ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดไหม ถ้าผมจะบอกว่า ผมชอบรถแนว เก่าๆ แนว Retro มากกว่ารถสมัยปัจจุบันซะอีก  (อ่าน 8262 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมรู้สึกว่า ผมหาแนวทางที่ผมชอบได้แล้วครับ

ผมรู้สึกว่า ผมไม่ชอบรถแนว Sport สุดๆ ผมไม่ชอบเครื่องแรงชนิดขับแล้ว(หนาวตูด)

แต่ผมรู้สึกว่า ตนเองหลงไหลรูปทรงรถเก่าบางรุ่นมากๆ ส่วนใหญ่จะเป็น นิสสัน

เช่น nissan figaro ผมว่ามันเป็นรถที่ผมชอบคันหนึ่ง เคยเห็นตัวจริงที่ นวมินตร์ อเวนิว ที่เกษตร
โอ้โห สวยมาก กริ๊ดสลบครับ ผมชอบเข้าไปค้นหารูปเจ้านี้ค่อนข้างมาก

อยากได้เหมือนกันครับ แต่คงมีไว้เป็นรถที่สะสมครับ

nisssan president รุ่นเก่าๆ ผมว่ามันสวยกว่า crown เยอะเลยครับ ดู Hi so รูปทรงมีเอกลักษณ์ มากๆ(แต่ผมไม่เคยเห็นตัวจริงนะครับ)
ผมว่านี่อาจทำให้ผมชอบรถเก๋งของนิสสันก็ได้ เพราะผมรู้สึก นิสสัน เหมือนจะมีแนวทางในการออกแบบรถยนต์ให้สวยสง่ามาตลอดครับ

ผมรู้สึกว่ารถสมัยใหม่ การออกแบบมันไม่เข้าตาผมเท่าไรครับ มีแต่รถที่พอใช้ได้ แต่ไม่ได้ถึงที่สุด
ผมอยากให้บริษัทรถยนต์ เอาโครงรถเก่าๆ บางรุ่นมาทำบ้าง โดยเฉพาะพวก Pike car ของนิสสัน
อยากให้เอา March Almera มาแปลงเป็นพวก Pao Figaro บ้าง NX ถ้าเอามาได้ก็จะดีมากๆ ครับ :)

ออฟไลน์ seeeee

• Newbie
  • *
ความชอบ รสนิยม ไม่มีผิดถูกนะครับ ขอแค่ไม่ผิดศีลธรรมก็ใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ denSM

• Jr. Member
  • **
    • webgamethailand
ไม่ผิดหรอก เพราะผมก็ชอบครับ โดยเฉพาะมัสแตง  ;D

keanetona

ไม่แปลกครับ หลายต่อหลายคนก็หารถเก่าๆมาบูรณะจนสวยเช้ง

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
ความชอบส่วนบุคคล ไม่ผิดหรอกครับ อย่าไปดูถูกความชอบของคนอื่นเป็นพอ

โดยส่วนตัวผมแล้ว ชอบแนวนี้เหมือนกันครับ บางอารมณ์น่ะครับ แฮ่ะๆ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ผมชอบ Shelby Cobra ครับ น้ำเงินคาดขาว เป็นอะไรที่สุดๆ อะ  :P

อีกรุ่นที่ชอบก็เป็น RR Phantom IV ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 12:34:57 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
สวยมีเอกลักษณ์มากๆคับ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ชอบอย่างเดียว ถ่ายรูปเอา แต่ซื้อไม่ไหวเพราะซ่อมทีน้ำตาเช็ดหัวเข่า

jaesz

ผมก็ชอบนะครับ แต่ติดเรื่องอะไหล่หลาย ๆ ตัวหาของเดิม ๆ ยาก เลยแก้ขัดด้วยการไปดูตามพิพิธภัณฑ์ดีกว่า ได้เห็นเหมือนกัน แต่ไม่ได้ขับแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ HYDE--

รถแนวนี้ก้เปนรถในฝันของหลายๆคนครับ

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
Ford mustang GT500 ปี1967 นี่แหละความฝัน

ออฟไลน์ madboy

เพรสสิเดนท์ รุ่นนี้ มีอยู่ที่เจษฎามิวเซียมมั้งครับ  ;D

ออฟไลน์ adis

ไม่ผิดครับ ไม่แปลกด้วย เพราะผมก็กลับชอบรถรุ่นเก่า ๆ ที่มีเอกลักษณ์ หรู ๆ เรียบ ๆ มากกว่ารถสมัยนี้ครับ
รึว่าเราแก่แล้วมั้ง

