ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสมาชิกที่ขับ Benz หรือ BMW เคยโดนตำรวจตั้งด่านเรียกตรวจกันมั๊ยครับ  (อ่าน 12469 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
โดนเรียกเหมือนท้่วๆไปนะหละ แต่ที่ต่างกันคือการกระทำเช่น ยกตัวอย่างเปรียบเทียบขับกระบะหรือซิตี้ ไปบ้านแฟนที่เหนือ เจอเรียกทุกด่านเลย ยิ่งด่านใกล้ชายแดนโดนเรียกขอบัตร ปชช.ไปเช็คเลข13หลักอยู่บ่อยๆบางทีรอนานโคตรๆ แต่ขับ mb bm ไปไม่เคยโดนขอบัตรไปเช็คนะครับ  แล้วก็ไม่มีไฟฉายมาส่องหน้า มารุ่มร่ามเปิดเก๊ะ ส่องไฟใต้เบาะ เปิดฝากระโปรง ปฏิบัติหน้าที่ดูสุภาพกว่า  มักจะโบกผ่านบ่อยๆแทบไม่ต้องเปิดกระจกเลย หรือถามว่าไปไหน อย่างมากก็ขอดูใบขับขี่เท่านั้น ไม่เคยต้องลงจากรถเลยสักครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2017, 17:46:42 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ Nikle_pk

Benz มีโดนบ้างครับ

แต่ Vellfire ใช้มาจะ 2 ปี แล้ว
ไม่เคยโดยเลย
ผ่านตลอดครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
โดนตามปกติครับ เป่าก็ตามปกติ แม้จะไม่ได้ดื่มก็ตาม

ออฟไลน์ kenny523

ไม่มีเว้น แต่คุยสุภาพกว่าขับ eco หน่อย

ออฟไลน์ arte

320d พึ่งโดนสดๆร้อนๆ ในนิคม อมตะนคร ข้างหน้าเป็นกระบะโดนเรียกคุยนิดหนึ่ง แต่ไม่รู้จอดตรวจใหม แต่พอผมกำลังจะลดกระจกลงไม่ทันถึงครึ่งน้าแกโปกมือผ่านๆครับ พอผ่านได้สักแป๊บ คิดว่าตัวเองหลงทางเลยกลับรถ ผ่านด่านเดิมกับอีกท่าน ลดกระจกลงครึ่งหนึ่งโดนถามว่าจะไปใหนลูกพี่ ผมบอกว่าหลงทางจะไปอีกทาง น้าแกส่งสัญญานมือให้ลดกระจกลงสุด แล้วบอกว่าจะช่วยบอกทางให้ พอบอกทางเสร็จผมก็ขอบคุณน้าแก พร้อมยกมือไว้และก็จากไปครับ ดูมอไชด์กระบะโดนทุกคันเพียงแต่จะโดนมากน้อย ต่างกรรม ต่างวาระ สื่อมันเร็วเลยกลัวหาว่าเลือกปฎิบัติ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
โดนเรียกให้หยุดครับ แล้วก็อวยพรนิดหน่อยว่าให้เดินทางปลอดภัย อย่าขับเร็วนะครับแล้วก็ตะเบะ บางด่านก็ถามไถ่ ไปไหนมาบ้าง รถแต่งสวยนะครับ มีแซวเมียผมบ้างว่าตัวนิดเดียวขับคันใหญ่เบ้อเร้อเลย บางด่านเจอพวกหัวหน้าลงเองก็ให้เป่าเป็นพิธี เท่าที่ผมเจอมาจะเป็นแบบนี้ แต่ส่วนตัวไม่ค่อยสังเกต เบนซ์ บีเอ็มโดนน้อยกว่ารถตลาดมั้ย แต่ รุ่นที่ผมจับสังเกตได้ที่ตำรวจไม่กล้ายุ่งคงเป็นพวก CLS S class หรือที่ไม่ใช่รถตลาด ยิ่งมากับทะเบียนVIPนี่ตำรวจปล่อยไหลแต่ไกลเลย
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
สมัยก่อน ประมาณ 4-5 ปีก่อนใช้ BMW E60 ตอนกลางคืนตั้งด่านโดนเป่าตามปกติ
ขับเร็วบนทางด่วน โดนเรียกและจ่ายค่าปรับตามปกติ

