ผู้เขียน หัวข้อ: ORA Good Cat หยุดรับจองแล้ว  (อ่าน 7256 ครั้ง)

ออฟไลน์ zumo

• Jr. Member
  • **
Re: ORA Good Cat หยุดรับจองแล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 20, 2022, 09:07:21 »
พี่ที่รู้จักออกมาคันนึง ตั้งแต่ต้นเดือน ธค 64 เปิดตัวใหม่ๆเลย ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ
ตอนแรกผมก็มองมุมลบ กับรถไฟฟ้า Good cat เหมือนกันในภาพรวม
พอได้ขับ กับวัสดุ+ราคา มันก็ไม่ได้แย่นะ ก็ขอให้รถจีนทั้ง MG ORA HAVAL มีความทนทาน
ไม่จุกจิก ก็น่าจะสร้างความน่าเชื่อขึ้นได้เรื่อยๆ  ผู้ซื้อจะได้มีทางเลือกมากขึ้นครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ORA Good Cat หยุดรับจองแล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 20, 2022, 09:07:37 »
เห็นภาพคนต่อแถวชานจ์ไฟตามสถานี แบบรถต่อแถวเติม NGV เมื่อ 5-6 ปีที่แล้วลอยมาเลยอะ

ยากที่จะได้เห็น เพราะ รถคันนึง ชาจไม่ต่ำกว่า 30 นาที และ ปั้มชาจมันทำง่ายไม่ได้ยากเย็นอะไร ดังนั้น หัวชาจ ใน กทม. มีเหลือเฟือแน่นอน
เอาง่ายๆ ถ้า คุณมี พท.จอดรถในบ้าน คุณก็ทำ ปั้มชาจได้แล้ว ทาง บริษัทเขามาลงทุนให้คุณเอง คุณแค่ เดินไฟสามเฟส ห้าหกหมื่นบาท ที่เหลือเขาลงทุนให้  กำไร หารสอง
ดังนั้น ถ้า คุณมี พื้นที่ในเมือง ก็สามารถทำสถานีชาจได้สบายๆ ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ แบบ ปั้ม ngv ปั้ม น้ำมันด้วย

ถ้ามีที่ดินเป็นของตัวเองอยู่ในเขตเมืองก็น่าทำนะครับ
คิดถึงตอนคนเข้าเยอะๆ มีห้องน้ำมีร้านขายของ ก็จะเป็นธุรกิจแบบปั๊มน้ำมันได้เลย

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 20, 2022, 09:36:55 »
ค่ายนี้อยู่เกิน 10 ปีแน่นอน

ค่ายญี่ปุ่นว่าไงครับ
ยังคิดว่าตลาดไม่พร้อมมั้ย

ญี่ปุ่นยังขายรถน้ำมัน และ  Hybrid  ต่อเดือนได้ 10000+ โดยไม่มีปัญหาการผลิตนะ
นี่ ยอดจองสะสมแค่ 3500 คัน ยังไม่มีปัญญา ผลิตได้เลย ไม่ทันไรก็ ขาดความเชื่อมั่นละผม
นี่ละปัญหา รถนำเข้่า อีกอย่าง รออะไหล่ไปเหอะ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2022, 13:06:07 »

ญี่ปุ่นยังขายรถน้ำมัน และ  Hybrid  ต่อเดือนได้ 10000+ โดยไม่มีปัญหาการผลิตนะ
นี่ ยอดจองสะสมแค่ 3500 คัน ยังไม่มีปัญญา ผลิตได้เลย ไม่ทันไรก็ ขาดความเชื่อมั่นละผม
นี่ละปัญหา รถนำเข้่า อีกอย่าง รออะไหล่ไปเหอะ

ทำให้ต้องย้อนกลับมาดูว่า จริงๆแล้ว แบตเตอรี่มันพร้อมสำหรับตลาดแมสแล้วหรือยัง

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 20, 2022, 14:07:28 »
จังหวะนี้ยี่ห้ออื่นของจีนต้องรีบมาแล้ว   มาถล่มญี่ปุ่นหน่อย กั๊กเหลือเกิน นิดหน่อยมันเอาหมด

ช่วงกลางปีหรือปลายปี BYD ก็จะมาไทยเป็นแบรนด์จีนแบรนด์ที่ 3 ต่อจาก MG และ GWM
ในอดีตมี Cherry ขายในไทยครับและ Foton ก็ยังมีรถขายอยู่ไม่นับ Geely ที่มา show และไม่ขายและ DFSK ที่ไม่ได้เน้นรถที่เป็นกลุ่มใหญ่ของประเทศที่ใช้ BYD ไม่ใช่ Brand จีน Brand ที่ 3 ในไทยครับ

ออฟไลน์ eaklego

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 20, 2022, 20:58:16 »
รีเซลใบจองต้องมาแล้ว 555

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 21, 2022, 10:02:48 »
จะอยู่ได้ยาวๆจริงๆมั้ย ดูที่บริการหลังการขาย

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 21, 2022, 16:17:13 »

ทำให้ต้องย้อนกลับมาดูว่า จริงๆแล้ว แบตเตอรี่มันพร้อมสำหรับตลาดแมสแล้วหรือยัง
ผมเป็นห่วงเรื่องบริการหลังการขายของค่ายกำแพงเมืองนี้จริงๆ รู้สึกว่า mg ยังจะสนใจลูกค้ามากกว่าครับ