ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มลม ให้หม้อลมเสีย ซ่อมที่ไหนดีครับ  (อ่าน 1809 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ช่างบอกเสีย w211 e220cdi av minor แล้ว
ปั้มไม่ใช่ sbc แล้วครับ ซ่อมที่ไหนดี ราคาไม่แรง เอาอะไหล่แท้นะครับ

ขอบคุณมากครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ปั้มลม ให้หม้อลมเสีย ซ่อมที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 08:20:46 »
ช่างบอกเสีย w211 e220cdi av minor แล้ว
ปั้มไม่ใช่ sbc แล้วครับ ซ่อมที่ไหนดี ราคาไม่แรง เอาอะไหล่แท้นะครับ

อะไหล่แท้ ไม่มีชุดซ่อมสำหรับปั๊มลมนะครับ มันจะมาทั้งปั๊มเลย มีสองยี่ห้อ Pierberg , Febi และ LUKผลิตให้เบนซ์ ราคาก็ราว ๆ 1.5 หมื่นบาท บวกลบ

ชุดซ่อมที่เป็นซีล ปะเก็น โอริง จะอยู่ราว ๆ 3 พันบาท ไม่ใช่ของแท้ เพราะของแท้เขาทำส่งโรงงาน Pierberg, Febi, Luk เท่านั้น และชุดซ่อมจะไม่มีแขนกวาดอากาศ ถ้ามันสึกต้องเอาอันเก่าไปให้โรงกลึ่งทำชิ้นงาน

ช่างก็เลยไม่ซ่อมกันเพราะซ่อมแล้วไม่จบ ชุดซ่อมก็เลยไม่มีใครขาย

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
Re: ปั้มลม ให้หม้อลมเสีย ซ่อมที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 18:29:15 »

อะไหล่แท้ ไม่มีชุดซ่อมสำหรับปั๊มลมนะครับ มันจะมาทั้งปั๊มเลย มีสองยี่ห้อ Pierberg , Febi และ LUKผลิตให้เบนซ์ ราคาก็ราว ๆ 1.5 หมื่นบาท บวกลบ

ชุดซ่อมที่เป็นซีล ปะเก็น โอริง จะอยู่ราว ๆ 3 พันบาท ไม่ใช่ของแท้ เพราะของแท้เขาทำส่งโรงงาน Pierberg, Febi, Luk เท่านั้น และชุดซ่อมจะไม่มีแขนกวาดอากาศ ถ้ามันสึกต้องเอาอันเก่าไปให้โรงกลึ่งทำชิ้นงาน

ช่างก็เลยไม่ซ่อมกันเพราะซ่อมแล้วไม่จบ ชุดซ่อมก็เลยไม่มีใครขาย

มีพิกัดร้านให้ไหมครับผม ช่างบอกปกติศูนย์ยังไม่มีใครซ่อม ถ้าจะเอาต้องสั่งอะไหล่เลยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 08:09:51 »
ชุดซ่อม ปัจจุบันนี้ ไม่มีใครขายครับ ที่เคยแกะซ่อมกันเองตามอู่ มันไม่หายครับ

ร้านอะไหล่ที่ขายปั๊มทั้งตัว ลองหาตามเน็ทนะครับ มีหลายร้านที่ขายอะไหล่เบนซ์ ส่วนใหญ่ก็จะเบิกศูนย์ให้คุณMick นั่นแหละครับ