ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคต ใครยังใช้รถน้ำมันอยู่ สงสัยจะโดนสังคม.....บูลี่  (อ่าน 4257 ครั้ง)

ออฟไลน์ CarameLon

• Hero Member
ตรรกะของชาวลัทธิเหยียดในเน็ตมันเริ่มหนักข้อขึ้นเรื่อยๆครับ อย่าไปให้ค่าให้มันสำคัญตัว ปล่อยเบลอไป
มันคงไม่ถึงจุดที่ว่า กลุ่มคนใช้รถevขับรถไล่ล่าหาเรื่องคนที่ใช้รถน้ำมันหรอกมั้งครับ
ปล.เม้นต์โซเชียลปล่อยได้ปล่อย คนพิมมันไม่ได้จริงใจจริงจังอะไรนักหรอก  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ไม่ต้องอนาคตครับ

ยี่ห้อนั้น ยี๊ ยี่ห้อนี้

คนชอบเครื่องยนต์ ยี๊ รถไฟฟ้า (แต่ก็อยากซื้อไฟฟ้า รถไฮบริดใช้)

คนใช้รถไฟฟ้า ยี๊ รถน้ำมัน (ทั้งที่ในบ้านก็มีรถน้ำมันอยู่ด้วย)

ผมว่ามันเรื่องปกติ อยู่ในว่า ใครต่างหาก ที่จะทำแบบนั้น

การบูลลี่ เกิดมาตั้งแต่เรียนอนุบาล มาแล้ว ในหลายๆ เรื่อง

ออฟไลน์ SM.

ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน แต่ผมไม่สน ยังไงก็ใช้รถน้ำมันต่อไป  ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
ผมใช้อะไรก็ได้ครับ
แค่ตอนนี้ไม่มีปัญญาซื้อมาขับ

ออฟไลน์ โบตั๋น

• Sr. Member
บ.รถจ่ายค่าตัว มาเท่าไหร่ละนั้น

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

จริงๆ ก็เกินไปหน่อยนะ ไม่ค่อยชอบการเหยียดอะไรแบบนี้เท่าไร่เลย เพราะรถที่เหมาะกับแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน

สิ่งที่ไม่ชอบของ EV ในตอนนี้คือ วิ่งทางไกลไม่สะดวก วิ่งขึ้นเหนือ ลงใต้รวดเดียวไม่ค่อยสะดวก ยิ่งถ้าช่วงเทศกาลน่าจะลำบาก
แต่ถ้าใช้เป็นคันที่สอง วิ่งในเมืองหรือเที่ยวใกล้ๆ อันนี้เวิคแน่ๆ

ออฟไลน์ mongolias

ใครจะบูลลี่ยังไงก็ช่าง
ตราบใด ที่ผมใช้เงินของผมซื้อของเอง ผมพอใจที่จะใช้แบบนี้ มันก็เป็นเรื่องของผม
รถไฟฟ้าสำหรับผมมันยังไม่ตอบโจทย์ผมครบทุกข้อ ดังนั้นใครจะเชียร์ยังไงมันก็ยังไม่ใช่ตัวเลือกของผมอยู่ดี

ออฟไลน์ XMSL

รถน้ำมันมันก็มีวาระของมัน เหมือนมอเตอร์ไซค์สองจังหวะ ข้อดีมันมีเยอะพอๆกับมลภาวะและความสิ้นเปลือง คันที่ยังดูแลสภาพต่ออายุและหาน้ำมัน(2T)เติมวิ่งได้ก็ใช้กันต่อไป แต่อย่างว่าควันโขมงแบบนั้นจอดติดไฟแดงก็โดนมองจริงๆ  ที่สำคัญมันอยู่ที่มาตรการของภาครัฐมากกว่าว่าจะทำให้รถน้ำมันกลายเป็นคนส่วนน้อยเมื่อไหร่ ถึงตอนนั้นไม่รับจดทะเบียน-หาปั๊มเติมยาก-จำกัดโซนนิ่ง ท่านๆที่นิยมก็คงไม่ต่างจากคนนิยมคลาสสิคในปัจจุบัน

ออฟไลน์ GT3

อย่าไปเก็บเอามาเป็นสาระ หรือไปให้ค่าคนพวกนี้เลยครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

บางครั้งมันก็เกินไปหน่อยนะ ออกแนวเลอะเทอะ

จะภูมิใจในสิ่งที่ตัวเองมี หรือเลือก ก็เก็บๆไว้ในใจบ้างก็ได้ นี่นอกจากอวดแล้ว ยังไปเที่ยวยุ่งกะช่าวบ้านคนอื่นเค้าอีกซะงั้น

เฮ้อ

ออฟไลน์ newbillionair

• Newbie
  • *
ไม่รู้ละ ในฐานะที่อายุ เลยวัยกลางคนมาแล้ว  ขอจับ 3.0L/ 6 สูบเรียง /turbo  ให้ได้  สักครั้งในชีวิต เพราะอาจจะเป็น คันสุดท้ายในชีวิต ที่ได้จากน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง  ต่อไปก็คงแล้วแต่รุ่นลูกแล้ว /ใครจะว่าไง ช่างมันละ

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)..... อย่าคิดมากครับ ความจำเป็นของแต่ละคน ไม่เหมือนกันครับ แล้วก็คนไทยด้วยกันคงไม่ใจร้ายถึงขนาดนั้นหรอก ไม่ต้องกังวลครับ :-X

ออฟไลน์ deertesla

หลายคนอวยแต่รถไฟฟ้าแต่ยังไม่มีรถเป็นของตัวเองขับเลยครับ  หลายคนไม่รู้จักค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษารถไฟฟ้าเลย รู้จักแต่คำโฆษณาของบริษัทรถที่ชอบปั่นบิตคอยน์และหุ่น ที่ว่าไม่มีค่าบำรุงรักษาอะไรเลย