ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่ากระบะพันธุ์แกร่งต้องอเมริกัน มันต้องโตโยต้าสิครับ!!!  (อ่าน 8010 ครั้ง)

ออฟไลน์ C.Pipoppinyo

• Jr. Member
  • **

;D

ตอน 2

ดูแล้วขออภัยนะครับเห็นว่าฮาดี เพิ่งเคยดู อิอิ

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
รักรถเจ้าตลาดขึ้นอีกเป็นกองเลยสิ แหม่...

ออฟไลน์ Minny

แล้วแต่คนชอบค่ะ รถกระบะอเมริกันจะมีสไตล์มาดเข้ม ดิบๆ มองแล้วรู้ว่าต้องเป็นกระบะอเมริกันค่ะ ลองดูอย่าง Chevrolet Colorado ตัวท็อป กับ New Dmax ตัวท็อป สไตล์ยังต่างกันเลย รถกระบะญี่ปุ่นมักจะมาในแนวสปอร์ตแต่ไม่ออกแนวบึกบึนเท่ารถกระบะอเมริกัน Mazda BT50 Pro รุ่นนี้ตัวนำเปลี่ยนตลาดกระบะญี่ปุ่นเลยค่ะ สไตล์รถเก๋งคันใหญ่ดีๆ นี่เอง แถมรุ่นแค็บยังมีกลิ่นไอของ RX-8 อีก แต่คู่แฝดของมัน Ford Ranger T6 บุคลิกต่างกันลิบลับ เพราะออกแนวแกร่งแบบดิบๆ ขนาดของตัวถังยังเพิ่มความแกร่งเข้าไป บุคลิกออกจะเหมือนรุ่นพี่ของมันอย่าง F-150 ยิ่งเป็นรุ่น Wildtrak ก็ใช่เลย

ส่วน Toyota รุ่นที่ออกแนวแกร่งๆ ก็คือ Tacoma กับ Tundra ซึ่งผลิตในอเมริกาและขายในอเมริกาเป็นหลัก หน้าตาของมันก็เลยดูกลมกลืนไปกับกระบะอเมริกัน แต่คิดว่าน่าจะมีผลต่อการออกแบบเส้นสายของ New Hilux ด้วยค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
แปลไปได๊   ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ shanon

• **
ฮาโฆษณา  นึกถึงตอนเด็กๆ  ;D

ออฟไลน์ 12ay13an

ฮาตรงพากย์ไทยนี่แหละ ;D

ออฟไลน์ tee333

• **
เพิ่งได้ดูตอนจบ ฮาดี ;D

ออฟไลน์ KIM NNC

ถ้ารายการรถทำอย่างนี้กับวีโก้บ้างจะเป็นไงครับ

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member

ออฟไลน์ prokhall

เป็นรถยุคนี้ทุกยี่ห้อ ใช้ ECU เอาน้ำหยอด ก็พังแหละ

ออฟไลน์ NoName__???

น่าจะฝากระโปรงแข็งมากกว่า เครื่องเลยไม่เป็นไร

ปล. แต่ถ้าวิ่งจิงๆกลิ้งๆคนคงตายก่อน เพราะไม่มีถุงลม  ถ่ายทำเพื่อการแสดงเท่านั้น  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 0%

เพื่อนที่อยุ่อเมริกา อายุ สามสิบ

ใช้แค่toyota ด่ารถเมกันยับ บอกจุกจิก ไม่ทนทาน

toyota ซ่อมถูก ถึก ทน

เขาบอกว่า รถเมกา ใช้100000 ไมล์ก็พังหมดละ แต่ toyota ไม่

ออฟไลน์ lexus

เกรียนมากจริงๆ 55555555555555+

ออฟไลน์ madboy

เสียงภาษาไทยนี่ สุดๆครับ  ;D

ออฟไลน์ 6162002

โอ้ว อันแรกเคยดูแล้ว แต่ตอนจบ เพิ่งรู้ว่ามี  ขอบคุณคร้าบ

ผมก็ยังใช้อยู๋นะ Mighty-X  ทนทายาด  55+

ออฟไลน์ aoddy1

รถกระบะผีสิง สีแดงแบบในคลิปเลยผมใช้ตอนเรียนมหาลัยน่าจะ20ปีที่แล้ว ใช้แค่3ปีก็ขาย เนื่องจากพวงมาลัยมันหนักโครต(ของผมไม่มีพาวเวอร์) เบรกที่หลังปัดตลอดหยั่งกับรถดริฟ ข้อหาสุดท้ายมันโดนรถทัวร์สอยตรูดจนต้องเปลี่ยนกระบะท้ายใหม่

ออฟไลน์ redsun

โอ้ โฮ แปลระดับเทพ...ฮาาา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทน ถึก หายห่วง

ออฟไลน์ rungroj666

• Newbie
  • *
ถอยด้วยความเร็ว 90 ไมล์ต่อชั่วโมง เอาชนิดที่เบรกไม่อยู่แล้วผมก็ล­งไปพร้อมกับรกเลย

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
เพิ่งเคยดู คนพากษ์พากษ์ได้ฮามากครับ 555  :D