กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / Re: Service Package มีผลต่อการซื้อรถ
« กระทู้ล่าสุด โดย helloweentz เมื่อ วันนี้ เวลา 20:24:41 »
พอ รู้จัก BSI แล้ว  BM น่าสนใจกว่า เบ้น  มีผลแน่นอน
2
Discussion Forum / Re: 911 ต้องเผื่องบการดูแล ต่อปี เยอะแค่ไหนหรอครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย gunwate เมื่อ วันนี้ เวลา 20:17:13 »
รุ่นที่ถาม น่าจะเป็น 991.1 เครื่อง Na เอาจริงๆเครื่องตัวนี้ไม่ค่อยเจอปัญหาครับ ที่ผมเจอในรถญาติอีกคัน คือเซ็นเซอเกียร์แค่นั้นครับ ที่เหลือก็บำรุงตามระยะเหมือนรถทั่วๆไป แล้วก็ช่วงล่าง
3
Discussion Forum / Re: สอบถาม BS POTENZA SPORT ใครเคยใช้ สรุปยางหมดไวจริงๆมั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Starscream เมื่อ วันนี้ เวลา 18:05:07 »
เป็นยางที่ใส่แล้วไม่ผิดหวังครับ ขับมุดๆไวๆ เร็วๆ มั่นใจ แรงม้าสูงๆ หวดไปเลยครับ
ข้อเสียมันคือดอกหมดไว เพราะมันดอกมันตื้น TW น้อย ควรใช้ไม่เกิน 2-30kเปลี่ยน ถ้าอยากโหดกว่านี้ต้อง Potenza Race รุ่นพี่ของ Potenza sport อีกที(น่าจะประมาณMCcup2)
แต่ถ้าอยากนุ่มกับ ใช่ได้ระยะยาวไป ps5 ดีกว่าครับ เชียร์ครับผมดีจริง
4
Discussion Forum / Re: Corolla Cross, HR-V, Yaris Cross ตัวเลือกไหนที่เหมาะสม ในการใช้ระยะยาวคะ
« กระทู้ล่าสุด โดย whoami เมื่อ วันนี้ เวลา 16:43:49 »
corolla cross ครับ

corolla cross คือ toyota แท้ๆ ที่เป็น global model

ส่วน yaris cross คือ daihutsu ติดตราโตต้าขายแบบ regional model
5
Discussion Forum / Re: GWMจะขายballet catในไทยหรือไม่ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย samaklen เมื่อ วันนี้ เวลา 11:35:45 »
หลายปีก่อน ไปชายแดนจีน
เห็น w202 เป็น 5 ประตู
ยังขำอยู่เลยว่าลอกทำไปได้
6
Discussion Forum / Re: Service Package มีผลต่อการซื้อรถ
« กระทู้ล่าสุด โดย frame@kk เมื่อ วันนี้ เวลา 11:13:28 »
ส่วนตัวผมว่าโปรแกรม Ford care ที่เพิ่มระยะเวลาและระยะทางรับประกันตัวรถ อีกยาวๆ สำหรับสายขับรถเดิมๆแบบผมโอเคเลย จ่ายเพิ่มอีกหมื่นนิดๆ แต่เวลามีปัญหาจับเครมได้หมด เพราะขับเดิมๆ
7
« กระทู้ล่าสุด โดย Tien.W เมื่อ วันนี้ เวลา 11:10:03 »
ถ้ารถยุโรป ก็มีผลต่อการตัดสินใจแหละ เพราะค่าดูแลมันค่อนข้างสูง แต่ถ้ารถญี่ปุ่น ผมเฉยๆมาก เพราะค่าดูแลมันไม่ได้แพงอะไร แต่ละครั้งหลักพันเอง
8
Discussion Forum / Re: Corolla Cross, HR-V, Yaris Cross ตัวเลือกไหนที่เหมาะสม ในการใช้ระยะยาวคะ
« กระทู้ล่าสุด โดย Firzen เมื่อ วันนี้ เวลา 09:57:41 »
ระยะยาวจัดๆ รถที่เปิดโมเดลทีหลังสุดจะได้เปรียบเรื่องอะไหล่ครับ
ถ้าเน้น15ปีอะไหล่เบิกศูนย์ได้ทุกชิ้น Yaris Cross

Yaris Cross ทีแรกผมก็สนใจ เลยเข้าไปสิงห์อยู่ในคลับเค้า

ปรากฏว่า เคสที่เกิดอุบัติเหตุ ส่วนใหญ่ต้องรออะไหล่กัน 2 เดือนทั้งนั้นเลยครับ

ไม่รู้เป็นเพราะรถพึ่งจำหน่ายได้ไม่นาน หรือเป็นนโยบายด้านสต๊อกอะไหล่ก็ไม่อาจทราบได้

ตอนนี้เลยขอดูเงียบ ๆ ไปก่อน  :-\
9
Discussion Forum / Re: สอบถาม BS POTENZA SPORT ใครเคยใช้ สรุปยางหมดไวจริงๆมั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย tom46 เมื่อ วันนี้ เวลา 06:30:20 »
ผมก็พึ่งไปจอง POTENZA SPORT ได้โปร 2แถม2 จาก Autobacs เหลือชุดละประมาณ 15,000 บาทเอง
แต่รอของนานมากกกกก ร้านบอกว่า 6 เดือน :(

ส่วนยางก่อนหน้านี้ (ซึ่งก็คือปัจจุบันนั่นแหละ) เป็น PS5 ผมว่ามันเป็นยางที่ได้รอบด้านดีครับ
เป็นยางสายสปอร์ต แต่มีความนุ่มเงียบกว่าสายสปอร์ตด้วยกันเองหน่อย รีดน้ำดีแบบประทับใจ
เรื่องความเกาะผมให้พอๆกันหรือดีกว่า re004 แต่ด้วยความที่แก้มยางมันนิ่มกว่า พวก feedback หรือความคมจะด้อยกว่า

โดยรวมชอบความ balance ของ PS5 ดีครับ
แต่ก็ต้องเปลี่ยนหลังจากใช้ไปได้แค่ปีกว่าๆ เพราะผมเอาไปขับ track day ที่สนามช้าง
วิ่งไปประมาณ 170 กม. แบบซัดเต็มลิมิตยางทุกรอบ สภาพอากาศอย่างร้อน ปรากฏว่าสภาพยางพังยับเยินไปพอสมควร
แก้มยางโดน apex กินเละ และมีฉีกขาดไปบางส่วน

เลยอยากถามว่าใครพอมีประสบการณ์ เอา POTENZA SPORT ไปขับในสนามแบบโหดๆบ้างครับ
อยากรู้ว่าสภาพยางเป็นยังไง และถ้าเทียบกับ Yoko AD08R กับ Toyo R888 แล้วถือว่าได้ซักกี่เปอร์เซ็นต์ครับ

ผมยังมือไม่ถึงขนาดวิ่งแทร็คแบบโหดๆนะครับ

แต่จากที่ลองเอา advan sport v107 ไปลองขับเล่นในสนามแก่งกระจานกับเขาดูบ้าง ผมว่า ยางถนน ถึงจะตัว top ของค่ายก็ยังไม่พอกับงานสนามครับ

ถ้าเน้นแทร็ค น่าจะลองมองพวกยางกึ่งแทร็คพวกเทรดแวร์ 180 ไว้จะดีกว่าครับ พวกนั้นโครงสร้างยางแข็งแรงกว่าเยอะครับ แต่เรื่องดอกจะหมดไวก็อีกเรื่องนะครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10