ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าถอยโฟกัสมือสองแล้ว face off หน้าตัว ecoboost คิดว่าแพงมั้ยครับ  (อ่าน 4937 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
face-off หนังของจอห์นวู เรื่องที่นิโคลัสเคจสลับหน้ากับจอห์นทราโวลต้า
บ่งบอกอายุผู้ถามมาก 555

ผมมองเห็นว่า Focus ตัวก่อนปัจจุบันราคาเรี่ยพื้นดินมาก
แต่รถยังปีใหม่มาก ถ้าเราเอามันมา face off เป็นรุ่นใหม่มันจะมีค่าใช้จ่าย
แพงมากมั้ยครับ เอาเฉพาะแค่หน้า เพราะท้ายมันคล้ายเดิมอยู่แล้ว
เห็นตัวใหม่ไฟหน้าเป็นฮาโลเจนเอง ราคาก็น่าจะแค่หลักพัน ไม่ใช่เป็นหมื่น
หรือครึ่งแสน ส่วนตัวถังเหล็กก็มีฝากระโปรงหน้า แก้มหน้าซ้ายขวา และ
อุปกรณ์ยิบย่อยที่เป็นพลาสติคอื่นๆ

โดยรวมน่าจะใช้เงินประมาณไหนครับ ไม่คนไปถามศูนย์มาบ้างรึยัง เผื่อใจตรงกัน  ;D

ออฟไลน์ CJ.

ผมเดาว่าน่าจะอยู่ในช่วง 50-80k นะ คงขึ้นอยู่ที่เข้าศูนย์หรือร้านข้างนอก

จำได้ว่าตอน City mc ออกมาใหม่ๆ ในนี้มีกระทู้ถามงบ face off เหมือนกัน ผมว่าน่าจะไล่เลี่ยกันครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
ผมจำราคาไม่ได้ 5555 แต่ในคลับมีคนทำแล้วพี่ลองเข้าไปถามดูครับ

ออฟไลน์ focus2012

ที่บ้านใช้อยู่ครับ MK3 1.6 5D ซื้อมา 829K  ตอนนี้ขายได้ไม่ถึง 400k ในไม่กี่ปี -*-

แต่เป็นรถที่ดีมากนะครับ วิ่งดี นิ่ง ตัวรถหนักแน่น เก็บเสียงดีครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าแค่ ไฟหน้า กันชนหน้า กับชิ้นส่วนอื่นที่ติดบนกันชนพวกตะแกรง ไฟตัดหมอก ถ้าเท่านี้ก็น่าทำครับ
(เล่นพวก Revo-FTN, City-City MC, Vios-Vios MC)
แต่ Focus ลามไปถึงฝากระโปรงหน้าที่ไม่เหมือนกันด้วย เกรงว่าทำแล้วเจออู่มือไม่ถึงจะเสียรถเอาครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

ไม่ทราบราคานะครับ

แต่วันนี้ผมเพิ่งเจอ Face off คันนึง

ที่รู้เพราะมันเป็นรุ่น 4 ประตู ซึ่งในประเทศไม่มีขาย

สวยมากครับ  ท้ายสวยกว่าเดิม  (กำลังงงว่า ไปเอาท้าย 4ประตู Ecoboost มาจากไหน)  >_<

ป.ล. ไม่ได้ช่วยอะไร จขกท. เรย

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
เดี๋ยวถ้าผมเข้าไปที่  Service  & Training Centre ของฟอร์ดอีกรอบเมื่อไหร่ เดี๋ยวผมถามให้นะครับ
อาจจะช้าหน่อยนะ ;)

ออฟไลน์ Mike

ผมถึงกับเปิดกูเกิ้ลใครคือ John Travolta
โฉม MK 3 ก็มีคนแปลงหน้าเป็น ST นะ
โฉม MK 3 ก็มีคนแปลงหน้าเป็น MK 3.5 นะ

จำได้ว่าใครสักคนใน Top Gear ลอกว่ามัน MK 3 มันเหมือนด้วง
แต่ผมชอบนะ ยังคิดว่าสักวันอาจจะหามือ 2 มาเล่น
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ nuntapon.s

