ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับรถรึเปล่าไม่แน่ใจ ,, เวลาเสนอข่าวอุบัติเหตุ ช่องนั้นๆจะไม่พูดยี่ห้อของสปอนเซอร์  (อ่าน 2845 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
คือผมก็ไม่ได้สังเกตอะนะ แต่การเป็นสปอนเซอร์มีผลต่อการเสนอข่าวเวลารถเกิดอุบัติเหตุรึเปล่า

เช่นรถตู้คว่ำ อีกยี่ห้อพูดชื่อ อีกยี่ห้อไม่พูดชื่อ เพราะเป็นสปอนเซอร์

มันมีกรณีอย่างนี้หรือเปล่าครับ เหมือนกับว่าคนจะไม่ได้ยินชื่อยี่ห้อนี้เกิดอุบัติเหตุเลย

แค่สงสัยเฉยๆ  ;D (ขอไม่พูดยี่ห้อ)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
เท่าที่เข้าใจ ถ้าเป็นรถโดยสารจะไม่บอกยี่ห้ออยู่แล้วนี่ครับ แต่ถ้าเป็นรถตู้ส่วนบุคคลเขาถึงจะพูดน่ะครับ   
สังเกตว่ารถทัวร์โดยสารคว่ำ ไม่เคยได้ยินยี่ห้อรถเลย (เกี่ยวไหมหว่า 55+)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เลี่ยงยี่ห้อ เพราะกลัวสปอนเซอร์จะตำหนิเอา อันนี้เรื่องจริงครับ
หลายช่อง เป็นแบบนี้กัน

คือไม่เข้าใจว่ากลัวอะไร Over ขนาดนั้น
ก็ลองใครมาบอกให้ผมอย่าเอ่ยชื่อยี่ห้อสิ

จะด่าไม่ให้เหลือซากเลยจริงๆ! โทษฐานที่ แยกแยะไม่เป็น
และกลัวแต่ตัวเองจะเสียผลประโยชน์อย่างเดียว!

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
คืออันนี้ ผมรู้แล้วละว่ายี่ห้ออะไรแต่ไม่กล้าพูดกลัวมีปัญหา

แต่รถยี่ห้อนี่เห็นในข่าวอุบัติเหตุบ่อยนะเออ !!  :D :D

ยี่ห้อผมไม่เคยสังเกตครับ แต่ถ้าเป็นแก๊สแล้วล่ะก็โทษLPGไว้ก่อน ขนาดเห็นชัดๆว่าเป็นถังNGVยังบอกว่าเป็นLPG >:(

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member

ออฟไลน์ holahola66

เมื่อวานดูข่าว D-Max ลงข้างทาง เค้าก้อไม่พูดยี่ห้อ isuzu ครับ บอกแค่รถกระบะ.  ข่าวช่อง5 ตอนค่ำๆนะครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt