ผู้เขียน หัวข้อ: benz c200 รุ่น standard  (อ่าน 6134 ครั้ง)

ออฟไลน์ mini_rin

• Newbie
  • *
benz c200 รุ่น standard
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 16:24:16 »
สวัสดี เพื่อนๆทุกคน มีเรื่องรบกวนสอบถามข้อมูล  c 200 รุ่น standard ดังนี้
1. มีโชว์รูมไหนที่โชว์หรือทดลองขับตัวนี้บ้าง อยากเห็นคันจริง
2. คนที่เคยเห็นคันจริง ความรู้สึกในห้องโดยสารหรือวัสดุภายในของรุ่น standard แตกต่างกับรุ่น elegance อย่างไร (เห็นในเวบ ไม่เท่ากับคนที่มีประสบการณ์เห็นจริง อิอิ)
3. ถ้าเทียบออปชั่นของ c200 standard กับ series 318 คิดว่าตัวไหนคุ้มกว่ากัน (ไม่นับถึง performance ในการขับขี่ )
4. แล้วรถสามารถรับได้ช่วงไหน เห็นมีคนบอกว่าได้ Q2 ของปีหน้าเลย
5. คำถามสุดท้าย "เห็นเค้าว่า" รุ่น standard หรือ elegance สามารถเปลี่ยนกระจังหน้าเป็นรุ่น AV ได้ ถ้าได้เปลี่ยนได้ที่ไหน แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่....ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: benz c200 รุ่น standard
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 16:40:33 »
ขอตอบเฉพาะข้อ 5 นะครับ

กระจังหน้าสามารถเปลี่ยนได้ครับ ส่วนราคารู้สึกจะเลข 6 หลักต้นๆนะครับ ( พอดีเห็นเว็บๆนึงเขาเอามา review )

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 17:46:31 »
 เคยเข้าไปถามที่โชว์รูมบอกว่าจะเริ่มมีโชว์ตั้งแต่เดือนธันวาเป็นต้นไปครับ... :)

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 18:50:52 »
1. มีโชว์รูมไหนที่โชว์หรือทดลองขับตัวนี้บ้าง อยากเห็นคันจริง

เรื่องรถคันจริงคงต้องขอดูรถของลูกค้าไปก่อนแต่ลองไม่ได้ รถทดลองขับตอนนี้มีให้ลองทุกที่ครับแต่เป็นตัวที่ไม่ใช่ standard แต่เครื่องเดียวกัน ต่างกันที่ออฟชั่น

2. คนที่เคยเห็นคันจริง ความรู้สึกในห้องโดยสารหรือวัสดุภายในของรุ่น standard แตกต่างกับรุ่น elegance อย่างไร (เห็นในเวบ ไม่เท่ากับคนที่มีประสบการณ์เห็นจริง อิอิ)

ยังไม่เคยเห็นคันจริง

3. ถ้าเทียบออปชั่นของ c200 standard กับ series 318 คิดว่าตัวไหนคุ้มกว่ากัน (ไม่นับถึง performance ในการขับขี่ )

รับไม่ได้กับกระจกมองข้างพับมือนี่แหละ ไม่น่าตัดเลยราคาจะสักกี่บาทเชียว
    เรื่องออฟชั่น bm จะคุ้มกว่าครับ อย่าน้อยระบบเซฟตี้มาเต็ม ไม่โดนตัดเหมือน mb แถมได้ไฟหน้าไบซีน่อลด้วย

4. แล้วรถสามารถรับได้ช่วงไหน เห็นมีคนบอกว่าได้ Q2 ของปีหน้าเลย

เท่าที่ทราบน่าจะ 3-4 เดือน

5. คำถามสุดท้าย "เห็นเค้าว่า" รุ่น standard หรือ elegance สามารถเปลี่ยนกระจังหน้าเป็นรุ่น AV ได้ ถ้าได้เปลี่ยนได้ที่ไหน แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่....ขอบคุณทุกความเห็นครับ

เคยถามมาราคาอยู่ที่ 1x,xxx-2x,xxx ครับแล้วแต่ที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2011, 19:28:08 โดย swan »

ออฟไลน์ withaya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:39:21 »
ผมได้รถมาตอนกลางเดือน
1) หลายศูนย์น่าจะมีรุ่น elegance ให้ลองขับ ก็เหมือนกันแหละครับ  ต่างกันแค่ของเล่น ช่วงนี้ ทยอยส่งมอบรถให้ลูกค้าทุกวัน คงมีคันที่จะส่งมอบให้ดูแหละครับ  วันที่ผมไปรับรถ มีรถส่งมอบตั้ง 4 คัน
2) จำไม่ได้แล้วว่าต่างจาก elegance ตรงไหนบ้าง เอาเท่าที่จำได้นะครับ  ลายไม้เป็นสีดำ (ส่วนตัวชอบมากกว่า) เบาะเลือกสีไม่ได้  แต่รถผมสีดำ เบาะเทาอ่อน สวยมาก ถูกใจ กระจกมองข้างพับไม่ได้ >:( เก้าอี้เลื่อนเข้าออกไม่ไฟฟ้า กระจกมองหลังไม่ตัดแสงอัจโนมัติ  แค่นี้มั้งครับ  ลอง download คู่มือจาก MB thailand มาทำการบ้านเอาเองแล้วกันครับ
3) ไม่รู้ครับ 318 ไม่ได้ดูเลย
4) ตอนนี้คิวเริ่มยาวแล้วครับ  แต่ถ้ารอ ก็ยาวขึ้นเรื่อยๆ ไปเข้าคิว แล้วรอคนที่ไม่พร้อมใบจองหลุดดีกว่าครับ
5) เปลี่ยนได้ครับ  ราคาไม่รู้