ที่ไม่ปกติเจอครั้งเดียวคือ กลับรถในที่ห้ามกลับ โดนตำรวจเรียก ก็ไม่ได้พูดอะไร แค่บอกว่า ขอใบสั่งด่วนครับ พอดีหิวข้าว ทางคุณตำรวจบอกว่า ไม่เป็นไร ผมยกเว้นให้ครั้งนึง เขียนไปคุณก็ไปเอาออกได้อยู่ดี -_-

แล้วก็มีครั้งนึง น่าจะโดนเรียกเพราะกดโทรศัพท์ระหว่างขับรถ ก็จะจ่ายให้คุณตำรวจเลย ก็พับแบงค์ร้อย คุณตำรวจบอกว่าขับรถอย่างน้องต้องสองร้อย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้ามองอีกมุม เวลาเค้ามีเป้าเรื่องยาเสพติด รถพวกนี้ก็จะโดนเพ่งเลงมากๆโดยเฉพาะรถป้ายที่เค้าไม่คุ้น

ออฟไลน์ Fly to dream

รถพวก Everest,Fortuner ผมว่าโดนเรียกน้อยพอกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เคยโดนยัน ตรวจค้นรถ เวลาช่วง 2-3 ทุ่ม ด่านใหญ่ แถวๆ บุรีรัมย์-สุรินทร์ เปิดตัวฝาท้าย เบาะหลัง เมื่อ 2-3 ปีที่ผ่านมา

หลังจากเหตุการณ์นั้น พูดคุยกันในกลุ่มเพื่อนๆ และคนรู้จัก เขาบอกว่า อาจจะมีลักษณะไกล้เคียงกับรถเป้าหมาย

ออฟไลน์ XaNaX

ผมขับคัมรี่ไม่เคยโดนตรวจเลย  (ในกทม.)

เคยไปเที่ยวน่านขับผ่านทางลัดไปพะเยา ขากลับโดนตรวจอยู่ 2ครั้ง (ป้ายทะเบียนกทม.)

ครั้งหลังสุดเมื่อปีก่อน ขับไปเที่ยวพะเยา ขาไป รถคันอื่นโดนเรียกตรวจตรงดอกคำใต้ รถผมรอดคันเดียว ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน

แต่ขากลับไม่โดน

ออฟไลน์ IS2000

มีโดนทักทายบ้างครับหรือบางทีก็ส่องไฟแต่ไม่เคยโดนให้เป่า (คงเพราะไม่ได้ดื่มแล้วขับด้วย)
แต่มีครั้งนึกเคยเจอด่านจับรถแต่ง มีโดนจอดอยู่หลายคันมาก ผมขับรถญี่ปุ่นแนวนี้มาโดน จนท. ยืนขวางเลยแล้วเดินมารอที่ด้านขวารถแต่พอดีรถที่ใช้เป็นรถพวงมาลัยซ้ายที่เอากลับมาจากต่างประเทศ พอแกเห็นก็ให้ผ่านเลยครับไม่ถามอะไรเลย สงสัยคงนึกว่าเป็นคนต่างชาติ  ;D
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
เคยโดนเรียกตรวจค้นปืน ที่ด่าน สน บุคคโล ครับ ด่านนี้ขึ้นชื่อเลยว่าเน้นตรวจรถยุโรปสีดำ ติดฟิล์มดำ ยิ่งแต่งซิ่งโหลดเตี้ยโดนแน่ๆ ถ้าใครโดนค้นเจอปืนก็ยาวอ่ะครับ ถ้าไม่มีใบ ป.12
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ mee523

• Newbie
  • *
โดนเมือตอนเดือน ตุลา 59 ถนนมิตรภาพ เลยบ้านไผ่ไปหน่อยครับ  E220D AMG ป้ายแดง ออกมาได้ 14 วัน ข้อหาขับรถป้ายแดงโดยไม่ให้นายทะเบียนเซ็นต์

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ยี่ห้อรถไม่เกี่ยวเลยครับ

ถ้าด่านแอลกอฮอร์ จะขึ้นอยู่กับดวงล้วน ๆ

แต่ถ้าด่านตอนกลางวัน จะขึ้นอยู่กับฟิล์มดำครับ

ออฟไลน์ rokrok

โดนหนักกว่ารถญี่ปุ่นครับ

BM e92 โดนเป่าทุกด่านแบบไม่มีข้าม (น่าจะเพราะรถมันวัยรุ่นๆ ขับดึกๆต้องเมาแน่ๆ) + ค้นรถ รอบนึง

CLS ทะเบียนประมูล โดนเป่าน้อยกว่า ระดับเดียวกะรถบ้านๆ (น่าจะเพราะรถมันดูผู้ใหญ่) + แต่โดนค้นรถ รอบนึง

คือพวกนี้ เขาเรียกนะครับจะ Supercar เขาก็เรียก เพราะว่า ถ้าเราเมาหรือเรามีของผิดกฏหมาย เราก็ผิดไงครับ

ต่อให้เราใหญ่แค่ไหน เราก็ผิด เราจะใหญ่ หรือเราจะโทรไปหาผู้ใหญ่ ยังไงก็คือเราผิดไปแล้ว

ไอเรื่องโทรไปหาคนเส้นใหญ่ หรือ เราจะเส้นใหญ่เอง ตำรวจที่จับเราเขาก็ไม่ได้โดนด่าอยู่ดี เพราะเขาทำถูกต้องตามหน้าที่ของเขา

แถวบ้านผม จะมี ด่าน ปปส. ตั้งทั้งวันทั้งคืนครับ ผมผ่านบ่อย รถระดับ series 7, Cayenne โดนค้นกระจายครับ

เสริมอีกนิด

ถ้าด่านเป่า ตร จะพูดดีกว่า ครับผมๆตลอด บางทีเรียกท่าน ไรงี้เลย (ผมยังวัยรุ่นนะ)

แต่ถ้าด่าน ปปส. เขาจะไม่ดูคนขับเลยครับ เขาพร้อมจะตรวจตั้งแต่เห็นรถแล้ว

แล้วจะพูดไม่ดี หรือเรียกง่ายๆ ว่า หมาไม่แดกเลยครับ พูดเหมือนเราเป็นโจร โดน 3 ครั้ง พูดกวนส้นทุกครั้ง

ผมเคยมีเรื่องกะมันมารอบนึง เกือบจะเกินเลยเหมือนกัน

ผมเดินดิ่งเข้าไปหา จะไปดูชื่อที่อก แต่มันไม่มีครับ มันเอาป้ายชื่อออก ยังเห็นเป็นรอยเสื้อที่โดนป้ายเหล็กนาบไว้นานๆ กะรูด้ายเลยครับ

แล้วมันก็ตะโกน "ไม่ต้องมาดูป้ายชื่อหรอก กูอะ XXX XXXX ไปตามหาได้เลย" ......

คือถ้าตอนนั้น มี Facebook live นะ ดังแน่ๆ บอกเลย 5555

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ผมเคยเตะบอลเสดประมาณเที่ยงคืน  หน้าแดงๆ อยู่
เจอด่าน ให้ผมเป่า 
คุณตำรวจบอกว่า  ไมไม่ขึ้นเลยอ่ะ  ให้เป่า 2-3รอบ  ถามว่าฉีดน้ำหอมใส่ปากมารึเปล่า
ผมล่ะขำคุณตำรวจจิงๆ  คิดได้ไง55   ดุท่าทางคุณตำรวจจะเมามากกว่าวันนั้น

ออฟไลน์ SM.

โดนหมดแร่ะครับ ตำรวจก็ต้องทำตามหน้าที่นะครับ ส่วนถ้าไม่อยากมีปัญหา หรือโดนใบสั่ง ยึดใบขับขี่ ก็ว่ามาเลย .... อุ๊บ!!!!

