ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพ่อบ้านใจกล้าเกี่ยวกับการติดกล้องหน้ารถกับการแว่บออกนอกเส้นทาง  (อ่าน 7330 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
ผมไม่ต้องตอบครับ เมียชื่อ นุ้ยญาติเยอะ
มาพิมพ์ในบอร์ดนี้ ยังรู้เรย เรื่องรถไม่ต้องพูด
จอดไหนเอียงกี่องศายังรู้
เปลี่ยนรถก็รู้ โดนฝังชิพติดตามตัวป่าวยังไม่แน่ใจ
    พิมพ์นานแล้วไปเก็บผ้าก่อนครัช
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ VORA

• Sr. Member
ผมไม่กล้าซื้อกล้องเพราะเรื่องนี้หละ...มีกล้องไม่เห็นจะปลอดภัยเลย...
อันตรายกว่าเดิมด้วยซ้ำ...เหมือนมือถือ ทำไมต้องปิดเครื่อง???
ถ้ามีกล้อง ทำไมต้องปิดกล้อง???.......โชคดีดับ ทุกท่าน

ออฟไลน์ Ponthakorn

อีกเรื่องที่น่ากลัวติดรถคือกล้องตรวจจับตามเร็วหรือผิดกฎครับ ล่าสุดโดนแถวบางใหญ่ระบุวันที่เวลาพร้อมจะแก้ตัวโดนสวมทะเบียนก็ไม่ได้เดียวไปแจ้งความเรื่องยาวแน่ตู

ออฟไลน์ Smith686

หรือจะใช้วิธีแบบคนที่ผมรู้จักเขาใช้ก็ได้นะครับ  เขาอยู่ต่างจังหวัดเข้ามาเที่ยวกรุงเทพ  ช่วงหัวค่ำภรรยาโทรเข้ามาหาถามว่าตอนนี้อยู่ที่ไหน  เขาตอบไปว่าก็น่าจะรู้ว่าผู้ชายเวลาเข้ามาเที่ยวกรุงเทพเขาไปเที่ยวที่ไหนกัน  ภรรยาอึ้งไปเลยครับ  วันหลังก็เลิกถามอีก  เขาบอกว่าถ้าไปเที่ยวเรื่องแบบนั้นภรรยาจะไม่ค่อยซีเรียส  ภรรยาจะซีเรียสเรื่องเลี้ยงเด็กหรือมีเมียน้อยมากกว่า   ::)

ออฟไลน์ scotch_fillet

สุดยอดครับ
ขอบคุณครับมุขเด็ดๆทั้งนั้น จดจำไม่ทันเลย
ราชสีห์แถวนี้ไม่ธรรมดา เทพราชสีห์ทั้งนั้น หุหุ

ออฟไลน์ Pegasus7700

พวกคุณดูถูกภรรยามากเกินไปครับ
ผมเป็นห่วงกับวิธีตุกติกพวกคุณครับ

สมัยนี้เพื่อนผู้หญิงผมติดตามสามีมันด้วย
"GPS tracking " ไม่กี่บาท

จีพีเอสติดตามรถ เครื่องติดตามตัว+ดักฟัง GPS "ไม่ว่าจะอยู่ไหน ก็ไม่พ้นสายตาเมีย...

ตรวจเช็คอุปกร์ในรถที่อาจจุถุกซ่อนไว้ที่ไดที่หนึ่งที่คุณอาจจะมองไม่เห็น ก่อนจะตุกติกไปที่อโคจร

แนะนำว่า
1.install fake location แก้ปัญหาfine my iPhone ติดตาม
2.taxi
3.ไปที่อโคตรเวลางาน
4.ถ่ายรุปหลายๆมุม หลายๆเวลา  มุมแสง

ด้วยความปราถานาดีนะ (ผมไม่เคยทำนะ ที่พุดมา)

ภรรยาอา
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
อีกเรื่องที่น่ากลัวติดรถคือกล้องตรวจจับตามเร็วหรือผิดกฎครับ ล่าสุดโดนแถวบางใหญ่ระบุวันที่เวลาพร้อมจะแก้ตัวโดนสวมทะเบียนก็ไม่ได้เดียวไปแจ้งความเรื่องยาวแน่ตู

นั้นละผมโดนมาแล้ว ผบ. ถามไปไหน ดีว่าวันนั้นกลับบ้านแต่ลืมบอกเลยให้แม่ยืนยัน-*-
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(