ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับจะเปลี่ยนยาง Fortuner รุ่นTRD (265/60 R18) ครับ พรุ่งนี้  (อ่าน 5129 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
เนื่องจากเอารถไปเข้าศูนย์เช็คระยะ 80,000 กม มาวันนี้ ช่างแนะนำให้เปลี่ยนยางแล้วครับ

ยางดอกเกือบหมดครับแล้วมีรอยแตกลายนิดๆแล้ว พรุ่งนี้เลยกะว่าจะนำรถไปเปลี่ยนยางเลยครับ

ใช้รถมา 2 ปี กับอีก 1 เดือนพอดีเป๊ะ ยังไม่เคยเปลี่ยนยางเลยครับ

อยากถามว่าควรเปลี่ยนยางตรงรุ่นเดิม หรือ แบบไหนดีครับ ใช้วิ่งทางไกลเป็นหลักครับ

เปลี่ยนรุ่นไหนดี ราคาประมาณเท่าไรครับแนะนำหน่อยครับ (ทราบมาว่าราคาเส้นละประมาณหมื้่น แพงใช้ได้เลย)

รุ่นยาง 265/60 R18 ครับ

ปล.ใครมีที่ไหนแนะนำบอกหน่อยนะครับ อยู่แถวๆปิ่นเกล้า

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 Toyo open country H/T ครับ

ออฟไลน์ McGiggS

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งเปลี่ยนมาได้ 6 วันพอดี ขนาดเดียวกันครับ BS dueler h/p sport เส้นละ 10,400 บาท แถวรามอินทรา

ยางติดรถของ จขกท. ก็น่าจะเป็นรุ่นนี้ แต่ถ้าอยากเอาถูกกว่านี้นิดนึง คุณภาพใกล้กันมาก็ TOYO T1 SPORT SUV

ใช้แบบเดียวกับพวกออดี้ suv Q5 Q7 มั้งนะครับ  แต่ผมชอบ BS มากกว่าเนื่องจากคุ้นเคย เกาะถนนดีมาก แต่โตโยจะหมดดอกไวกว่า BS นิดหน่อย

รถของ จขกท น่าจะวิ่งได้ถึง 100,000 โลนะครับ เห็นส่วนใหญ่ใช้รุ่นนี้วิ่งแสนขึ้นทั้งนั้นถึงเปลี่ยน ยางก็ยังสภาพโอเคอยู่มาก ถ้าเทียบกับเจ้าอื่น

ออฟไลน์ RUT5579

• Newbie
  • *
MC LATTITUDE Tour HP
BS HP SPORT ครับ