ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามรถยนต์แนวนี้ เรียกว่าอะไร แล้วในไทยสามารถหาได้ไหมครับ  (อ่าน 3259 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekzaman

• Newbie
  • *
อยากรู้ว่าแบบนี้เรียกรถว่าอะไร แล้วในไทยหาได้หรือปล่าวครับ สภาพเก่าๆก็ได้ครับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
เป็นรถสำหรับถ่ายหนัง ถ่ายละครรึป่าวครับ?? อันนี้ไม่แน่ใจนะเห็นมีคำว่า FILM เลยเดาเอา
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2015, 22:33:04 โดย wildstocks »

ออฟไลน์ recycleman

รถแบบนี้ต้องสั่งประกอบเอาครับเพราะเป็นสเปคเฉพาะ หาซื้อคัซซีรถบัสประมาณไซส์มินิบัสนี่แหละครับมาประกอบมาต่อเอา

ลองถามตามอู่ประกอบรถบัสดูครับน่าจะจัดให้ได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ Fly to dream

มือ 1 มักจะมาจากพวก Ford ,Chev เครือ GM เอาพวกรถตู้ยักษ์ของค่ายมาทำ หรือกระบะใหญ่มาทำครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

promt

• บุคคลทั่วไป
ในรูปเป็นรถเสบียง ขายอาหาร

รถแบบนี้ในเมืองนอกเห็นบ่อยมากๆ แต่ในเมืองไทยไม่ค่อยเห็น สงสัยต้องสั่งทำ

ออฟไลน์ dekzaman

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหนับความคิดเห็นทุกๆท่านครับ เดี๋ยวจะลองศึกษาไปเรื่อยๆครับ