ผู้เขียน หัวข้อ: จอง PJS ปีนี้เลย หรือรอลุ้นอะไรเพิ่มเติมกับราคาใหม่ปีหน้าดี  (อ่าน 5750 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttt

• Newbie
  • *
นั่งคิดนอนคิดมานานมากแล้ว
ว่าจะออก PJS ปีนี้เลย (ราคาเดิม)
หรือจะรอราคาใหม่ปีหน้า เพราะอยากลุ้นว่าจะมีอะไรเพิ่มมาให้ไหม
แต่ก็กลัวเสียค่าโง่ หากที่เพิ่มขึ้นมาคือราคาอย่างเดียว

ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะตัดสินใจยังไงอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
อยากจะบอกให้รีบๆซื้อกันไปให้หมดครับ จะได้เหมือนตอนรถคันแรก

ผมอดใจรอปีหน้า กำลังต่อสู้อยู่ ตอนนี้กิเลสนำ รถรุ่นใหม่ใครก็อยากได้ ยอดถล่มทลายแล้ว

ถ้าเอาส่วนตัวเชื่อว่าปีหน้า จ่ายถูกกว่า

ออฟไลน์ gorilla

ความเห็นส่วนตัว ปีหน้าปลายๆปีน่าจะมีลดเยอะเนื่องจากยอดหดครับ

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
ไม่รีบใช้แนะนำรอปีหน้าครับเผื่อมีเพิ่มอ๊อฟชั่นเหมือนฟอร์ด
รวมไปถึงปรับแก้ดีเฟคที่อาจมีมากับการเร่งผลิต

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
จะเพิ่มอะไรได้อีกนะ  อืม.....น่าจะเป็น Adaptive Cruise Control หรือไม่ก็เพิ่มสีใหม่

ที่เหลือก็นึกไม่ออกแล้วครับ ถึงเพิ่มก็น่าจะเป็นที่มีอยู่แล้วในตัวส่งออก และใส่เพิ่มเข้าไป

ลองหาข้อมูลของตัวส่งออกเป็นข้อมูลแล้วกันครับ

ปล. หากเป็นอุปกรณ์ภายนอกเช่น Max 20", สเกิร์ตรอบคัน, สปอยเลอร์หลังคา ก็เอาราคาเก่ามาทำเองก็น่าจะได้ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ H3T

SS4 ยังขาด Difflock

Fortuner เตรียมเปิด TRD ข่าวว่าอาจจะให้ Disk 4 ล้อในราคาที่ 1.7X

ออฟไลน์ Nikle_pk

จองไปก่อน เพื่อเอาราคาเก่าครับ
รับรถปีหน้ายังได้ราคาเดิม รถมาบอกยังไม่พร้อม
ให้คิวคนอื่นไปก่อน รอจนตัวเพิ่ม Option ออก
ค่อยตัดสินใจ ถ้าเอารุ่นเดิมก็ได้ราคาเก่า
ถ้าเอาตัวเพิ่ม Option ก็จ่ายเงินเพิ่มไปครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

คงราคาเดิม ไม่มีการปรับไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ lexus

ถ้าให้เดาตอนนี้น่าจะมี2แนวทาง
1. ปรับราคาขึ้นไม่มาก แต่optionเดิม (ตอนนี้optionมันก็มากโขอยู่เกินหน้าฟอจูนไปมาก)
2. ปรับราคา+ใส่option (ตัวนอกมีsun roof)

แต่ให้เดามิตซูน่าจะเลือกchoiceแรก เพราะน่าจะยังกั้กoptionไว้ไมเนอร์ หรือตัวกระตุ้นตลาดเผื่อปีหน้าตลาดเงียบมากกว่า

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆ ความเห็นมากเลยครับ
เหมือนจะเทใจไปที่ให้รอก่อน ซึ่งเอาจริงๆ แล้วผมก็คิดเช่นนั้น
เพราะผมก็ยังมีติ่งความคิดเล็กๆ ว่าอีกหน่อยน่า ตอนนี้เหมือนจะยังไม่สุด

สำหรับราคาที่ปรับเพิ่มนั้น เท่าที่สอบถามกับทาง dealers มาจะอยู่ที่ประมาณ 70k บวกนิดหน่อยครับ ไม่ถึงแสน ซึ่งราคานี้ผมรับได้ถ้าจะเพิ่มมาแค่ sunroof หรือ function อะไรอีกซัก 1-2 อย่าง

ตอนนี้ใช้ City อยู่ครับ รถปีที่ 5 ย่างเข้าปีที่ 6 แล้ว เลยว่าจะขยับขยายเป็น PPV แทน เนื่องจากออกต่างจังหวัดบ่อยมาก
ผมคงทนใช้ไปก่อนซักครึ่งปีหรือปีนึง แล้วค่อยคิดอีกทีครับ ถึงตอนนั้นผมอาจจะเปลี่ยนไปเล็งรถ cross over อย่าง XV หรือ HRV แทน  :-X

ขอขอบคุณทุกความเห็นอีกทีครับ 

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
ผมก็กะจองไปก่อน แล้วไปวัดใจปีหน้า ถ้าขึ้นเจ็ดหมื่นจริง แต่ option ที่ให้มาดูไม่คุ้มก็ถือใบจองเดิม ... ถ้าราคาใหม่ option ใหม่ดึงดูดใจ ก็ทิ้งใบจองไป

ออฟไลน์ Volta

ผมก็กะจองไปก่อน แล้วไปวัดใจปีหน้า ถ้าขึ้นเจ็ดหมื่นจริง แต่ option ที่ให้มาดูไม่คุ้มก็ถือใบจองเดิม ... ถ้าราคาใหม่ option ใหม่ดึงดูดใจ ก็ทิ้งใบจองไป

ผมก็ว่างั้น ตอนนี้จองใช้เงินแค่ 2-3 พันก็ได้ครับ หรืออาจจะหมายเหตุไปด้วยว่าของเงินจองคืนทุกกรณี
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ tierak

แบบนี้น่าสนนะครับ แต่ปัญหาคือมิตซูเขาขายราคาเดิมถ้าจองภายในปีนี้ แม้ส่งมอบปีหน้า จะทำให้คิวส่งมอบยาวถึงปีหน้าไปหลายเดือนหรือป่าว

หมดสต็อกยอดจองราคาเดิมหรือพ้นปีนี้เมื่อไหร่โน่นแหละ จึงจะรู้ว่าจะใส่อะไรมาเพิ่มบ้าง

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
ออฟชั่นที่เห็นที่ยังไม่มา คือ ซันรูฟ (แต่ถ้ามี ก็ตัด Roof Moniter)

Adpt Cruise Control  ?

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
จำเป็นต้องใช้รถ และพร้อมเมื่อไร ก็ซื้อได้เลยครับ
ซื้อก่อน ก็ได้ใช้ก่อน ก็เท่านั้น

โปรดพึงระลึกไว้เสมอว่า
บริษัทรถ อยากขายรถของตัวเองให้ได้มากที่สุด
อะไรลดได้ ก็ลด อะไรแถมได้ ก็แถม

ยิ่งถ้าคู่แข่ง จัดโปรโมชั่นมา มีเหรอจะยอม

รถยนต์ ทุกยี่ห้อ จะมีไมเนอร์เชนจ์ แต่งหน้าทาปาก ทุกปี จนสิ้นอายุตัวถัง
ไม่มีการลดทอนอุปกรณ์ลง โดยปรับราคาขึ้น เพียงอย่างเดียว อย่างแน่นอน

ถ้าเพิ่มราคา ต้องมีอะไรเพิ่มขึ้นที่ดีกว่ารุ่นที่แล้วแน่นอน ไม่งั้นเสร็จคู่แข่ง

ถ้าไม่เชื่อ ก็ลองย้อนหลังไปดูได้ ครับ
ว่า แต่ละค่าย แต่ละปี ไมเนอร์เชนจ์แต่ละครั้ง ปรับเปลี่ยนเพิ่มอะไรบ้าง
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Smart

เอ...แต่เห็น Everest ของปีหน้าเค้าเพิ่ม option ให้แต่รุ่น 3.2+ นะครับ รุ่นรองๆ มาราคาขึ้นเป็นแสน เห็นมีแค่เพิ่มทางเลือกเป็นเบาะสีดำมาให้ หวังว่าค่ายญี่ปุ่นคงไม่ทำแบบนี้
 :P

• Newbie
  • *
เข้ามาอ่านอีกที คงรอดูปีหน้าแน่แล้วครับ
ส่วนเรื่องจองก่อน แล้วค่อยปล่อยใบจองหรืออะไรยังไง
เดี๋ยวผมลองติดต่อ sales ดูครับ

ขอบคุณทุกคนอีกทีครับ ช่วยทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะเลย  :)

ออฟไลน์ Auto

Rear Diff lock  ทั้ง 2 ค่ายรุ่นที่แล้วก็ไม่ให้มานะครับ และไม่มีแผนจะทำตลาดในประเทศไทยด้วย Opr\tion นี้น่าจะตัดออกไปได้เลย  ทั้ง Pajero Fortuner    ส่วน Sunroof   ปีหน้าไม่มีให้เห็นแน่นอน สำหรับค่าย Mitsu  แต่จะมีแผนทำตลาดใน PJS Thailand  หรือเปล่านี่ไม่ทราบ       แต่ส่วนตัวคิดว่าคงไม่ใช่เวลานี้ 

ออฟไลน์ MUK

ผมคิดว่า มิตซู จะเล่นกับราคามากว่าให้ของเพิ่มครับ เพราะของที่ให้มามันก็เยอะแล้วครับ :)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ออฟชั่นไม่น่าจะมีเพิ่มแล้วละ สไตร์มิตซูคงเป็น สงครามลดราคามากกว่า
ใครรอออฟชั่น โน่นแหละ ปลายอายุนู่น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ออฟชั่นไม่น่าเพิ่มละครับ จองปีนี้ไปเลยเพราะยังไงก็ได้ราคาเก่าถ้าจองปีนี้

ออฟไลน์ yourturle

จะซื้อตัว top
กลาง
ล่าง

ถ้าtop ซื้อเลย แน่นแล้ว
One Day.