ผู้เขียน หัวข้อ: ตามไปดูคลังเก็บรถยนต์ ผู้บริหารเบียสิงห์ เต้ ภูริต ว่าใช้รถอะไรบ้าง?  (อ่าน 8121 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
"เว็บไซต์วาไรตี้ยานยนต์"

นี่มันคำโฆษณาเว็บชัดๆ

ผมขอลบกระทู้นี้ทิ้งทั้งหมด

เหตุผล อ่านข้างล่างสุดของกระทู้ครับ

// J!MMY

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 01:42:52 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Buffy

สะสมรถเยอะเยอะ ดูแลรักษากันยังไงครับ

ต้องพาเอาออกไปวิ่งสัปดาห์ล่ะครั้ง หรือเปล่าครับ 

หากมีสักยี่สิบคัน ก็คือ ต้องทำทุกคัน หรือถอดแบตทิ้งไว้เลยครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

ออฟไลน์ Auto

สะสมรถเยอะเยอะ ดูแลรักษากันยังไงครับ

ต้องพาเอาออกไปวิ่งสัปดาห์ล่ะครั้ง หรือเปล่าครับ 

หากมีสักยี่สิบคัน ก็คือ ต้องทำทุกคัน หรือถอดแบตทิ้งไว้เลยครับ
ต๊อดเขาก็มี   ใครใครก็มีใจรักความเร็วและชอบรถสวย ๆ เพียงแต่จะมีเงินซื้อหรือมีโรงรถเก็บขนาดนี้หรือเปล่าเท่านั้น   

ของคุณต๊อดทราบมาว่า  เขามีคนดูแลเป็นการเฉพาะคือการจ้างมาทำความสะอาด มาสตาร์ทเครื่องยนต์วอร์มให้พร้อมใช้อยู่เสมอครับ   

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมรู้จักอาจารย์ผู้ใหญ่ท่านนึง สามีท่านสะสมรถเบนซ์หลายสิบคัน คือรถที่ตระกูลใช้มานั่นแหละครับ ไม่ขายเลย
วิธีการดูแลคือ สร้างโรงรถปิด ติดแอร์ มีคนดูแลตัวถังจะเข้ามาทำความสะอาดอาทิตย์ละครั้ง มีช่างเครื่องประจำจะเข้ามาเช็ครถ สตาร์ท บางครั้งก็ขับวนในลานด้านนอก แบบว่าถ้าจะใช้คันไหนก็ใช้ได้เลย ผมนี่น้ำตาน้ำลายไหลเชียวครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ FyGI

เพื่อนพ่อผม รถยนต์ 30 กว่าคัน ก็จอดในโรงรถปกติครับ

มีคนขับรถของบ้านคอยสตาร์ท เอามาวิ่งในซอยบ้าน

ยกเว้นรถที่รักเป็นพิเศษหรืออายุมากหน่อย จะจอดในถุงแอร์

ส่วนมอเตอร์ไซด์อีก 200 กว่าคัน ส่วนใหญ่จอดในห้องแอร์เฉพาะในบริเวณบ้าน

บางส่วนรุ่นพิเศษก็จะจอดในห้องแอร์ บริเวณเดียวกับโรงรถ

คือไม่ได้ขี่แล้ว ก็จอดแบบถาวรพร้อมทำป้ายตั้งข้างรถบอกรุ่นปีและสเปค

แบบพิพิธภัณฑ์ ไงงั้นเลย

ปัญหาที่จอเลยคือ มอเตอร์ไซด์ถังน้ำมันผุครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ของผมมีแค่ 8 คัน ยังดูแลแทบไม่ไหวเลยครับ
สำหรับท่านที่มีหลายสิบคันนี้ต้องให้คนขับรถช่วยดูแลครับ
ไม่งั้นแค่ดูแลเองลำพังล้างรถก็หมดแรงแล้วครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
ของผมมีคันเดียวยังผ่อนไม่หมดเลยครับ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
สำหรับคนชอบรถเห็นแล้วน้ำลายหกแล้วหกอีก;D ที่น่าทึ่งคือวิธีการดูแลให้รถสภาพดีทุกคัน :D

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member

ที่สิงห์จะมีแผนกที่ดูแลของพวกนี้อยู่แล้วครับ เป็นแผนกย่อยของบริษัทเลยครับ พนักงานที่ดูแลจะเอาออกมาขับเป็นบางคันครับ เพราะที่นั่นเป็นทั้งโรงรถ อู่ Machine Shop และจะมีช่าง2แผนกคือ ช่างทำรถแข่ง และช่างทำรถเก่าที่เป็นของสะสมของบ้านนี้ครับ จะสลับกับช่วยดูแลครับ

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
แต่ละคัน ไม่ธรรมดา :o
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
มีแต่แจ่มๆงามทั้งนั้น ผมว่าเรื่องดูแลคงไม่ใช่ปัญหามีเงินแก้ปัยหานี้ได้สบายๆ

น่าสังเกตุไม่มีรถญี่ปุ่นเลยซักคัน งั้นผมขอรถญี่ปุ่นคันเดียวพอ Nissan GT-R R35 Nismo ไว้ไรดูตูดไฟท้ายพอล่ะ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขออนุญาต ลบทุกสิ่งทุกอย่างในกระทูนี้ทิ้งทั้งหมด

เพราะเราไม่ต้องการสร้างยอดวิวไปยังเว็บที่คุณนำมาแชร์ครับ
เพราะเว็บไซต์นั้น มีลักษณะของการทำเว็บ ที่เน้นสร้างยอดคนคลิกเข้าไปอ่าน
มากกว่าจะสร้างเนื้อหาดีๆ อีกทั้งมีลักษณะของการทำบทความในแบบ Click Bait
คือ ตีหัวเข้าบ้าน แต่เข้าไปอ่านเนื้อหาข้างในบทความแล้ว ไม่มีอะไรเลย
แบบเดียวกับบรรดาสารพัด เพจข่าวแมว หมี หมู หมา กา ไก่ กับโอ้โหซ่าเว้ยเฮ้ย
และเพจใจดีขายมือถืออยู่มาบุญครอง เป็นต้น

เราจะไม่ขอสนับสนุน เว็บไซต์ ในลักษณะนี้อย่างเด็ดขาด

อีกอย่าง การนำข้อความมาโพสต์ คุณแชร์แม้กระทั่งคำโฆษณาของเว็บดังกล่าว
ซึ่งอยู่ตอนท้ายของบทความ ที่ผมมองว่า สั้นจนเกินไปกว่าจะสมควรเรียกว่าบทความ
ของเว็บดังกล่าว

ซึ่งเข้าข่าย การโฆษณาแอบแฝง และว่ากันตามจริงแล้ว ถือว่า ผิดกฎของเว็บครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 01:46:09 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ reyeshenry

ขออนุญาต ลบทุกสิ่งทุกอย่างในกระทูนี้ทิ้งทั้งหมด

เพราะเราไม่ต้องการสร้างยอดวิวไปยังเว็บที่คุณนำมาแชร์ครับ
เพราะเว็บไซต์นั้น มีลักษณะของการทำเว็บ ที่เน้นสร้างยอดคนคลิกเข้าไปอ่าน
มากกว่าจะสร้างเนื้อหาดีๆ อีกทั้งมีลักษณะของการทำบทความในแบบ Click Bait
คือ ตีหัวเข้าบ้าน แต่เข้าไปอ่านเนื้อหาข้างในบทความแล้ว ไม่มีอะไรเลย
แบบเดียวกับบรรดาสารพัด เพจข่าวแมว หมี หมู หมา กา ไก่ กับโอ้โหซ่าเว้ยเฮ้ย
และเพจใจดีขายมือถืออยู่มาบุญครอง เป็นต้น

เราจะไม่ขอสนับสนุน เว็บไซต์ ในลักษณะนี้อย่างเด็ดขาด

อีกอย่าง การนำข้อความมาโพสต์ คุณแชร์แม้กระทั่งคำโฆษณาของเว็บดังกล่าว
ซึ่งอยู่ตอนท้ายของบทความ ที่ผมมองว่า สั้นจนเกินไปกว่าจะสมควรเรียกว่าบทความ
ของเว็บดังกล่าว

ซึ่งเข้าข่าย การโฆษณาแอบแฝง และว่ากันตามจริงแล้ว ถือว่า ผิดกฎของเว็บครับ

ตามกฎของเวปเลยครับพี่จิม

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD