ผู้เขียน หัวข้อ: มีฟิล์ม ยี่ห้อ รุ่นอะไรที่กันร้อนได้ดีกว่า V-Kool VK30 อีกบ้างไหมครับ  (อ่าน 7218 ครั้ง)

ออฟไลน์ usaka

• Newbie
  • *
พอดีที่ใช้อยู่ vk30 รอบคันก็กันร้อนดี พอใจในระดับนึงแล้วนะครับ แต่อยากทราบว่า มียี่ห้อไหน หรือรุ่นไหนที่กันร้อนได้ดีกว่า vk30อีกไหมครับ
ถ้าไม่มี แล้วมียี่ห้อรุ่นไหนที่กันร้อนได้เทียบเท่า ในราคาถูกกว่าบ้างครับ เห็นว่า 3M Crystalline C20 ที่ออกมาใหม่ก็ยังสู้ vk30ไม่ได้จริงไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2018, 17:43:46 โดย usaka »

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ใช้ 3m crystalline อยู่ มารอคำตอบ

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าไม่ติดของจำกัดเรื่องมืดกว่า มีฟิลม์อีกมากมายที่กันร้อนดีกว่า vk30 แต่ผมว่าเจ้าของโพสน่าจะติดปัญหานี้

ออฟไลน์ NoName__???

เราไม่ชอบฟิลม์ใส เลยลองใช้ Film Ceramic กันร้อนได้โอเค ถูกกว่า เผลอๆดีกว่า VK30

ออฟไลน์ Nattasetsk

• Newbie
  • *
Film ceramic ครับ น่าจะดีกว่านะคับลองดู

ออฟไลน์ V221

3M Crystalline ก็กันร้อนดีครับ วันนี้ไปออกS350D น้องเซลล์มาถามระหว่างรอในโชว์รูมหลายคน บอกว่าลูกค้าที่มาดูรถชอบฟิล์มตัวนี้กันมาก ถามว่าเป็นรุ่นอะไรครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ seeker

ถ้าใกล้เคียงผมว่า c40

แต่ถ้าจะเอากันร้อนดีกว่าเยอะแยะ แต่จะทนมืดได้ไหม
vox lx80 ผมใช้อยู่ก็กันร้อนได้ดี
หรือไม่ก็เซนามิคแบบ v-dupont แต่ผมว่าสเป็คเทพไปหน่อย

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
เท่าที่ผมลองมา ผมว่าvkดีสุดแล้วในตลาด เรื่องความใสและสบายตา กันร้อนวัดกันยากครับรถแต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน คงหายากที่ใครจะมีรถรุ่นเดียวกันแต่ติดฟิล์มคนละรุ่น

ออฟไลน์ Tien.W

คู่แข่ง VK ก็ crystalline นี่แหละ ในเคสที่ต้องการใส และ กันร้อนดีนะครับ

แต่ถ้า ยอมเข้มได้ มืดได้ พวกเซรามิค จะกันร้อนสูสี ในราคาเบากว่า และ เข้มกว่าครับ

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
เคยเจอมั้ยครับ ขนาดรถจอดอยู่ในที่ร่มไม่โดนแดด แต่เวลาเปิดประตูเข้าไปแล้วมีความรู้สึกร้อน
เพราะคลื่นรังสีความร้อนมีตลอดเวลาไม่ได้มีเฉพาะตอนตากแดดเท่านั้น

มียี่ห้อหนึ่งสามารถกันรังสีความร้อนได้ตลอดเวลา มาจากญี่ปุ่น ลองศึกษาดูครับ
บอกยี่ห้อไปเดี๋ยวหาว่าโฆษณาอีก

ส่วนตัวใช้ Crystalline อยู่ ถ้าเจอยี่ห้อที่ว่ามาก่อน ผมโดนอันนั้นแน่ๆ
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ Stp

ปกติถ้าเน้นฟิล์มใสต้องเทียบรุ่นยอดนิยมหนีไม่พ้น VK กับ Crystalline แต่ให้เครดิตกับ Crystalline ก่อนเพราะไม่ต้องกังวลเรื่อง Easy Pass, GPS แต่ถ้ามีตัวเลือกอื่นที่ช่วงนี้ได้ยินบ่อยก็ Huper Otic ยังไม่มีโอกาสได้ลอง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ bravo

เคยเจอมั้ยครับ ขนาดรถจอดอยู่ในที่ร่มไม่โดนแดด แต่เวลาเปิดประตูเข้าไปแล้วมีความรู้สึกร้อน
เพราะคลื่นรังสีความร้อนมีตลอดเวลาไม่ได้มีเฉพาะตอนตากแดดเท่านั้น

มียี่ห้อหนึ่งสามารถกันรังสีความร้อนได้ตลอดเวลา มาจากญี่ปุ่น ลองศึกษาดูครับ
บอกยี่ห้อไปเดี๋ยวหาว่าโฆษณาอีก

ส่วนตัวใช้ Crystalline อยู่ ถ้าเจอยี่ห้อที่ว่ามาก่อน ผมโดนอันนั้นแน่ๆ

ขอทายว่า Wincos ครับ :)

ออฟไลน์ Tien.W

ปกติถ้าเน้นฟิล์มใสต้องเทียบรุ่นยอดนิยมหนีไม่พ้น VK กับ Crystalline แต่ให้เครดิตกับ Crystalline ก่อนเพราะไม่ต้องกังวลเรื่อง Easy Pass, GPS แต่ถ้ามีตัวเลือกอื่นที่ช่วงนี้ได้ยินบ่อยก็ Huper Otic ยังไม่มีโอกาสได้ลอง

Huper ยังเป็นรอง Crystalline กับ VK ครับ

ออฟไลน์ candy71

• Jr. Member
  • **
ผมขอแนะนำบ้างนะครับ คือพอดีผมกำลังหาฟิล์มใสแต่ต้องกันความร้อนได้ดีที่สุด ผมจะเปลี่ยนแค่กระจกบานหน้าบานเดียว
ตอนแรกผมดูไว เป็น V-kool แต่ก็ถามราคาแค่บานหน้าบานเดียวก็เปลี่ยนใจก่อนครับ หมื่นต้นๆ
มาดูอีกอันเป็น 3m crystalline c70 ราคาไม่ถึงหมื่น ถูกลงมาพอรับได้ เตรียมตัวหาวันว่างจะเข้าไปติด
แต่ก็ยังดูยี่ห้ออืนอยู่นะครับ
สรุปดันมาเจอ ฟิล์ม BF MAX โฆษณาว่า IR 99.2% IR คือค่าลดความร้อน และมันเป็นฟิล์มที่เขียวใสตรงใจมากๆ และราคาาา ถูกสุดๆ บานหน้าบานเดียวไม่ถึง5พัน สุดท้ายก็ลองจนได้ และผลที่ได้คืออ
เห้ยย มันกันร้อนได้ดีจังงงง ฟิล์มใสแต่กันร้อนได้ดีมาก มีอยู่จริงๆ ไม่ได้โฆษณานะครับ แค่จะบอกว่ามันกันร้อนได้ดีมาก ลองดูครับ ฟิล์ม BF

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมใช้ Midas Photochromic กันร้อนดดีนะครับ ต้องแดดส่องจัดๆจริงถึงจะเริ่มรู้สึกร้อนหน้า ผมติด 60 รอบคัน นะครับ ส่วนตัวยังไม่เคยลอง vk30 แต่เคยได้ยินคนติด VK มาแต่ไม่ทราบเบอร์ แล้วลอกออกมาติด Midas บอกว่า Midas Ok กว่าครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง