ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบเหตุการณ์อุบัติเหตุเมื่อวานตอนประมาณทุ่มนึงบนถนนบรมแถวสาย3-2ขาเข้าบ้างครับ  (อ่าน 6701 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
     พอดีเมื่อวานผมขับรถกลับจากนครปฐมใช้เส้นทาง บรมราชชนนี ช่วงประมาณ พุทธมนฑลสาย3 สู่สาย2 ผมขับอยู่เลนส์กลางก็เหลือบมองกระจกหลัง เห็นวีออสสีขาวขับมาด้วยความเร็วสูงมาก พร้อมกับปาดซ้ายขวาไปครบทั้ง3เลนส์ สภาพการจารจรตอนนั้นถึงจะใช้ความเร็วได้แต่รถบนถนนระยะห่างต่อคันไม่ได้มากเลย จนมาถึงคิวผมก็มาปาดหน้าผม (ผมก็คิดในใจจะรีบไปตายที่ไหนว่ะเนี่ย รถมูลนิธิมีคนบาดเจ็บยังไม่ขับขนาดนี้เลย แล้วดูมันเปลี่ยนเลนส์แต่ละทีรถโคลงน่ากลัวมาก) ไปเลนส์ซ้ายสุดแล้วก็ปาดหน้าคันหน้าผมไปสู่ขวาสุดแล้วก็ไปปาดหน้าอีกครั้งไปสู่เลนส์ซ้ายสุด แล้วก็ปาดอีกครั้งเพื่อจะไปเลนส์ขวา แต่ผมสามารถเห็นเค้าได้แค่ปาดเข้ามาเลนส์กลาง สักพักเห็นแสงไฟวูบนึงที่ขอบไหล่ทางด้านซ้าย หลังจากนั้นรถด้านหน้าผมทั้ง3เลนส์รวมทั้งผม เบรคกันตัวโก่ง พอผมขับไปถึงที่เกิดเหตุ วีออสคันนั้นนอนหงายท้อง ล้อทั้ง4ชี้ฟ้าอยู่ทางเลนส์ขวาสุดขวางมาทางเลนส์กลางหน่อยๆ พร้อมกับ ประตงประตูกระจก ไฟ แตกกระจายไปทั่วทุกเลนส์ ผมต้องค่อยๆขับหลบของเหล่านั้น เพื่อไม่ให้เหยียบโดน ใจก็อยากจะลงไปช่วย แต่ติดที่ขับรถพาครอบครัวบ้านแฟนไปเที่ยวรวมเราด้วย6คน อีกอย่างไม่รู้เรื่องอะไรเลยถ้าลงไปช่วยคงเกะกะแถม ถ้าทำอะไรผิดอาจไปกันใหญ่ ก็ได้แต่เปิดกระจกมองลงไปเห็นฝั่งด้านคนนั้งข้างคนขับมีแขนยื่นออกมาในท่าเหมือนเอามือดันขอบหน้าต่างด้านบนเอาไว้เหมือนพยายามจะออกมาแต่ก็เห็นเหมือนจะนิ่งๆ หลังจากนั้นก็ไม่รู้อะไรอีกเลย ดูจากสภาพรถหลังคายุบ กันชน ไฟ ประตูหลุดขนาดนั้นผมว่าคงหลายตลบ ก็ได้แต่ภาวนาขอให้รอดปลอดภัยแล้วกัน ขับมาเหมือนไปทะเลาะกับใครมา เหมือนไม่อยากมีชีวิตอยู่อีกต่อไปแล้ว ขับได้บ้ามากๆ รถก็เดินๆล้อถ้าดูไม่ผิดยังเป็นกระทะเหล็กขับโยกสะขนาดนั้น

ที่มาโพสเล่าเหตุการณ์เพราะผมอยากทราบว่าคนในรถเป็นอะไรไหม รอดปลอดภัยดีไหม เพราะในใจก็เหมือนรู้สึกผิด ที่ดันไปคิดตอนโดนปาดหน้าว่าจะรีบไปตายที่ไหน แถมเกิดมาไม่เคยเจอกับเหตุการณืใกล้ตัวขนาดนี้ หดหู่ ยังไงไม่รู้ มีใครพอทราบเหตุการณ์หลังจากนี้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
เป็นผมกลับคิดว่าโดนตรงนี้ วันนี้นะดีแล้ว

มันขับแบบนี้ ซํกวันมันก็ต้องตาย ไม่ตายวันนี้ก็วันหน้า ไม่ตรงนี้เผลอๆไปตายแล้วทำคนอื่นเดือดร้อนด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ขับบ้าเกินรู้ทั้งรู้รถช่วงล่างไม่ได้ดีเด่อะไร  อย่าเป็นอะไรละกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Bluedoft

อย่างน้อยถ้าคิดแบบนี้ก็โทรแจ้งรถพยาบาลก็ได้ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
คงไม่ตายหรอกครับ ผมขับเส้นนั้นประจำถ้ามีรถเรื่อยๆส่วนใหญ่ไม่มีคนตาย แต่ถ้ารถโล่งไม่มีรถ มีคนตายแน่ๆ เพราะใช้ความเร็วสูงสุดได้ สมควรและครับ ขับไม่ห่วงคนอื่นไม่ห่วงชีวิตตัวเอง

ออฟไลน์ D17

• **
ถนนเส้นนี้กำลังซ่อมแซมอยู่ จะขับเร็วไปไหน น่าจะมีสติสักนิด

ออฟไลน์ Fly to dream

อันนี้ป่าวครับ

FM. 91 Trafficpro
19.35น. อุบัติเหตุ ถนนบรมราชชนนี ขาเข้า ช่องทางด่วน ช่วงพุทธมณฑลสาย 3 เจ้าหน้าที่ระหว่างเคลื่อนย้าย ภาพจาก @phibool

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nookkiez

ผมกลับไม่สงสารพวกที่ขับรถแบบนี้นะ  แอบคิดลึกๆด้วยว่าก็สมควรแล้วแหละที่จะเป็นแบบนี้ ช่วยลดความอันตรายบนท้องถนนได้อีกนิดนึง แค่นี้ก็โชคดีมากแล้วที่คนใช้ถนนร่วมกันไม่โดนลูกหลงเพราะความคึกคะนอง จันไย ของคนขับคันนี้  ถ้ารอดตายคราวนี้ขับครั้งต่อไปคงไม่กล้าขับแบบเดิมแน่นอน
Test ..

ออฟไลน์ grev

• Full Member
วันนี้ผมเพิ่งโดนปาดหน้ามาเหมือนกัน ผมอยากให้คนพวกนี้ได้บทเรียนครับ แต่ไม่ต้องถึงกับชีวิต
อย่างน้อยๆวันนี้เค้าได้บทเรียนและไม่มีใครบาดเจ็บก็ดีแล้ว ดีกว่ไาปทำคนอื่นบาดเจ็บด้วยในคราวหน้า
ไม่ว่ารถจะช่วงล่างเทพแค่ไหนแต่ขับแบบนั้นผมเรียก สวะสังคม ครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ขับแบบนี้ตอน 1 ทุ่ม ให้ตายเถอะ.....

แต่เส้นนี้เซ็งมากๆ พอดีเพิ่งกลับมาจากเมืองนอก แล้วต้องไปทำธุระแถว สาย 7 ขณะขับรถกลับเวลาตี 3 มุ่งหน้าราชพฤกษ
วิ่งมาด้วยความเร็ว 120 พอถึงตรงบริเวณทางแยกไปบางบัวทอง ถนนมีการก่อสร้าง ไฟมืดมากๆๆๆ
พอขับผ่านมาได้ แล้วมาเจอด่านสอง ใต้สะพานข้ามจากบางแคไปบางบัวทองอีก มีการทำถนน
คือถนนไม่เหมือนเดิมตอนก่อนไปเมืองนอก แล้วบริเวณนั้นมืดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รอดมาได้อย่างหวุดหวิด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สมควรโดน!

ขับแบบนี้ ตอนทุ่มนึง 3 เหตุผลเท่านั้นที่ผมจะยอมรับได้
1. ไปดูใจบุพการี ครั้งสุดท้าย
2. ไปส่งบุพการี หรือบุตรหลาน เข้าโรงพยาบาล
3. ข้าศึกทะลวงทวารหนักแล้ว ต้องหาห้องน้ำโดยด่วน

นอกเหนือจาก 3 ข้อนี้ ผมจะสมน้ำหน้า ไม่จอดลงไปช่วย
อย่างมากสุดที่จะทำคือ โทรแจ้งกู้ภัยให้มาเก็บกู้ซากรถและซากคนครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

ผมเพิ่มให้อีกข้อนึงครับ
4. กำลังจะไปสนามบิน เพราะกำลังจะพลาดไฟลท์

ออฟไลน์ Ruksadindan

สมควรโดน!

ตามนั้นอ่ะครับ

ผมเพิ่มให้อีกข้อนึงครับ
4. กำลังจะไปสนามบิน เพราะกำลังจะพลาดไฟลท์
เรื่องแค่นี้แก้ได้ไม่ยากเลยนะครับ เผื่อเวลาไว้ให้มาก นอกจากบินไม่บ่อยอาจไม่ชิน

ออฟไลน์ bluefox101

เส้นนี้ผมวิ่งไปกลับทุกวัน เจอบ่อย ๆ เกือบทุกวัน ทั้ง กะบะบ้าพลัง
แว๊นวีออส/อีโค่ แล้วก็นะมีอุบัติเหตุชนกันแทบจะทุกวันเหมือนกัน
ถนนก็ใช่ว่าจะดี ซ่อมมาเป็นปีก็ยังไม่เสร็จ แต่ก็ซิ่งกันได้ทุกวันเหมือนกัน

ถ้าผมเจอแบบคุณ จขกท. สำหรับผมคิดอยู่สองเดียวคือ สมควรแล้ว กับสมน้ำหน้าครับ

ออฟไลน์ mathician

โห ถ้าปวดมาก ก็เข้มันข้างทางซะก็หมดเรื่อง

ออฟไลน์ marsstone

• **
โชคดีที่คนขับน่าจะไม่เป็นอะไรร้ายแรง

และโชคดีที่สุด ที่ไม่ต้องมีคู่กรณีเพิ่ม

ขับแบบนี้ เห็นสวนใหญ่ ใคร ๆ ก็บอกว่า "จะรีบไปหา..... ท่านหรอ"