ผู้เขียน หัวข้อ: +++ จำนวนศูนย์บริการรถยนต์ Top10 ของเมืองไทย ณ วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012 +++  (อ่าน 26347 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ข้อมูลคุณโฮมี่จากแหล่งไหนเหรอครับ ทำไมผมเข้าไปในเว็บนิสสัน มันบอกว่า 161 แห่งเองง่ะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ทำไมเหมือนเห็น Honda บ่อยกว่า Mitsu มากๆๆๆๆๆ หรือใน กทม. Honda จะเยอะกว่าเยอะครับ  :o

อาจจะเป็นที่ความเด่น Honda อาจจะตั้งในทำเลดีกว่า ใหญ่กว่า

เราไม่เคยดีลเลอร์ Honda ตั้งโชว์รูมเล็กครึ่งหนึ่งของขนาดปัจจุบัน
เพราะมันเป็นข้อกำหนดของเขาตั้งแต่เริ่ม
H ในเมืองเชียงใหม่มี3ที่  ใหญ่ๆทั้งนั้นเลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
เข้าไปดูในเวปซูซูกิแล้ว พอจะใกล้บ้าน อยู่ในเมืองก็แค่ 2 ศูนย์ ในกรุงเทพมีทั้งหมด 9 ศูนย์ถ้วน  :-\

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ศูนย์โตโยต้าหาง่ายพอๆกับเซเว่นเลย 5555+  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไม่เคยคิดเลยว่าศูนย์ Mitsubishi จะเยอะกว่า Honda

ถ้าอยากทำตลาด Eco Car จริงๆ ศูนย์ต้องเยอะกว่านี้อีกเยอะเลยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LimitedEdition

จุดที่น่าสนใจต่อไปคือ จำนวนศูนย์บริการตัวเลขเท่านี้แล้ว
ความสามารถในการรับรถ ซ่อมรถ มีเท่าไหร่ด้วยครับ

ถ้าศูนย์เยอะมากมาก แต่มีช่องซ่อมน้อย ช่างน้อย
ก็อาจจะแย่กว่าศูนย์น้อยแต่ช่องและช่างเยอะก็ได้

ออฟไลน์ joufo

ศูนย์โตโยต้าหาง่ายพอๆกับเซเว่นเลย 5555+  ;D

เห็น"เค้า"ว่า โตโยต้า ไทยแลนด์ อยากให้เป็นแบบนั้นครับ

ไม่ซื้อศูนย์นี้ ขับออกไปนิดนึงก็เจออีกศูนย์ ยังไงก็ต้องซื้ออยู่ดี ฮ่าๆ :D

ออฟไลน์ banch

เห็นชอบพูดกันเหลือเกิน มาสด้า มิตซู ฟอร์ด ศูนย์น้อย

จริงๆจำนวนศูนย์ต่อจำนวนรถน่ะ เยอะกว่าเจ้าตลาดนะครับ

ทีของ MB กับ BMW ไม่เห็นมีคนบ่นเรื่องศูนย์น้อย

เมื่อก่อนศูนย์มิตซูไม่ต้องจองคิว เข้าไปก็ทำได้เลย

เด๋วนี้ต้องจอง 555

ศูนย์บางละมุงเบ้อเริ่ม ไปทีไรคิวเต็มทุกที

เคยมีคนลงความเห็นไว้ว่าถ้าจะซื้อรถ ต้องมีศูนย์อยู่ในรัศมี 15 กม.

แบบนี้คนต่างจังหวัดนี่หมดสิทธิ์ซื้อรถเลยนะ

ออฟไลน์ shando

เห็นชอบพูดกันเหลือเกิน มาสด้า มิตซู ฟอร์ด ศูนย์น้อย

จริงๆจำนวนศูนย์ต่อจำนวนรถน่ะ เยอะกว่าเจ้าตลาดนะครับ

ทีของ MB กับ BMW ไม่เห็นมีคนบ่นเรื่องศูนย์น้อย

เมื่อก่อนศูนย์มิตซูไม่ต้องจองคิว เข้าไปก็ทำได้เลย

เด๋วนี้ต้องจอง 555

ศูนย์บางละมุงเบ้อเริ่ม ไปทีไรคิวเต็มทุกที

เคยมีคนลงความเห็นไว้ว่าถ้าจะซื้อรถ ต้องมีศูนย์อยู่ในรัศมี 15 กม.

แบบนี้คนต่างจังหวัดนี่หมดสิทธิ์ซื้อรถเลยนะ

ผมว่ารถที่ไม่ใช่เจ้าตลาดศูนย์ไม่น้อยหรอก ที่น้อยคือ"ศูนย์ดีๆ"มากกว่า

ออฟไลน์ 2k

โอ่ว โอว โอ๊ว  :o

ขอบคุณครับ เป็นอีกหนึ่งข้อมูลที่ใช้เถียงกับค่านิยมเดิมๆของคนไทยได้เป็นอย่างดี ฮอนด้าไม่ได้มีศูนย์บริการมากกว่า นิสสัน มิตซูบิชิ มาสด้ามากมายอย่างที่คนไทยเข้าใจกันอย่างในอดีตแล้ว   :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Devil13

แถวๆที่ผมอยู่ กำลังจะมีศูนย๋์ SUZUKI (อยุธยา)
ไม่รู้ว่าเป็นศูนย์ซ่อมด้วยหรือเปล่า? แต่ที่แน่ๆคงได้ไปดูอีโกคาร์ ในศูนย์นี้แน่นอน ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

รถค่ายไหนจะเยอะกว่ากันก้ดูตรงนี้เป็นส่วนใหญ่ๆเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
ซูซูกิที่เชียงใหม่มีศูนย์เดียวเอง แต่ยังดีที่ใกล้บ้าน จะออก Eco Car ของเจ้านี้อยู่พอดี  ;D 55555+

ออฟไลน์ Alcatraz

ตรงสถานีราชเทวีก็เห็น ฮอนด้าปทุมวัน เปลี่ยนเป็น นิสสัน ไม่แน่ใจว่าเจ้าของขาย2ยี่ห้อหรือเปลี่ยนมาขายนิสสันอย่างเดียวเนี่ย

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
จังหวัดผม ไม่มีศูนย์ Ford

Suzuki  ก็ไม่มี

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
ถ้าเทียบกับปริมาณรถที่ขายได้ กับ สัดส่วนของศูนย์ นี่ฟอร์ดเยอะสุดหรือเปล่าครับ ???