ผู้เขียน หัวข้อ: จยย.ชนเก๋งแล้วโดนรถตามหลังมาเหยียบ ซ้ำ  (อ่าน 9439 ครั้ง)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
Re: จยย.ชนเก๋งแล้วโดนรถตามหลังมาเหยียบ ซ้ำ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 07:54:41 »
สยองครับ เคยโดนคล้ายๆเคสนี้ แต่โชคดีสองล้อหักกลับทันเฉี่ยวซุ้มล้อนิดเดียว
เลยไม่เอาเรื่อง แต่อบรมไปนิดหน่อย แอบมีเถียงสู้นิดนึงด้วยนะ

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
Re: จยย.ชนเก๋งแล้วโดนรถตามหลังมาเหยียบ ซ้ำ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:45:25 »
ข้อความ,,, ที่ผมเล่าด้านบน, เป็นแค่เรื่องเล่าจากประสบการณ์ตรงคับ
....ไม่ใช่,,, สิ่งที่ผมเห็นว่าถูกต้อง, ไม่ใช่สิ่งที่ผมเห็นด้วย, ไม่ใช่สิ่งที่ผมสนับสนุน
....แค่อยากเตือน,,, ท่านที่ด่ากันอย่างเมามัน ให้ยั้งคิดบ้าง

ประมาทร่วม,,, ผมก็เกลียดไม่แพ้ท่านจิมเหมือนกันคับ
....โดนมาแล้ว,,, ผ่าแดง ชนกลางลำ กลางแยก, กล้องเสีย ตำรวจเลยบอก ประมาทร่วม  :-\
....ซ่อมไป 5 หมื่นคับ,,, ประกันขาดได้เดือนนึง, ผมลืมดู ทางประกันก็โทรหาแม่ แม่ก็ลืมบอกผมอีก  :-\

กรณี คนใกล้ชิดท่านจิม,,, ไม่แน่ใจ ว่ามีผู้เสียชีวิตหรือป่าว
....ถ้าไม่มีผู้เสียชีวิต,,, และรถคู่กรณีค่อนข้างจะแพง เค้าคงไม่ช่วย, ผมก็เคยได้ยิน เรื่องประกันขู่จะฟ้อง
....แต่ตอนเคสลุงผม,,, โดนมอไซค์ตัดหน้า, ประกันของธนชาติคับ, ใจดีมากเลย ถือว่าทำบุญร่วมกันไป

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 14:48:18 »
ให้ตำรวจมาเบรกเอง ก็ไม่ทัน !

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 15:01:51 »
เมื่อไหร่จะมีข้อหาประมาทและโง่มากทำให้ตนเองถึงแก่ความตายและทำลายทรัพย์สินผู้อื่นมั้ง คนอื่นจะได้ไม่ต้องเดือดร้อนไปกับการกระทำสั่วๆของคนแบบนี้มากนัก
H.

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 15:37:36 »
ดูคลิปแล้ว เผลอๆ อัยการสั่งไม่ฟ้อง คนขับรถยนต์ทั้ง 2

ส่วนญาติผู้เสียชีวิต ต้องจ่ายค่าเสียหายให้เจ้าของรถเก๋งด้วย   

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 20:51:52 »
ถ้าไม่มีกล้องจะเป็นไงหว่า  ::)

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 23:30:13 »
เเบบนี้สินะ ได้ยินเขาพูดกันบ่อยๆว่า ถ้าเกิดอุบัติขึ้นมายังไงรถใหญ่ก็ผิดเสมอ จากกรณีเเบบนี้มันก็จริงซะด้วย
 มันไม่เเฟร์เลยต้องโดนตั้งข้อหา ให้มาขึ้นโรงขึ้นศาล ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรผิด