ผู้เขียน หัวข้อ: cool down ทำตอนไหน ทำอย่างไร ทำเพื่ออะไรครับ?  (อ่าน 6978 ครั้ง)

ออฟไลน์ jew3d

• Newbie
  • *
Re: cool down ทำตอนไหน ทำอย่างไร ทำเพื่ออะไรครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2019, 22:51:56 »
ผมขอรักคน มากกว่ารถ ละกัน รถผม ทั้ง bb และรถยนต์  start แล้ว

เข้าเกียร์ ออกทันที แต่ไม่เร่งเครือง ถึงปากซอย อุณหภูมิ เข้าที่พอดี

bb ducati  start ประมาณ 3-5 วินาที รอยเครื่องลดลง เข้าเกียร์ เลี้ยงครัช

ไม่งิดคันเร่ง ถึงปากซอย วิ่งชิดซ้าย ไปก่อน จนได้ประมาณ 3  นาที ค่อยบิด

ทหอย่างนี้มา เกือบ10 ปีแล้ว กลับถึงบ้าน ดังเครื่องทันที รถไมเคยมีปัญหาเลย