ผู้เขียน หัวข้อ: ปตท. ปรับลดราคาน้ำมันกลุ่มเบนซินมีผลตี 5 พรุ่งนี้  (อ่าน 9501 ครั้ง)

ออฟไลน์ cinello

• Jr. Member
  • **
ช๊อคกันไปน้ำมันโลกขึ้นเอา ๆ แถมเชลล์ปรับราคาขึ้นไปก่อนหน้านี้แล้ว 1 วัน
ปตท.กลับลดราคาซะงั้น
เบนซิน ลง 1.50 บาท
แก๊สโซฮออล์ 95 ลง 50 สตางค์
แก๊สโซฮออล์ 91 ลง 1.20 บาท
แก๊สโซฮออล์ E20 ลง 30 สตางค์

ขอบคุณที่เตือนครับเรื่องบาทกับสตางค์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 20:12:38 โดย cinello »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ลดเยอะเดี๋ยวก็ขึ้นอีก

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
ตระเถน... จัดไปเต็มถังเรียบร้อย พึ่งทราบข่าว

โอ้ย ๆ จิบ้าตาย เบนซินช้านนนนนนนนนน
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ kikumarru

• **
โซฮอล์ 91 ลงน้อยจังง 1.20สตาง

ล้อเล่นนะ 1.20บาทป่าวอ่ะ ไม่ได้ตามข่าว

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
เป็นปั้มน้ำมันคนไทย ที่ขึ้นราคาทุกครั้งที่มีวันหยุดยาว เจ้าของเขารักคนไทยจัง :-X :-X
Test ..

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
ท่าน จขกท.ครับ ขอที่มาของข่าวหน่อยครับ
ผมก็อ่านข่าวเรื่องน้ำมันเหมือนกัน จาก ผู้จัดการออนไลน์
ตัวเลขตรงกับท่านเป๊ะ  แต่ไม่ใช่การลดราคาขายปลีกหน้าปั๊มครับ
มันเป็นข่าว“กบง.” ปรับลดอัตราการเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมันฯ อะครับ
ซึ่งไม่มีผลทางตรงกับราคาหน้าปั๊ม

++เจอแล้ว++
http://www.manager.co.th/Business/ViewNews.aspx?NewsID=9550000100038
http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNME5EazBPVFkwTVE9PQ==&subcatid=
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 20:30:18 โดย Hun »
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

• **
ท่าน จขกท.ครับ ขอที่มาของข่าวหน่อยครับ
ผมก็อ่านข่าวเรื่องน้ำมันเหมือนกัน จาก ผู้จัดการออนไลน์
ตัวเลขตรงกับท่านเป๊ะ  แต่ไม่ใช่การลดราคาขายปลีกหน้าปั๊มครับ
มันเป็นข่าว“กบง.” ปรับลดอัตราการเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมันฯ อะครับ
ซึ่งไม่มีผลทางตรงกับราคาหน้าปั๊ม
เปิดปั๊มน้ำมัน ปตท. อยู่ครับ จริงวันนี้สั่งน้ำมันไปกะขึ้นแน่พอรู้ข่าวลดลง ยกเลิกแถบไม่ทันสั่งไป 3 คัน

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

เยี่ยม !!! พรุ่งนี้ไป ตจว พอดี 

:D :D :D

ตัวเลขตรงกับท่านเป๊ะ  แต่ไม่ใช่การลดราคาขายปลีกหน้าปั๊มครับ
เปิดปั๊มน้ำมัน ปตท. อยู่ครับ จริงวันนี้สั่งน้ำมันไปกะขึ้นแน่พอรู้ข่าวลดลง ยกเลิกแถบไม่ทันสั่งไป 3 คัน

ฮัทช่า... เจอข่าวกรองเข้าให้แล้ว ;D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

gunz13096

ดีนะที่ยังไม่เติม เกือบไป ;D

ช๊อคกันไปน้ำมันโลกขึ้นเอา ๆ แถมเชลล์ปรับราคาขึ้นไปก่อนหน้านี้แล้ว 1 วัน

ขอบคุณที่เตือนครับเรื่องบาทกับสตางค์

หากลดราคาตามนี้ ถ้างั้นส่วนต่างของ แก๊สโซฮออล์ 91 กับ E20
ก็จะต่างกันแค่ 1 บาทเอง ไม่จูงใจให้เติม  E20 เลยครับ

ออฟไลน์ Equcha

เห็นปั้มหอยขึ้นเมื่อเช้ากลัวปตทจะตาม เลยจัดไปแล้วเต็มถัง  :P

ออฟไลน์ Lhorn

• **
ดีนะที่ไม่เติมเมื่อกี้ ก่อนกลับบ้าน

โชคดีแหะ

ออฟไลน์ Action

สรุปว่า ข่าวกรอง หรือ ข่าวก้นกรอง ?

จะลงจริง หรือแค่บอกว่าจะลง ชัดเจนหน่อย ใจไม่ดีเลยนะนี่

ถ้าลงจริง พรุ่งนี้จะแว้นช๊อปเปอร์ไปทำงาน ประชดราคาน้ำมัน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ T1k

• T1K
ออกข่าวแล้ว  ตกลงข่าวกรองสะอาดแล้วครับ

แต่ผมว่ามันมีตุๆๆนะ เพราะปรับ LPG ทันที ทำนองว่า เราไม่เก็บเงินคนใช้น้ำมันเพราะไม่ต้องอุ้ม LPG

แต่ผมไม่สนเพราะถ้าน้ำมันไม่เกิน40 ยังไง Priusก็ซดไม่เกิน2บาทแน่ๆๆๆ  :P

• **

หากลดราคาตามนี้ ถ้างั้นส่วนต่างของ แก๊สโซฮออล์ 91 กับ E20
ก็จะต่างกันแค่ 1 บาทเอง ไม่จูงใจให้เติม  E20 เลยครับ
E20 เด่ว ปตท.จะจัดโปรโมชั่นเติม 800 บาทขึ้นไปได้ลุ้นชิงรางวัลใหญ่
1.BMW X1
2.Mazda 3 2.0
3.Mirage
และรางวังอื่นอีกมากมายเช่นบัตรเติมน้ำมัน xxxxx บาท Ipad 10 รางวัล จับรางวัล 3 ครั้งครับ

ออฟไลน์ deardida

• Full Member
มีข้อสังเกตหน่อย ไม่รู้เข้าข่ายจะมาม่ามั้ย ราคาตลาดโลกขึ้นลงเล็กน้อย 92-93 us/bbl แต่น้ำมันไทยขึ้นก่อนปิดยาววันแม่ และลดเด้งเดียวแรงเลยหลังวันหยุดยาวผ่านไป มันเป็นการปรับตามกลไกทางการตลาดรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

E20 เด่ว ปตท.จะจัดโปรโมชั่นเติม 800 บาทขึ้นไปได้ลุ้นชิงรางวัลใหญ่
1.BMW X1
2.Mazda 3 2.0
3.Mirage
และรางวังอื่นอีกมากมายเช่นบัตรเติมน้ำมัน xxxxx บาท Ipad 10 รางวัล จับรางวัล 3 ครั้งครับ

ช่วงนี้กลับมาอยู่บ้านไม่มีน้ำมันเถื่อนให้ใช้ล่ะ  เดี๋ยวเตรียมซดE20 ต่อ ได้ซักรางวัลก็คงดี 555
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ NoName__???

ดีเซลไม่เห็นมีพูดถึงเลย จะมีลดบ้างรึเปล่า

ออฟไลน์ john

จึ๋ย พึ่งเติมไป 2,000 ดันมาลดราคาให้เจ็บใจซะงั้น  >:(

promt

กฎ supply-demand

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แบบนี้ต้องรีบจัดเต็มถังรึเปล่า(เพราะเดี๋ยวก็ขึ้นอีก)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
ผ่านเทศกาลแล้ว ลดได้  :'(
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ Emission-Tester

เดือนกรกฎาคม ขึ้นไปรวมๆ 4.80 บาท
ทั้งๆ ที่น้ำมันตลาดโลกราคาไม่ถึง 100 US
เทียบกับปีที่ผ่านๆมาแล้ว...
กำไร เห็นๆ เลยอ่ะครับ

ปล. แถมราคาขึ้นก่อน วันหยุดยาว เป็นประจำ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
สงวนท่าทีเหลือเกินน่อ

วันนี้เห็นมีข่าวบอก เงินกองทุนเกลี้ยงแล้ว
ส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ แถมเมื่อวานพยายาม
มีสกู๊ปข่าวเปรียบเทียบราคาน้ำมันกับต่างประเทศอีก
(แต่กลับพยายามเน้นประเทศที่ขายแพงกว่าบ้านเราเท่านั้น)

ออฟไลน์ adis

กำ...เต็มถังไปแล้วครับ

ออฟไลน์ superden

เป็นปั้มน้ำมันคนไทย ที่ขึ้นราคาทุกครั้งที่มีวันหยุดยาว เจ้าของเขารักคนไทยจัง :-X :-X
ไทยรักไทย แล้วใครรักจริง  เฮ่อๆ รักมากมาย

ออฟไลน์ Valkilrey

นอกเรื่องนิดครับ ถ้าไปเติมตี 4:59 จะยังเป็นราคาเก่าอยู่ แต่ถ้าตี 5:00 จะเป็นราคาใหม่เลยใช่ป่ะครับ

ออฟไลน์ holahola66

55 เมื่อวานซัดเต็มถังไปสองคัน รถตัวเอง รถเมีย สบายละ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ปลาน้อยอย่างเราชินชาเสียแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น