ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันครับ ทดสอบรถ Suzuki Alto 800 กับ Hyundai Eon มันช่างต่างกันเหลือเกิน คุณภาพการออกแบบ  (อ่าน 3181 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ผมว่าฮุนได สวยกว่า เจ๋งกว่า แพงกว่า โดยรวมน่าขับทันสมัยกำลังดี

แต่ซูซูกิ ดูธรรมดา(โบราณกว่า) คันเล็กกว่า แต่ข้อดี คือ ถูกกว่าและน่าจะมั่นใจในคุณภาพมากกว่าครับ

คิดยังไงกัน

ถ้าดัสสัน ทำได้แบบนี้ สักกลางๆระหว่างสองคันะเจ๋งมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2012, 20:33:33 โดย jorpor...SilverG »

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
ทำไม Alto ตัวนี้

มันช่างดูแตกต่างจาก Alto ญี่ปุ่นเหลือเกินนนนน

ออฟไลน์ petchza2142

• Newbie
  • *
  • 私は大人になったとき、私はスイフトスポーツになりたい。
ผมนึกว่า เอลันตร้า น้อยสะอีกตอนแรก ฮ่าๆ  ;D ;D
- Honda Jazz GE (MC) 2011
- Suzuki Swift ECO GLX.

ออฟไลน์ superden

ทำให้ผมนึกถึงรถบรรทุกไดฮัทสุ คันเล้กๆเลย

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มันเป็น Alto ที่พัฒนาขึ้นเพื่อตลาด India โดยเฉพาะครับ
เพื่อมาแทน Maruti 800 ที่อยู่ในตลาดมานานระดับแซยิดแล้วนั่นเอง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
มันเป็น Alto ที่พัฒนาขึ้นเพื่อตลาด India โดยเฉพาะครับ
เพื่อมาแทน Maruti 800 ที่อยู่ในตลาดมานานระดับแซยิดแล้วนั่นเอง

เทียบกะฮุนไดนี่ ต่างกันเยอะจริงๆ ครับ อยากให้เจ้า Eon มาบ้านเราจังเลย