ออฟไลน์ redsun

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ไม่ผิดหรอกครับ เพราะผมก็ชอบครับ อย่าง Volkswagen Karmann Ghia Type-1 ,Type-3 ,Beetle ,Alfa Romeo 2000 GTV

ออฟไลน์ Headman

ไม่ผิดครับ ผมก็ ชอบรถเก่าเหมือนกันครับ

ในความคิดเห็นของผม รถใหม่ ระบบเยอะ วุ่นวาย รถเก่า มีน้ำมัน มีไฟ วิ่งฉิวเลยครับ

ผมเองอายุแค่ 18 แต่รถที่ใช้อยู่ อายุมากกว่าตัวเอง 2-3 เท่าอ่ะครับ :D :D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Louhzer

• Newbie
  • *
ส่วนตัวชอบดีไซน์รถเก่าเหมือนกันครับพวกสไตล์ American Muscle ชอบมากครับ
Mustang ,Pontiac GTO, Dodge challenger ชอบรวมไปถึงรถญี่ปุ่นอย่าง TA22 ด้วยครับ
ผมว่าดีไซน์มันคลาสสิคดีครับ ผ่านไปกี่ปีก้ยังสวย

เคยคิดว่า อยากให้มีค่ายรถนำดีไซน์เก่าๆ มาผลิตขายใหม่โดยใช้อะไหล่สมัยใหม่ ด้วยซ้ำไปครับ

ออฟไลน์ choomodify

ชอบเหมือนกันครับ ตอนเด็กๆ (เมื่อ 20 ปีที่แล้ว) นั่งเจ้านี้ไป โรงเรียน มีแต่คนมอง แต่เสียดายที่ขายมันไปซะแล้ว ถ้ามีโอกาสจะหามาเก็บไว้อีกครับ

Ps. ของที่บ้านใช้ รุ่น และสี เดียวกับคันในรูปเลยครับ

ออฟไลน์ Cleaner

• **
เห็นด้วยอย่างยิ่ง  ;D

ผมว่ารถสมัยก่อนๆ มันออกมาดูมีเอกลักษณ์มากๆ งานก็ออกมามีคุณภาพมากกว่าปัจจุบัน (เทียบความสามารถที่ทำได้แต่ละยุคนะ รู้สึกได้ว่ายุคก่อนๆเขาตั้งใจกันมากกว่ายุคนี้จริงๆ)

อย่าง bmw e30 นี่ก็สวยลงตัวมากๆ
KE70 ก็ดูสมบูรณ์กว่า COROLLA ตัวปัจจุบันเสียอีก

ออฟไลน์ pulsar

• **
ชอบเช่นกันครับครับ แต่ถ้าจะซื้อมาเล่น ต้องมีเงินครับถึงจะจบ ตอนนี้ผมมีเงินน้อยซื้อโมเดลมาดูไปพลางๆก่อนแก้อยาก 5555

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขอโทษ ผมเฉยๆนะ แต่บางคันก็ชอบมองจริงๆ แต่เหตุผลที่ผมเฉยๆคงเป็นเพราะเรื่องเซฟตี้ ที่คงสู้รถล่าไม่ได้  :)

ออฟไลน์ 0%

figaro เรโทร ปลอม

ผมเองก็บ้า e30 มีมา 4คันแล้ว

แต่สุดท้ายก็มาขับรถบ้านๆ เพราะเหนื่อย

รถพวกนี้ ต้องมีเวลาดูแล รักมันมากๆ ถ้าไม่มีพวกนี้ จบกับจบ

ใช้ใจในการดูแลจริงๆ

ออฟไลน์ yossapatiso

• Full Member
ส่วนตัวชอบดีไซน์รถเก่าเหมือนกันครับพวกสไตล์ American Muscle ชอบมากครับ
Mustang ,Pontiac GTO, Dodge challenger ชอบรวมไปถึงรถญี่ปุ่นอย่าง TA22 ด้วยครับ
ผมว่าดีไซน์มันคลาสสิคดีครับ ผ่านไปกี่ปีก้ยังสวย

เคยคิดว่า อยากให้มีค่ายรถนำดีไซน์เก่าๆ มาผลิตขายใหม่โดยใช้อะไหล่สมัยใหม่ ด้วยซ้ำไปครับ
MitsuokaและMorganไงครับ