ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไม่ชอบโฆษณา isuzu ในโรงหนังบ้างครับ  (อ่าน 10304 ครั้ง)

ออฟไลน์ dnu

• Jr. Member
  • **
Re: ใครไม่ชอบโฆษณา isuzu ในโรงหนังบ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 10:40:44 »
ผมรำคาญตัวพรีเซนเตอร์น้องผู้หญิงมากกว่าครับ พูดไม่ออกเสียง ร หรือ ล ควบกล้ำเลย เด็กรุ่นใหม่สงสัยอ่านภาษาไทยกันไม่เป็นละ ฟังกี่ทีก็แสลงหู " ไล่ลื่นลม " (ไร่รื่นรมย์) , " เป็นตัวกางเข้ามาแลกเปี่ยน " (เป็นตัวกลางเข้ามาแลกเปลี่ยน ) ก็ไมรู้ทีมงานปล่อยผ่านมาได้อย่างไรเหมือนกันนะ หรือผมเว่อร์ไป !!

รำคาญเหมือนกันเลย และน้องนี่ทายาทธุรกิจร้อยล้านพันล้าน ยิ่งตอกย้ำความเฟค

ออฟไลน์ Jo_Jungko

• Sr. Member
Re: ใครไม่ชอบโฆษณา isuzu ในโรงหนังบ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 11:31:26 »
ผมดันไม่ชอบอีกอันนึงที่มีแต่เสียง แล้วเสียงมันดังกว่าตัวหนังมากด้วย บางทีก็ขึ้นมาตอนกลางเรื่อง

"ติดตามหนังใหม่ได้ที่ ...."

:P

...movie hd.com  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 12:01:00 »
ต้องมีsponsor ครับ. ค่าตั๋วไม่คุ้มกับค่าใช้จ่าย
ส่วนการที่sponsor จะโฆษนาดีไม่ดี ถุกใจไม่ถุกใจ. อันนี้แล้วแต่คนนะครับ

น่าจะดีกว่าโฆษษณาใน YouTube ที่ขัดจังหวะเรา แม้ว่าจะไม่เสียเงิน แต่ก้อinterrupt อารมณ์พอสมควร
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 14:52:02 »
เสียตังค์แล้วเข้าไปนั่งดูโฆษณาอีก ทุกค่ายโรงหนังเลย เพลีย แต่คนข้างๆอยากดู ก็เสียเวลาดูโฆษณาอย่างน้อย 20 นาที อีกเรื่องค่าป๊อปคอนจากนอกโลกนี้ก็นะ อย่าว่าผมนะว่าเค้าไม่บังคับให้ซื้อ 555

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 15:19:45 »
ไม่ได้เบื่อแค่นี้หรอกครับ ส่วนตัวเบื่อการยัดเยียดคำว่า "พอเพียง" และพยายามนำเสนอว่าพอเพียงต้องเกษตรๆๆๆๆๆ ต้องไม่อยู่ในเมืองแล้วจะมีความสุข แล้วก็พวกชอบดูถูกคนอื่นว่าทำแบบนี้แล้วไม่พอเพียง ทำแบบนี้แล้วใช้เกินตัว ซึ่งมันไม่ใช่เลย
พอเพียงคือใช้เท่าที่มี อย่างมีความสุข ไม่ว่าจะอยู่ตรงไหนที่ไหนเราก็พอเพียงได้ ตามกำลังของแต่ละคน

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 15:32:07 »
ไม่ชอบก็ไม่ต้องดูครับ หนังกว่าจะฉายจริงก็บวกเวลาโฆษณาไปอีกประมาณ 20 นาทีจากเวลารอบ ผมก็ไม่ชอบดูโฆษณเลยกะเวลาเข้าไปเริ่มเรื่องเลย หรือจะเลยไปสัก 5-10 นาทีก็ไม่ซีเรียส นั่งริมทางเดินเข้าออกง่ายไม่ต้องขอทางใคร
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 16:03:41 »
ผมมองว่าก็แค่อยากโหน ก็แค่นั้นแหละ

ถ้าไม่มีคำว่า 'ทายาทธุรกิจพันล้าน'  มันจะดูดีกว่านี้อีกมาก   คนสู้ชีวิตจริง ๆ สร้างทุกอย่างด้วยตัวเอง กับคนรวย มาใช้ชีวิตชิลๆ ทำเกษตร slow life  มันต่างกัน

-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 22:50:23 »
ไม่ได้เข้าโรงหนังมา เกือบ 10 ปีแล้วครับ

เพราะโฆษณานี่แหละ ... ค่าตั๊วครั้งสุดท้ายที่จำได้คือ 180 ที่ เมเจอร์รัชโยฯ ตอนนี้เท่าไรแล้วไม่รู้

เสียเงินไปดูหนังยังยัดโฆษณาให้ดูอีก

ป.ล.ขออภัยที่นอกเรื่องครับ .... อิอิ

พอกันเลยครับ โรงหนัง ไม่ได้เงินผมมานานมากแล้ว

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 00:22:24 »
ตัวโฆษณายังพอทำใจนะครับ รำคาญ แต่ก็ไม่มาก แต่ที่เกลียดสุดคือ การโหน พอเพียง ทำโฆษณามาแบบดัดจริตไม่ได้เข้าใจความพอเพียงเลยซักนิด ชูแต่ว่าให้ดูแบบเกษตร บ้านนอก ชีวิตชิวๆมีความสุข คือทุกอาชีพมันสามารถทำได้ แต่พยายามเอาภาพลักษณ์ต้องเสื้อม่อห่อม ทำเกษตร ทำป่า ทำอะไรจากธรรมชาติ ซึ่งมันไม่ได้มีแค่นั้นเลย

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 00:26:37 »
ตัวโฆษณายังพอทำใจนะครับ รำคาญ แต่ก็ไม่มาก แต่ที่เกลียดสุดคือ การโหน พอเพียง ทำโฆษณามาแบบดัดจริตไม่ได้เข้าใจความพอเพียงเลยซักนิด ชูแต่ว่าให้ดูแบบเกษตร บ้านนอก ชีวิตชิวๆมีความสุข คือทุกอาชีพมันสามารถทำได้ แต่พยายามเอาภาพลักษณ์ต้องเสื้อม่อห่อม ทำเกษตร ทำป่า ทำอะไรจากธรรมชาติ ซึ่งมันไม่ได้มีแค่นั้นเลย

เห็นด้วยครับ สำหรับผม พอเพียง คือหลักแนวคิด ไม่ใช่แนวทางการเกษตร ทุกคนสามารถเอาไปปรับใช้ได้ ทุกตำแหน่งทุกอาชีพเลย ไม่ได้จำกัดแค่ว่าต้องทำเกษตรเท่านั้นถึงจะพอเพียง

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 26, 2018, 20:12:56 »
ชอบชุด อ ยักย์ โดนท้าให้ลาออกจากราชการ

มาทำศาสตร์พระราชา จนเป็นที่ยอมรับ

ที่เหลือ ไม่สมจริงเลย ห่วย ด้วย

Sound chek ห่วยตลอดทุกเวอร์ชั่น