ผู้เขียน หัวข้อ: The New S Class ใหม่ !!!!!!! พร้อมกลับ Technology  (อ่าน 13513 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixku131

• Newbie
  • *
The New S Class ใหม่ !!!!!!! พร้อมกลับ Technology
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:56:45 »
New S class ใหม่ได้เปิดตัวเเล้วครับ ทุกคนคิดว่ามันเป็นยังไงมั่งครับ

CREDIT PHOTO : www.netcarshow.com

ออฟไลน์ mixku131

• Newbie
  • *
Re: The New S Class ใหม่ !!!!!!! พร้อมกลับ Technology
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:59:24 »
อันนี้ technology นะครับ เอามาเเค่บางส่วน

ดูเพิ่มได้ที่
  http://www.netcarshow.com/mercedes-benz/2014-s-class/08.htm
  http://www.netcarshow.com/mercedes-benz/2014-s-class/09.htm

CREDIT: www.netcarshow.com

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
Re: The New S Class ใหม่ !!!!!!! พร้อมกลับ Technology
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:07:05 »
ไม่ชอบช่องแอร์เลยแหะ มันเหมือนในรถตู้วินเลย

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:08:18 »
ยังไม่ชินครับ แต่ชอบ  :)

ออนไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:16:02 »
คิดไปเองไหม ทำไมมันไม่สวย T_T

ไฟหน้าคล้าย E Facelift มากเลย
ไฟท้ายเล็กไปหน่อย ไม่ค่อยสมส่วนกับขนาดรถ

แต่ภายในอลังการดี แต่การออกแบบมันแปลกๆ ไม่รู้ว่าสรุปจะยึดแนวทางไหนกันแน่

โดยรวมผมว่ารุ่นปัจจุบันดูอลังการ สวย และภูมิฐานกว่าครับ
ยอดขาย ถ้าให้คาดเดา เทียบกับ 7-series คงขายได้เยอะกว่าเหมือนเดิม

แต่ตัวบนที่เอาไปเทียบ Bentley , RR ผมว่ายังห่างชั้นเยอะ แค่หน้าตาก็คนละเรื่องแล้ว

พวกนั้นแค่มองเส้นสายก็ขนลุกแล้ว ไม่ต้องเห็นยี่ห้อเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:27:25 »
เทคโนโลยีเยอะจริงๆ อยากได้เครื่องพิมพ์แบงค์แหะ
ดีไซน์เหมือนวัยรุ่นกว่าเก่าด้วยนะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ เหวินซิ่ว

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:29:50 »
ผมว่าสวยมากนะครับ ไฟท้าย c-class ตัวใหม่ก็ออกแนวเล็กๆ แบบนี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:59:21 »
หน้าตาแปลกดี
เดี๋ยวเกรย์สั่งมาขายกันตรึมแน่นอน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 11:00:33 »
การออกแบบ MB ใหม่ๆเป็นอะไรที่ผมไม่ปลื้มเลยอ่ะครับ E-class ผมชอบตัว w211 มากกว่าด้วยซ้ำ
ตัวนี้ก็เหมือนกัน เหมือนมันยังไม่ลงตัวอ่ะครับ ตัวเก่าอลังการกว่าเยอะ แต่ก็คงขายดีนำ 7-series เหมือนเดิม
ถ้าเทียบในคลาสความสวย ผมให้ A8>S-class>7-series ครับ

ยังเทียบ RR และ Bentley ไม่ได้หรอกครับ
(ขนาด Maybach ตั้งแบรนด์ขึ้นมาเลย คันก็ใหญ่กว่ายังสู้ไม่ได้ มาใช้ MB ก็คงสุ้ไม่ได้ เพราะคลาสนี้มันวัดที่ความเก๋าครับ)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 11:00:41 »
ท้ายรถดูดีแล้วแต่ด้านหน้าน่าจะให้มีเอกลักของตัวเองนะ ไฟหน้าคล้ายcกระจังคล้ายeดูไม่มีบุคลิกของตัวเองเด่นชัด
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 11:52:01 »
ส่วนโค้งเยอะ เหลี่ยมมุมหายไปหมด
สงสัยจะใช้แนว Fluidic Sculpture แบบฮุนได

