ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำซึมเข้ากระจกทำที่ไหนดีครับ  (อ่าน 11499 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
น้ำซึมเข้ากระจกทำที่ไหนดีครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2020, 13:58:45 »
สอบถามครับ รถ civic fb น้ำเข้าตรงมุมกระจกบริเวณเสาร์ a ทั้งสองด้าน ไปถามศูนย์ แจ้งมาว่าต้องถอดกระจกแล้ววางใหม่ค่าใช้จ่ายประมาณ4000 ในกรณีที่กระจกไม่แตกนะครับ ถ้าแตกก็ประมาณ12000 ใช้เวลาทำประมาณ2วันรอกาวแห้ง แต่ไปถาม glasstech มา แจ้งว่าถ้าถอดวางใหม่ค่าใช้จ่ายประมาณ1600 1 ชั่วโมงเสร็จ เลยสองจิตสองใจว่าจะทำที่ไหนดีทเรื่องราคาค่าใช้จ่ายไม่เกี่ยงเลยครับ ขอออกมาแล้วจบทีเดียวหายสบายใจเป็นพอ

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆแนะนำหน่อยครับมเป็นโรคกลัวฝนไปเลยทีนี้ ซึมมากครับ รถเคยเปลี่ยนกระจกจากศูนย์มาเมื่อ3-4ปีที่แลัว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
Re: น้ำซึมเข้ากระจกทำที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2020, 14:27:45 »
ทำร้านนอกครับ
หาร้านที่ดูน่าเชื่อถือและมีการรับประกัน
เคยเปลี่ยนกระจกมาเมื่อ3-4ปีก่อน
รื้อออกมาอาจเจอสนิมครับ น้ำถึงเข้ารถได้

ออฟไลน์ PaPaMan

• Hero Member
Re: น้ำซึมเข้ากระจกทำที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2020, 14:47:40 »
กระทู้เรื่องน้ำซึมขอบกระจกรถฮอนด้ารู้สึกว่ามีคนเคยถามเร็วๆนี้ เห็นว่ามีปัญหารอยต่อหลังคาปริ ต้องถอดกระจกแล้วยาด้วยกาว PU ไรเงี้ยแล้วค่อยประกอบกระจกกลับเข้าที่
glasstech น่าจะเชี่ยวชาญอยู่

รู้สึกว่าจะเป็นกระทู้นี้ http://community.headlightmag.com/index.php?topic=76321.0

กลับไปดูกระทู้เก่าตามลิ้งค์อีกที อ้าว... คนถามก็คนเดิมนี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2020, 12:56:22 โดย PaPaMan »

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2020, 15:26:54 »
ผมเคยกระจกแตกแล้วไปเปลี่ยนที่ร้าน ก กระจก วรจักร
ค่ากระจก 2400 (กระจกนิรภัย 2 ชั้น ยี่ห้อ TSG-Thai Safety Glass)
ค่าฟิล์ม 1000 (Hi-Kool)

อันนี้รวมค่าแรงแล้วนะครับ เลยคิดว่าถ้ากระจกแตก ต่อให้ที่อื่นทำแพงกว่ามันก็ไม่น่าแพงถึงขนาดเป็นหมื่น ถ้าแค่ถอดกระจกแล้วใส่ใหม่ ค่าแรงก็น่าจะราวๆพันนึงพันกว่า ไม่น่าเกินนี้ครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2020, 09:17:40 »
กระทู้เรื่องน้ำซึมขอบกระจกรถฮอนด้ารู้สึกว่ามีคนเคยถามเร็วๆนี้ เห็นว่ามีปัญหารอยต่อหลังคาปริ ต้องถอดกระจกแล้วยาด้วยกาว PU ไรเงี้ยแล้วค่อยประกอบกระจกกลับเข้าที่
glasstech น่าจะเชี่ยวชาญอยู่

รู้สึกว่าจะเป็นกระทู้นี้ http://community.headlightmag.com/index.php?topic=76321.0

ตามนี้เลยคับ ที่ผมอธิบายไปในกระทู้  ผม FB รั่วไปแล้ว
ผมแก้ที่ ศูนย์ฮอนด้า พระราม 7 เขายาแนว อุดรั่วตรงมุมตะเข็บให้ใหม่  1500 กว่าบาท รับประกันงานซ่อมให้ 1 ปี