ผู้เขียน หัวข้อ: --สอบถามราคาส่วนต่างของอุปกรณ์ใน Revo 2 รุ่นนี้  (อ่าน 7498 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Revo 4 ประตู ตัวเตี้ย มี 2 choice คือ 1)2.4E 795,000 2)2.4J 725,000 มี ABS(EBD) และ 3Airbag ทั้งคู่ ราคาต่างกัน 7 หมื่น แต่มีอุปกรณ์ที่เหลื่อมกันมีหลักๆดังนี้
1) ตัว E เป็นแม็กอัลลอย ตัว J ได้ล้อกระทะ ขอบ 16 ทั้งคู่
2) ตัว J ไม่มีไล่ฝ้ากระจกหลังมาให้
ราคาส่วนต่างมันคุ้มมั้ย (นอกนั้นต่างกันยิบย่อย เช่น การตกแต่งคอลโซล สีพวงมาลัย ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย ซึ่งของพวกนี้ผมไม่ค่อยสนใจ และคิดว่าที่ต่างกันถึง 7 หมื่น ก็คงเพราะการตกแต่งยิบย่อยพวกนี้ซ่ะเยอะ)

2 รุ่นนี้ไม่มีไฟตัดหมอกหน้า และกันชนหลัง อยากสอบถามสมาชิกว่าราคาโดยประมาณที่จะต้องใช้ในการติดตั้งอุปกรณ์เหล่านี้ รวมๆประมาณเท่าไหร่
1) ถ้าเปลี่ยนล้อกระทะเป็นแม็กโตโยต้าขอบ 16 ยางเดิม
2) ติดไล่ฝ้ากระจกหลัง(มันติดตั้งได้มั้ย)
3) ไฟตัดหมอกหน้า
4) กันชนหลังตรงรุ่น

ข้อมูลที่ได้ จะนำมาใช้ประกอบการพิจารณาซื้อรถของตัวเอง ขอบคุณครับ
**กระบะทุกวันนี้มันช่างแพงเหลือหลาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2015, 18:12:19 โดย SETTHASART »

ออฟไลน์ rut191

Re: --สอบถามราคาส่วนต่างของอุปกรณ์ใน Revo 2 รุ่นนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 12:38:19 »
ถ้าไม่สนใจออฟชั่นอื่นแค่ไล่ฝ้ากับล้อแม็กเอาตัวjโลด
ไล่ฝ้าน่าจะติดเพิ่มได้ ล้อแม็กก็เลือกเอาตามอัธยาศัยเลย

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
Re: --สอบถามราคาส่วนต่างของอุปกรณ์ใน Revo 2 รุ่นนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 13:11:11 »
ส่วนตัวมองว่าถ้าส่วนต่างดังกล่าวคำนวนแล้วค่าใช้จ่ายในการผ่อนต่อเดือนเพิ่มขึ้นไม่เยอะ ถ้าเป็นผมเองอาจจะเลือกตัว E แม้ว่าจะต่างจากตัว J+ ไม่กี่รายการ อย่างน้อยๆเรื่องไล่ฝ้าหลังผมว่าจำเป็นนะเวลาใช้งานฝนตกแอร์ยิ่งเย็นๆขนาดนี้

ถ้า จขกท.ไม่อยากยุ่งยากในการหาร้านที่รับทำข้างนอก ไล่ฝ้าถ้าไม่มีสายไฟมารออาจต้องรื้อบ้างเพื่อติดไล่ฝ้าหลัง อย่างพวกจอแสดงผลข้อมูล ส่วนตัวผมชอบนะมีประโยชน์ดี จะติดตั้งเองทีหลังอาจจะไม่ง่ายต้องหาร้านที่รับทำเปลี่ยนหน้าปัดให้ ส่วนประกอบพวกการตกแต่งแถบสีเงินอันนี้เฉยๆมองว่าแถมมาตามรุ่นก็โอเคครับ

ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย/ไฟตัดหมอก/กันชนท้าย/ล้อแม็ก รายการพวกนี้ทำทีหลังได้ไม่น่ายากครับ ลองชั่งใจเอา ถ้ารู้ว่าตัวเองสามารถหาข้อมูล และมีเวลาพอที่จะเข้าออกร้านติดตั้งอุปกรณ์พวกนี้ทีหลัง ออกตัว J+ ก็น่าจะสามารถประหยัดตังไปได้

*แนะนำว่าอย่างไฟตัดหมอกถ้าอยากติดจริงๆ อยากให้สอบถามเซลล์ดูว่าถ้าขอส่วนลด เพื่อเบิกพาร์ทของแท้มาติด จะเป็นผลดีต่อเพื่อนร่วมทางไม่น้อยเลย   

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 15:27:48 »
1.ล้อแม็กตรงรุ่นพร้อมยาง น่าจะถอดขายกันอยู่ประมาณ 15,000 ครับ
2. ไฟตัดหมอกแท้ศูนย์ ประมาณ 5,000 ถ้าของเทียบก็2,000
3. ไล่ฝ้า อันนี้ไม่แน่ใจว่ามีร้านรับติดหรือเปล่านะครับ
4. กันชนหลังตรงรุ่น ถ้าของเทียบอยู่ประมาณ 3,000 ครับ ของแท้ไม่ทราบราคาแต่คิดว่าคงแพง

ลองต่อรองของแถมพวกนี้กับเซลล์ดูก็ได้ครับ มาร์จิ้นเยอะอยู่ครับ

ปล.ผมว่ารีโว่ แม็กเดิมมันไม่สวยเอาเสียเลย ต้องใส่แม็กแต่งครับถึงจะสวย

เมื่อกี้ผมถามเซลล์ ตอนนี้รีโว่มีมาร์จิ้น ไม่รวมประกันกับฟิลม์อยู่ประมาณ 3 หมื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2015, 15:30:47 โดย Volta »
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 17:22:05 »
เป็นผมเลือกรุ่นJ อ่ะครับ แล้วไปแต่งเอาเองดีกว่า ล้อแม็กตรงรุ่นมีขายเยอะแยะเลย
ไล่ฝ้ากระจกหลังนี่สำคัญป่าวครับ รถผมไม่เคยได้ใช้เลยสักคัน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 17:45:55 »
จริงๆก็ติดตรงไล่ฝ้านี่เลย ถ้าติดตั้งเองก็กล้าๆกลัวๆ คือมันใช้ไม่บ่อยก็จริง แต่ถ้าวันไหนเกิดฝ้าเกาะกระจกลำบากแน่ๆ (เก๋งที่ใช้ก็มีไล่ฝ้า มีโอกาสได้ใช้อยู่เรื่อยๆ)
* จริงๆพวก Isuzu Nissan ก็มีนะครับที่ราคา 6 แสนกลางๆ- 7 แสนต้นๆ แต่ดันกั๊ก airbag, ABS
ส่วนไทรตันก็จัดออฟชั่นดีเหมือนกัน แต่ติดตรงแรงบิดที่ 240 / 1,500-3,000 ซึ่งน้อยเกินไปสำหรับการใช้งานส่วนตัว
สำหรับเรนเจอร์ หาข้อมูล 4 ประตูตัวเตี้ยในเว็ปไม่มี สงสัยไม่ผลิต
เลยตั้งกระทู้ดู เผื่อมีท่านใดเคยติดไล่ฝ้าเองบ้าง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 17:50:15 »
(สิ่งที่ได้เพิ่มจากรุ่น 2.4 J Plus M/T + 70,000 บาท)

- ล้ออัลลอย ขนาด 16 นิ้ว
- พร้อมยาง 215/65 R16
- ที่ปัดน้ำฝนแบบปรับหน่วงเวลา
- แผงคอนโซลหน้าตกแต่งด้วยวัสดุสีเงิน
- ช่องแอร์ตกแต่งด้วยวัสดุสีเงินและโครเมียม
- พวงมาลัยยูรีเทน ตกแต่งแถบสีเงิน
- สวิตซ์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
- จอแสดงข้อมูลการขับขี่
- ช่องเก็บของแบบทำความเย็น Cool box
- ช่องเก็บของแบบมีฝาปิด หุ้มผ้า
- ระบบกุญแจ Immobilizer
- ระบบไล่ฝ้ากระจกบังลมหลัง

อุปกรณ์ที่ต่างกันมีเท่านี้ครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44539.0

ตอนนี้ Revo มีส่วนลด 40,000-60,000 บาท
หรือ ดอกเบี้ย 0% 48 เดือน ลองหาดูครับ

ปล. Isuzu มี Airbag ทุกรุ่นย่อยนะครับ แต่ ABS ต้องดูเป็นรุ่นๆไป

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 17:56:54 »
ออกมาไม่ทันไร มี0% ซะแล้ว ฮิๆ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 18:44:29 »
หืม เซลล์ตัวดี ผมติดต่อไปสามคน ไม่มีใครพูดถึงดอก 0% เลย มีแต่ดอกแพงๆ แต่ให้ส่วนลด

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 20:50:53 »
ถ้าต้องการไล่ฝ้ากระจกหลัง ย้ำนะครับ*ถ้าต้องการ
ไปตัวEโลด ถึงอุปกรณ์อื่นๆสามารถติดตั้งเพิ่มได้
แต่สำหรับไล่ฝ้ากระจกหลังแนะนำว่าให้เลือกรถที่ติดมาจากโรงงานจะดีกว่าครับ
จากประสบการณ์ส่วนตัวไล่ฝ้าหลัง สามารถติดเพิ่มได้ครับแต่ต้องเลือกร้านหน่อย
แต่หากเก็บงานไม่ดี บอกได้คำเดียวครับยาวว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2015, 20:58:41 โดย Tar »
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 20:53:14 »
อิอิ ผมว่าต้นปีหน้าคงมีลดเป็นแสนครับ :-X

ออฟไลน์ JAAP01

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 21:52:19 »
โปรตอนนี้ครับ  8)

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 22:08:10 »
ที่ผมลองไปเช็คดู ต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ
ถ้าไปติดตั้งเองและไม่ใช่ของศูนย์ผมว่ามันถูกกว่า แต่ถ้าเอาของแท้ทั้งหมด ผมว่าสูสีกับส่วนต่างเลยครับ
คราวนี้ต้องมาพิจารณาแล้วครับว่าจำเป็นหรือไม่ ถ้าคุณใช้ของเทียบได้ ก็ไม่จำเป็น ไปติดเองข้างนอกได้
แต่ถ้าคุณไม่อยากไปงัดแงะรถ และอยากได้ของแท้ ประกันพร้อมรถ ก็ออกตัว E ไปเลยครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 22:35:26 »
ส่วนต่าง 2 รุ่นนี้ เยอะจริงๆครับ เพราะอุปกรณ์สำคัญๆที่ต่างกันก็มีแค่ล้อกับไล่ฝ้าหลัง(ใน คหสต) ซึ่งไล่ฝ้าสำหรับผมจำเป็นมากถึงไม่ค่อยได้ใช้ก็เถอะ แต่พอฝ้าเกาะกระจกหลังถ้าไม่มีแผงลวดนี่น้ำตาตกในแน่นอน
ทีนี้ไม่ค่อยเห็นเคสไหนที่เค้าติดตั้งไล่ฝ้าเองข้างนอก(ส่วนใหญ่มันก็มีมาจากโรงงาน) ก็เลยหวั่นใจ เพราะมันเป็นอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับเรื่องการทำความร้อนด้วย
ส่วนเรื่องโปร ตามข่าวเรื่อยๆบางที่ลด 7 หมื่นหละน่ะ แต่เรื่องดอกเบี้ยพบว่ายังค่อนข้างหนัก ถ้าดีแม็กซ์ mc มาเมื่อไหร่ คิดว่าคงลดเยอะกว่านี้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 00:40:03 »
ส่วนต่าง 7 หมื่นกับสิ่งที่ได้มาระหว่าง j กับ E ผมว่ามันแพงไป
ลองเชคราคา กระจกหลัง  + switch ของตัวที่มีไล่ฝ้า   
บางทีรถรุ่น J อาจจะมีสายไฟมารออยู่แล้ว ครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 00:41:04 »
ส่วนต่าง 2 รุ่นนี้ เยอะจริงๆครับ เพราะอุปกรณ์สำคัญๆที่ต่างกันก็มีแค่ล้อกับไล่ฝ้าหลัง(ใน คหสต) ซึ่งไล่ฝ้าสำหรับผมจำเป็นมากถึงไม่ค่อยได้ใช้ก็เถอะ แต่พอฝ้าเกาะกระจกหลังถ้าไม่มีแผงลวดนี่น้ำตาตกในแน่นอน
ทีนี้ไม่ค่อยเห็นเคสไหนที่เค้าติดตั้งไล่ฝ้าเองข้างนอก(ส่วนใหญ่มันก็มีมาจากโรงงาน) ก็เลยหวั่นใจ เพราะมันเป็นอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับเรื่องการทำความร้อนด้วย
ส่วนเรื่องโปร ตามข่าวเรื่อยๆบางที่ลด 7 หมื่นหละน่ะ แต่เรื่องดอกเบี้ยพบว่ายังค่อนข้างหนัก ถ้าดีแม็กซ์ mc มาเมื่อไหร่ คิดว่าคงลดเยอะกว่านี้แน่นอนครับ

ถ้าคิดจะไปติดตั้งเองก็จบที่รุ่น E ครับ มันเป็นของที่ไม่สมควรไปติดตั้งเอง
ส่วนรีโว่ส่วนลดเยอะจริงๆ พึ่งถามเพื่อนมาเหมือนกันก็ได้เกิน5แต่ไม่ถึง7
เห็นด้วยเลย รอ Dmax MC น่าจะจัดเต็มกว่านี้อีกเยอะ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 01:36:39 »
เดี๋ยวคงต้องกลับไปหาข้อมูลเพิ่ม ว่าตัว J ต่อสายไฟไล่ฝ้ามาไว้หรือเปล่า
ถ้าไม่มี สงสัยคงโบกมือลาไปหาตัว E เพราะความหวั่นใจอยู่ลึกๆบวกกับคำแนะนำจาก สมช.ในนี้  ก็อาจสรุปแนวทางได้ว่า "มันเป็นของที่ไม่สมควรไปติดตั้งเอง"
**ศูนย์ที่รีโว่ลด 7 หมื่น อยู่ในจังหวัดที่มีตัว ช. ครับ ได้ข้อมูลจากในคลับ ผมว่าแล้วมันตั้งราคาแบบนี้รออัดส่วนลดแน่ๆ อีกหน่อยคงอัดโปรมากกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2015, 01:54:18 โดย SETTHASART »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 08:20:17 »

โตโยต้า วิชั่น ระยอง
ดอกเบี้ย 0% 48 เดือน

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 11:50:53 »
ดอก0กันแล้ว แถวบ้านผมดอก1.59
เข้าใจว่าดอก0เป็นบางรุ่น

ส่วนต่าง7หมื่น ถ้าเข้าไฟแนนซ์ ผมเอาตัวEนะ ไม่ต้องมาคิดมากทีหลัง
แต่ตกใจนิดนึง 2.4Jค่าตัว7แสนกว่า ได้ล้อกระทะ กระบะสมัยนี้แพงเอาเรื่องจริงๆ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 13:26:32 »
แต่ตกใจนิดนึง 2.4Jค่าตัว7แสนกว่า ได้ล้อกระทะ กระบะสมัยนี้แพงเอาเรื่องจริงๆ

เท่าที่ผมหาข้อมูล กระบะ 4 ประตูตัวเตี้ย Revo J ตัวนี้ไม่ใช่รุ่นที่ถูกที่สุดในตลาด แต่เหมือนจะเป็นรุ่นถูกที่สุดที่ได้ถุงลม+abs ครับ ผมก็ว่าราคามันแรง งบ 7 แสนได้เก๋ง C seg เลยน่ะ 555

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 14:33:15 »

โตโยต้า วิชั่น ระยอง
ดอกเบี้ย 0% 48 เดือน

FTN มึบ้างรึยังครับ