คอนโซลเห็นแล้วนึกถึงเทียน่าโฉมแรก

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:03:29 »
ด้านหน้าเต็มสวย
ด้านหลังยังไม่อลังการเท่าไหร่ แต่ไฟท้ายดูดีมาก ๆ

ภายในโอ่อ่า

รวม ๆ สวยครับ  ;D

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:11:36 »
เรียบหรูดีครับ
แต่...พวงมาลัยนี่ 2 ก้านจริงๆใช่ไหม?
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:32:16 »
ผมว่าดูหรูมากกว่า เหมือนพยายามออกแบบให้คล้าย Bentley หรือ RR น่ะครับ ทั้งภายใน และไฟหลัง

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:35:00 »
ผมชอบแบบนี้มากที่สุด เหมือน maybach ที่สุดละ สวยกว่าเยอะด้วย ราคาเพิ่มหลายล้านแน่ๆ เทคโนโลยีขนาดนี้
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 13:23:14 »
ภานในไม่สวยเลย
โดยเฉพาะพวงมาลัย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 13:50:01 »
การออกแบบ MB ใหม่ๆเป็นอะไรที่ผมไม่ปลื้มเลยอ่ะครับ E-class ผมชอบตัว w211 มากกว่าด้วยซ้ำ
ตัวนี้ก็เหมือนกัน เหมือนมันยังไม่ลงตัวอ่ะครับ ตัวเก่าอลังการกว่าเยอะ แต่ก็คงขายดีนำ 7-series เหมือนเดิม
ถ้าเทียบในคลาสความสวย ผมให้ A8>S-class>7-series ครับ

ยังเทียบ RR และ Bentley ไม่ได้หรอกครับ
(ขนาด Maybach ตั้งแบรนด์ขึ้นมาเลย คันก็ใหญ่กว่ายังสู้ไม่ได้ มาใช้ MB ก็คงสุ้ไม่ได้ เพราะคลาสนี้มันวัดที่ความเก๋าครับ)

เห็นด้วยครับสำหรับ E ผมชอบ w211 มากกว่า w212 อีก มันดูมีเสน่ห์ในแบบฉบับของเบ้นจริงๆ w212 มันดูขัดๆ ยังไงไม่รู้

ผมว่า w221 ยังหรู และ ดูดีไปอีกนานเลย

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 14:41:09 »
ขัดตา ตรงช่องแอร์ กับพวงมาลัย และไฟท้ายครับ นอกนั้นผ่านนน

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 15:03:24 »
จะเอาไปเทียบ RR Bentley ก็ยากแล้วครับ พวกนั้นเค้าไม่เน้นของเล่นหรอกครับ ความเก๋าของแบรนมันต่างกัน

คนซื้อรถระดับนั้น ไม่สนใจพวกระบบอัจฉริยะช่วยขับต่างๆหรอก เค้าสนใจความเก๋าของแบรนด์ ความปราณีตของงาน ความหรูหรา ไฮโซ ใช้ของมีระดับ ประกอบมือ

ถามว่า MB ทำได้เหรอครับ

ยิ่งใช้ตัวถังเหมือนๆกัน ผมมีเงินซื้อ RR Bentley ได้ ผมไม่ชายตามองหรอก เพราะยังไงมันก็ยังคงเป็นแค่ MB อยู่

ออฟไลน์ gugnoidea

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 15:13:43 »
ผมว่ามันดูสวยคลาสสิกดีนะครับ ตัวจริงต้องงามมากแน่ๆ

แต่ติดอยู่อย่างเดียวส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบตรงที่กระจกหลังออกมาเกินกว่าเส้นหลังคาอ่ะ --"

อยากให้มันขนานกันลงมาเลย  ( c-class w205 หน้าตาคงใกล้เคียงแบบนี้แน่เลย )

