ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Mobil1 0W-40 มาแต่กำลังสงสัยว่า ที่ซื้อมันปลอมหรือเปล่าครับ  (อ่าน 6974 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
ไปซื้อกระป๋องแบบในรูปมา แต่เปิดในเวป Mobile1 ประเทศไทยเกรด 0W-40 จะเป็นกระป๋องทอง
ต่างจากตัวที่ซื้อมา แถมกระป๋องที่ซื้อมาไม่มีการซีลโลโก้Mobilที่ฝากระป๋องอีกต่างหาก เลยสงสัยว่าเจอของปลอมหรือเปล่าวุ๊ย.... ::)
ใครเคยใช้กระป๋ฮงแบบนี้ขอถามหน่อยครับ ว่ามันไม่มีการซีลที่ฝากระป๋องใช่ไหมครับ :-\

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
อาจจะไม่ปลอมนะครับ แต่ประเทศไทยตัวท๊อปชอบใช้กระป๋องทอง ต่างประเทศชอบใช้กระป๋องเงิน

ลองดูอย่างอื่นประกอบด้วยครับ

ออฟไลน์ nong99

• Jr. Member
  • **
ไม่ปลอมครับ ตัวนี้บรรจุไม่ถึงลิตรครับของอเมริกา เมืองไทยจะกระป๋องละลิตรครับ

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
กระป๋องทองตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
กระป๋องน่ะไม่น่าจะปลอมครับมันมีจริง แต่น้ำมันข้างในปลอมหรือเปล่านี่บอกไม่ได้ต้องดูแหล่งที่ซื้อด้วยครับ

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
ปลอมหรือเปล่าไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ไม่ได้นำเข้ามาโดย esso

ออฟไลน์ weirdo

• Newbie
  • *
ไม่ใช่ของปลอม เป็นของแท้และเป็นบรรจุภัณฑ์ที่มาจากUSAครับ ถ้าเปิดฝามาตัวนี้จะไม่มีฟรอยเงินปิดฝาเหมือนของที่จำหน่ายโดยmobilประเทศไทยครับ จะไม่ได้เป็นสติ๊กเกอร์ติดหน้าขวดครับ แต่เป็นการพิมพ์ลงบนบรรจุภัณฑ์เลยครับ แต่ปัจจุบันหน้าสติ๊กเกอร์นี้ได้เปลี่ยนไปแล้วครับ