ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารถรุ่นไหนบ้างที่ราคาต่ำกว่าล้านที่มีเบาะหลังเอนได้ครับ  (อ่าน 7589 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
อยากถามว่ามีรถรุ่นไหนบ้างในราคาไม่เกินล้านที่มีเบาะหลังเอนได้ครับ
ถามรถตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันเลยครับ
และเบาะแถวสองเอนได้ มีผลต่อความสบายในการนั่งขนาดไหนครับ
รถอะไรก็ได้ครับ เก๋ง แฮชแบ็ก mpv suv

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
City ครับ
ตามนี้ครับ แต่เป็นgenที่แล้วเบาะหลังปรับเอนได้

ออฟไลน์ toey2519

• Newbie
  • *
นิสสันทีด้า เบาะหลังปรับเอนได้สามระดับ และเลื่อนเข้าออกได้ เพิ่มช่วงหัวเข่า นั่งสบายๆ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Jazz GK ปรับเอนได้นิดนึงครับ

Nissan Tiida โฉม H/B ครับ  ตัว Pulsar ไม่แน่ใจครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ whoami

คู่แฝด mobilio & brv

toyota sianta

ออฟไลน์ Staples

ผมกลับตีโจทย์ จขกท ว่าเป็นรถที่เขาถเอนนอนเลยได้มากกว่าปรับแค่ 2-3 ระดับนะครับ

ผมกลับตีโจทย์ จขกท ว่าเป็นรถที่เขาถเอนนอนเลยได้มากกว่าปรับแค่ 2-3 ระดับนะครับ

ตอนตั้งกระทู้คิดแค่ปรับระดับได้พอครับ  :D
แต่รถที่เอนนอนได้ด้วยก็ยิ่งดีครับ (น่าจะพวก 7 ที่นั่งสามแถวทุกรุ่น)

ออฟไลน์ NoName__???

ต้องเปลี่ยนหัวข้อเป็รเบาะหลังนอน
เพราะถ้าเอนได้ ต่ำกว่าแสนยังมีเลย ;D

ออฟไลน์ nuntapon.s

อัลติสตัวปัจจุบันก็เอนได้นิ

ออฟไลน์ ismael

ออฟไลน์ rotaryman

อัลติสตัวปัจจุบันก็เอนได้นิ
ใช่ครับ เป็นตัวท๊อป ผมจำได้

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Jazz Gk กับ HR-V ครับ ปรับเอนได้ 1 ระดับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออนไลน์ shando

crv g2ครับ ปรับเอนได้เหมือนเบาะหน้าเลย อยากเอนเท่าไหร่ก็ได้
genอื่นไม่รู้เหมือนกันมั้ย
ปล.ไม่แน่ใจจขกทหมายถึงราคามือหนึ่งหรือราคาปัจจุบัน ถ้ามือหนึ่งก็เกินล้าน

ออฟไลน์ Ron

• Jr. Member
  • **
Jazz Ge ปรับเอนได้ 1 ระดับ ช่วยให้นั่งสบายขึ้นอย่างชัดเจน นั่งระยะทางไกลได้สบายขึ้นครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

camry acv40 3.5 ครับ (ถ้าราคาตอนนี้นะ)
Ford everest โฉมแรก ใช้อยู่ก็เอนได้ครับ แต่เอนแล้วดันหลัง กลายเป็นนั่งไม่สบาย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Freed Avanza Ertiga เอนได้

แต่ Freed leg room น้อยมาก แถมติดถังน้ำมันเบาะเตี้ยในแถว 2 ผมนั่งแล้วไม่สบายเลยคับ :'(

crv g2ครับ ปรับเอนได้เหมือนเบาะหน้าเลย อยากเอนเท่าไหร่ก็ได้
genอื่นไม่รู้เหมือนกันมั้ย
ปล.ไม่แน่ใจจขกทหมายถึงราคามือหนึ่งหรือราคาปัจจุบัน ถ้ามือหนึ่งก็เกินล้าน

หมายถึงราคาตอนที่ยังเป็นมือหนึ่งครับ
เพราะอยากจะรู้ว่า ผู้ผลิตใส่ใจเรื่องเบาะหลังเอนได้มากขนาดไหนในรถราคาไม่เกินหนึ่งล้าน
เป็นความสงสัยส่วนตัว อิอิ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Jazz ครับ ปรับเป็นแบบเฟรชโหมดน่าจะพอนอนได้สบาย ไม่รู้มีคนลองรึยังว่าดีมั๊ยเพราะเคยลองตอนไปดูรถแปปๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเป็น sedan จะไม่ค่อยมีนะครับ หายากเลยล่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าลืม Yaris โฉมก่อน รุ่น G ขึ้นไปครับ