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 15:37:01 »
โอ้โห ดูการแสดงความคิดเห็นท่านdusitmon123 ดูเหมือนว่า MB ตํ่าต้อยมาก แต่ผมเชื่ออย่างหนึ่งว่า MERCEDES-BENZ มันอาจไม่ไฮโซไม่โ้ก้ เท่า RR Bentley แต่ก็ยังเป็นรถในฝันหลายๆคน ::)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 16:58:08 »
เอา ไฟ E คลาสไปต่อยอดให้สวยกว่านี้ได้ไหม  มันไม่สวยเอาซะเลย แต่ยังงัยซะ
RR Bentley ก็ยัง เหนือกว่าอยู่ดี ถ้ามีตังส์ 555

ชอบไฟ  e class อยากได้ตัวถังแบบ series 3 ภายในเหมือน วอลโว่ ระบบขับเคลือนเหมือน subaru ซ่อมถูกเหมือนอีแต๋น
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 18:24:48 »
ผมว่ามันขัดๆ อะ
ข้างหน้าเหมือน E ขยายกว้างๆ
ข้างหลังเหมือน maybach
ข้างในเหมือนพยายามให้เหมือน Bently

ไปๆ มาๆ ดูแล้วไม่คงเอกลักษณ์ของ MB เท่าไหร่ แปลกๆ

รุ่นปัจจุบันสวยกว่ามากมาย ตัวก่อน MC นะ ตัว MC ผมก็ว่าแปลกๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ jossky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 18:46:01 »
ไฟท้ายเล็กไปนิด น่าจะออกแบบให้ไฟท้ายคล้ายของ CLS ก็คงดี ???

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 18:54:10 »
ภายนอกผมชอบนะครับ

แต่หลังๆ ผมไม่ค่อยชอบงานออกแบบ dashboard ของ MB เท่าไร ดูมันรกๆ จนเหมือนกับเน้นตลาดคนมีอายุมากไปหน่อย ถึงแม้ S-Class รุ่นนี้มันต้องขึ้นไปแทน Maybach ก็เถอะ แต่ขนาดนี้ มันรู้สึกมากไปหน่อยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 19:38:03 »
มุมนี้ดูคล้าย W220เลยล่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 20:29:52 »
เข้าใจถูกมั้ยว่ามีระบบที่ป้องกันฝ่าไฟแดงรถจะเบรคค้างไว้ถ้ากล้องจับเจอไฟแดง แบบนี้รถพ่วงไม่เบรคพุ่งมาหนีไม่ได้นะนั่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 23:06:46 »
โอ้โห ดูการแสดงความคิดเห็นท่านdusitmon123 ดูเหมือนว่า MB ตํ่าต้อยมาก แต่ผมเชื่ออย่างหนึ่งว่า MERCEDES-BENZ มันอาจไม่ไฮโซไม่โ้ก้ เท่า RR Bentley แต่ก็ยังเป็นรถในฝันหลายๆคน ::)

สำหรับผม เพิ่งเรียนจบ เพิ่งทำงาน MB BMW คือสุดยอดยนตกรรมครับ

แต่พ่อผม อาผม ที่ขับ BMW 7-series Audi Q5  BMW X3 etc

เค้าก็มองว่ายุโรปพวกนี้มันก็เป็นมาตรฐานครับ ต่อให้ S-Class ใหม่มันจะแพงขนาดไหน มันก็เทียบ RR ไม่ได้อยู่ดีครับ ต่อให้ราคาเท่ากัน คนก็เลือก RR ทั้งนั้น

ถ้า Toyota เอา Crown มาอัดออฟชั่นเพิ่ม ให้เทพสุดๆ หรูสุดๆ ขายราคาเท่า S-Class ประมาณ 8-9 ล้าน ท่านจะซื้ออะไรครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 23:09:26 »
ชอบภาพ PS S Class Limo คันนี้มากครับ ดูหรูมากกก  :o

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 23:14:52 »
สวยครับ ชอบเลย โดยเฉพาะด้านท้าย ไฟท้ายสวยมาก

ปล . งงว่าทำไมหลายคนเอาไปเทียบกับ RR และ Bentley

มันรถคนละคลาสกันเลย

ต้องเทียบกับ Series7 / Audi A8 หรือ Panamera ครับ