ไม่ทราบราคานะครับ

แต่วันนี้ผมเพิ่งเจอ Face off คันนึง

ที่รู้เพราะมันเป็นรุ่น 4 ประตู ซึ่งในประเทศไม่มีขาย

สวยมากครับ  ท้ายสวยกว่าเดิม  (กำลังงงว่า ไปเอาท้าย 4ประตู Ecoboost มาจากไหน)  >_<

ป.ล. ไม่ได้ช่วยอะไร จขกท. เรย

ไปดูที่ปลวกแดงครับ มันเป็นรถโรงงานเขาวิ่งทดสอบกัน  จะเอาสีอะไรมีหมด

ออฟไลน์ off_033

fiesta มีคนทำอยู่ ถ้าจำไม่ผิดรวมๆแล้วเกือบครึ่งแสนนะ  ปลั๊กอะไรก็ไม่เหมือนกันของ focus ไม่รู้ยังไงบ้าง

ออฟไลน์ Pegasus7700

เคยคิดจะทำเป็นMk3 ST เหมือนกัน. จนป่านนี้3.5 ยังไม่ได้ทำ

แต่เห็นในหมู่บ้านสีดำ2.0 แต่งโหดดี.
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ของผม เป็นเฟียสต้าตัวเก่า Face off มาเป็น Ecoเหมือนกัน

ราคาเบิกใหม่ รวมๆ 50000 ครับ

ถ้าเป็นของ โฟกัสก็ไม่หนีเท่าไหร่ครับ เพราะชิ้นส่วนเปลี่ยนเหมือนกันทุกชิ้นเลย
ไฟหน้า-กระจัง-กันชน -ฝากระโปรง - พลาสิตกยึดต่างๆ ครับ

ในคลับโฟกัสมีน้องคนนึงFace off มาแล้วครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ของผม เป็นเฟียสต้าตัวเก่า Face off มาเป็น Ecoเหมือนกัน

ราคาเบิกใหม่ รวมๆ 50000 ครับ

ถ้าเป็นของ โฟกัสก็ไม่หนีเท่าไหร่ครับ เพราะชิ้นส่วนเปลี่ยนเหมือนกันทุกชิ้นเลย
ไฟหน้า-กระจัง-กันชน -ฝากระโปรง - พลาสิตกยึดต่างๆ ครับ

ในคลับโฟกัสมีน้องคนนึงFace off มาแล้วครับ

ขอบคุณครับ น่าสนใจ  :-*

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าซื้อ 5 ประตู แปลงเป็น ST โฉมใหม่ดีกว่าครับ fordspeed น่าจะมีของเทียม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ถ้าซื้อ 5 ประตู แปลงเป็น ST โฉมใหม่ดีกว่าครับ fordspeed น่าจะมีของเทียม

ชอบหน้าเดิมของโรงงานเลยครับ หน้า ST หรือ RS ดูหน้าดุไปหน่อย แต่ก็สวยครับ

ออฟไลน์ madboy

ถ้าไม่แคร์เรื่องราคาขายต่อ ก็ทำครับ ไม่น่าต่ำกว่าครึ่งแสน หากต้องเบิกอะไหล่ใหม่ (ของเก่าคงหายากมากกกก เช่นกัน) เพราะตอนขายยิ่งโดนกดราคาครัชชชช  ;D

ถ้าไม่แคร์เรื่องราคาขายต่อ ก็ทำครับ ไม่น่าต่ำกว่าครึ่งแสน หากต้องเบิกอะไหล่ใหม่ (ของเก่าคงหายากมากกกก เช่นกัน) เพราะตอนขายยิ่งโดนกดราคาครัชชชช  ;D

555 สงสัยต้องใช้ลืมห้ามขายต่อ

ออฟไลน์ madboy

555 สงสัยต้องใช้ลืมห้ามขายต่อ

จริงๆถ้าไม่แคร์เรื่องนั้นก็จัดไปเลยครับถ้าชอบ เงินเรารถเรา  :D

แต่ถ้ากังวลเรื่องนั้น มันดูเจ็บหนักเลยนะครับ ไหนจะเสียค่าแปลงหน้าแล้ว ยังจะโดนกดราคาอีก อ่วมเลยยยย  ;)

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
ผมชอบหน้าแบบก่อน MC มากกว่าแฮะ  :-X