ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจำเป็นที่จะจอดซื้อของ โปรดระวังด้วยครับ  (อ่าน 5440 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ผมว่าถ้าไม่มีร้านขายอาหารข้างทาง รถก็จะไม่จอดซื้อ
รถก็จะไม่ติด และจะไม่เป็นอันตรายต่อชีวิตแบบในคลิป

https://seeme.me/ch/js100/9Z16B1

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ถ้าจำเป็นที่จะจอดซื้อของ โปรดระวังด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 12:56:31 »
มันใช่ที่จอดหรอไม่แปลกใจดีที่ไม่ตาย ทางม้าลายด้วย  แล้วขายของริมถนนหลวงก็ผิด

รถเค้าวิ่งกันมา 3 เลนดีๆมาเจอ 2 คันนี้จอดโง่ๆอยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
Re: ถ้าจำเป็นที่จะจอดซื้อของ โปรดระวังด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 15:07:59 »
ใขจุดเสี่ยงอันตราย  มีการซื้อของอะไรที่จำเป็นต้องเสี่ยงด้วยหรือครับ  มีแต่ความประมาทเท่านั้น

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 15:12:54 »
ข่าวประเภทจอดรถซื้อของ ถูกชนมีบ่อยตั้งแต่ไหนแต่ไร ก็ยังไม่ทั่วถึงไม่เรียนรู้กันซะทีครับ จอดริมถนน ร้านไหนไม่มีที่จอดระวังเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 15:47:53 »
ถนนข้างถนนริมถนนอันตรายอยู่แล้ว เจ้าตัวประมาทไปหน่อยด้วย

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 18:08:22 »
ต้นทางเค้าประกาศหาสิบล้าคันชนมารับผิดชอบ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า หากมอไซค์ รถเก๋ง หรือสิบล้อคันนั้นเกิดอุบัติเหตุเพราะการหลบรถจอด

... รถที่จอดมันจะมารับผิดชอบให้มั้ย

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 22:10:03 »
มองแบบกลางๆ น่าจะช่วงเช้า รถไม่เยอะเท่าไ
การจอดซื้อของ มันเป็นวัฒนธรรมไปแล้ว
รถคันที่จอด ก็จอดชิดฟุตบาทสุดๆ

สิบล้อคงกะเฉี่ยวๆ เพื่อสั่งสอน + หมั่นไส้ แต่กะระยะผิด
ซึ่งอารมณ์เล็กๆน้อยๆ มันหมายถึงชีวิต ความรับผิดชอบเบื้องหลังอีกเยอะ ลูกเมีย พ่อแม่ ทั้งคนขับสิบล้อ ทั้งรถยนต์ที่จอด

ออฟไลน์ I-PULSE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 22:51:13 »
เหมือนเจตนาเบียดแกล้ง แต่พลาดลึกไป เพราะขวาก็ดูว่างมาก และเบียดเข้าจนออกนอกเลนตัวเองชัดเจน

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2019, 23:18:07 »
ถ้าไม่พูดเรื่องผิดถูก ปกติถ้าผมจำเป็นต้องจอดรถทำธุระอะไรซักอย่างในลักษณะนี้ ผมจะระวังมากๆเพราะรถมันมีสิทธิ์เฉี่ยวได้ตลอดเวลา แต่ในคลิปดูเหมือนเค้าเดินชิวมากหยั่งกับไม่ได้อยู่ริมถนน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 00:40:49 »
ขอบคุณครับ ผมเองถ้าไม่มีที่จอดที่ทางร้านจัดเตรียมไว้ก็จะไม่จอดครับ เลยไม่ได้ใช้บริการร้านที่ต้องจอดริมถนน

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 01:16:15 »
ทำให้ภาพลักษณ์คนขับรถบรรทุกที่ดีเสียหายหมดเพราะการกระทำชั่วๆแบบนี้

ออฟไลน์ renew

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 07:17:45 »
อย่าโทษประชาชนกันเองนักเลยครับ กฏหมายมันมี คนบังคับใช้ก็มีหน้าที่ ไม่ทำ

ความมักง่ายส่วนหนึ่ง ทำแล้วมีคนจับ ปรับ เขาก็เลิกทำ

ออฟไลน์ XMSL

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 09:02:12 »
ถึงคราว ..วย สิบล้อก็โดนรถพ่วงด้านหลังไล่มาพอดี เป็นความบังเอิญที่ไม่ทุกคนอยากเอาตัวเข้าเสี่ยงครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 10:04:50 »
สงสัยเคยจอดซื้อทุกวันมันไม่เคยเกิดเหตุ แต่วันนี้ไม่เหมือนเมื่อวาน จอดรถอย่าประมาทครับ กับพวกขายของริมถนนไฮเวย์ตามตจว.นี่น่าหวาดเสียวพอกัน ร้านค้าก็ขิดถนน รถที่จอดซื้อก็บนไหล่ทางแต่ตอนซื้อเสร็จหักหัวออกมานี่เบรก หักหลบกันจ้าเลยฮะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 11:23:33 »
ไม่ควรจอดแบบนี้แต่แรก

ออฟไลน์ polwath

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 11:31:59 »
มันไม่ควรจอดรถแบบนั้นตั้งแต่แรกแล้ว แต่ถ้าหาที่จอดไม่ได้ก็ไปซื้อร้านอื่นเถอะครับ ไม่ก็ไปจอดในซอยข้างทาง หรือทางที่ไม่ใช่ถนนแถวนั้นก็ได้ อย่างในภาพ ที่จอดที่ไม่ใช่ถนนมีเพียบเลย

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 11:58:13 »
ทำไมกล้องถ่ายได้เหตุการณ์ชัดเจนดีจัง

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2019, 12:16:56 »
คันหลังจอดล้ำ คันหน้าจอดชิด ไม่ต้องคิดมาก รถพ่วงเบี่ยงเลนแน่นอน เดาว่ากะแกล้งให้ตกใจ เพราะขวาว่างเยอะ

ผิด ถูก ดูที่เจตนา เคสนี้ ถือว่าเกินกว่าเหตุ ต้องเอามาลงโทษครับ บ้านเมืองมีขื่อมีแปร ตัดสินเองไม่ได้

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 09:16:58 »
ทำไมกล้องถ่ายได้เหตุการณ์ชัดเจนดีจัง
สงสัยเหมือนกันครับ ทีแรกนึกว่าภาพวงจรปิด พอตอนท้าย อ้าวคนถ่ายนี่นา นึกยังไงถึงไปถ่ายช็อตนั้นพอดี