ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับพี่น้อง Toyota Yaris Hybrid สวยมวกกกก 3.25km/l บ้าไปแล้ว 555  (อ่าน 7666 ครั้ง)

ออฟไลน์ gorufu2530

• Newbie
  • *

• Newbie
  • *
พิมพ์ผิดครับ 32.25 km/l

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอโทษนะครับ

กระทู้ข้างล่าง มีแล้ว โปรดเช็คก่อนด้วยครับ

และรถคันนี้ จะไม่มีขายในเมืองไทยครับ

ขอย้ำ ไม่ต้องกระจ่ายข่าวกันไปผิดๆนะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เลื่อนลงไป นับไป 23 กระทู้ ... บ้ากันไปแล้ววันก่อน  ;D

ออฟไลน์ MYJ!M

• Jr. Member
  • **
่jazz hybrid น่าจะเหนื่อยประมาณ เข็นรถขึ้นภูเขา ละครับงานนี้  ;D

• Newbie
  • *
โอ้ว ซ้ำจริงด้วย โทษทีครับ ไม่กล้าโพสไรแล้วหล่ะ หุหุ

ออฟไลน์ hutzero

ถ้าขายในเมืองไทยนี่คงกดราคาสู้ Jazz ไม่ได้แน่  หรือไม่ก็ตัด Option ต่างๆที่เห็นในภาพ

แต่ไฟท้ายสวยกว่า Camry ตัวใหม่อีก

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
รถดีๆเขาไม่เอามาขายในไทยหรอก  ;D

ยังไม่รู้เลยว่ามันดีหรือไม่ดี

ไม่แน่ อาจไม่ดีอย่างที่คิดก็ได้

ตัวอย่าง

เหตุผลที่ Toyota Ethios ไม่มาไทย คือ
แม้แต่คนใน TMT เอง ก็ยังรับไม่ได้

ออฟไลน์ Ruledark

• Newbie
  • *
แค่ภาพ Render ของจริงยังไม่น่ามี แล้วเอาตัวเลขมาจากไหน

แค่สร้างข้าวกลบกระแส Jazz แน่เลยย

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ถ้ามาจริง Jazz HB มีเหนื่อยกันบ้างหล่ะ
 :D
Test ..

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
ผมว่าเป็ฯข่าวคราวรถยนต์ในต่างประเทศเฉยๆๆ
โตโยต้าไม่่เอาเข้ามาเพิ่ม line การผลิต
ปีหน้าโต ต้องเพิ่ม eco car อีก 1 line
ผมว่าเค้าคงลดราคา prius รุ่นตัดออฟชั่นลงมาเหลือ 1 ล้านในรุ่น standard
และเพิ่มรุ่น plug in แค่เอาพื้นฐาน top garde มาเจาะที่เติมแบต กับแบต ทุกอย่างเหมือนเดิม เพิ่มราคานิดหน่อย อัพ software ก็ขายได้ละ

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
เครื่องระดับ 1.5 เอามาในไทยจริง และประหยัดอย่างที่โฆษณา
ไม่เพียงแต่จะฆ่า jazz hybrid เท่านั้น prius ยังตายเลยครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ถ้ามันสวยแบบในรูปจริงๆๆๆ
ผมว่า Jazz HB มีหนาว

อย่าคิดไปไกลครับ

งานนี้ คนเขียนข่าว คือน้องที่ ไทยรัฐ ออนไลน์
และไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ Toyota ทั้งสิ้น Toyota ไม่ได้มาสร้างกระแสอย่างแน่นอน
อย่าเพิ่งมองและตีความไปในแง่ร้ายครับ

ผมได้บอกให้น้องเขาใส่ข้อความในข่าวไปแล้วว่า
รถคันนี้จะยังไม่มีเข้ามาผลิตขายในเมืองไทยอย่างแน่นอน
เจ้าตัวก็ โอเค ดี ครับ

ตามนี้

จบ ปิดประเด็น