ออฟไลน์ NavaneS

รถแต่งซิ่ง ขับกลางคืน มีโอกาสโดนตรวจเยอะครับ

ขับรถหรูๆ ตำรวจอาจจะมีพูดจาดีกว่าครับ
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ raygun

.
.
เห็นด้วยกับความเห็นบนๆครับ

ถ้าเป็นด่านปกติขับรถยุโรปนี่จะพูดดีมากๆ แต่ถ้าเป็นด่าน ปปส. จะพูดจาแย่
ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องพูดจาแบบนั้น บางทีเอามือตีกระจกหน้ารถ
ผมเคยลงไปจะมีเรื่องเหมือนกัน คือทำตัวแบบคนมีการศึกษากันไม่ได้เลยหรอ
ไม่ใช่ทุกคนที่เข้าด่านมาจะเป็นโจรไปหมด

.
.
เห็นด้วยกับความเห็นบนๆครับ

ถ้าเป็นด่านปกติขับรถยุโรปนี่จะพูดดีมากๆ แต่ถ้าเป็นด่าน ปปส. จะพูดจาแย่
ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องพูดจาแบบนั้น บางทีเอามือตีกระจกหน้ารถ
ผมเคยลงไปจะมีเรื่องเหมือนกัน คือทำตัวแบบคนมีการศึกษากันไม่ได้เลยหรอ
ไม่ใช่ทุกคนที่เข้าด่านมาจะเป็นโจรไปหมด

ใช่ครับ คืองงว่า มันไม่กลัวเจอใครที่เป็นนายมัน หรืออะไรที่สายตรงเหรอ

ตอนผมโดนคือ โดนเคาะกระจกฝั่งคนนั่ง ไปเรื่อยๆ แบบ กวนตีน ก๊อกๆๆๆๆๆ จนผมต้องบอก ตร ฝั่งที่คุยกะผมอยู่ว่า บอกให้เขาหยุดเคาะ.... มันก็ไม่ยอมหยุด เลยลงไปมีเรื่องแบบที่เล่าไป คห. บนนั่นแหละครับ

ประเด็นคือ มันเคาะกวนตีนทั้งๆที่ยังไม่เห็นคนขับเลยนะ เพราะรถผมคันนั้นฟิล์มทึบ ถ้าเป็นผู้ใหญ่ หรือนายของมัน ผมว่าโดนเล่นชัวร์ๆ กวนตีนแบบนั้น

ออฟไลน์ Nott1959

ในกรุงเทพก็โดนเรียกโดนเป่าแฮลกอฮอตามปกติครับ
ตามต่างจังหวัดก็เปิดกระจกคุยกันตามปกติ
ปลายปีที่แล้วไปภาคเหนือก็เข้าด่านเปิดกระจกตามปกติตำรวจถามว่าขับรถแบบนี้ทำงานอะไรครับเนี่ย :P
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แอลกอฮอลนี่จับหมดนะครับทุกยี่ห้อ
ถ้าด่านปกติเอาแค่พวก PPV D ก็ไม่ค่อยยุ่งแล้ว ไม่ต้องถึงยุโรป

ออฟไลน์ Fly to dream

เสริมอีกนิด

ถ้าด่านเป่า ตร จะพูดดีกว่า ครับผมๆตลอด บางทีเรียกท่าน ไรงี้เลย (ผมยังวัยรุ่นนะ)

แต่ถ้าด่าน ปปส. เขาจะไม่ดูคนขับเลยครับ เขาพร้อมจะตรวจตั้งแต่เห็นรถแล้ว

แล้วจะพูดไม่ดี หรือเรียกง่ายๆ ว่า หมาไม่แดกเลยครับ พูดเหมือนเราเป็นโจร โดน 3 ครั้ง พูดกวนส้นทุกครั้ง

ผมเคยมีเรื่องกะมันมารอบนึง เกือบจะเกินเลยเหมือนกัน

ผมเดินดิ่งเข้าไปหา จะไปดูชื่อที่อก แต่มันไม่มีครับ มันเอาป้ายชื่อออก ยังเห็นเป็นรอยเสื้อที่โดนป้ายเหล็กนาบไว้นานๆ กะรูด้ายเลยครับ

แล้วมันก็ตะโกน "ไม่ต้องมาดูป้ายชื่อหรอก กูอะ XXX XXXX ไปตามหาได้เลย" ......

คือถ้าตอนนั้น มี Facebook live นะ ดังแน่ๆ บอกเลย 5555

พวกด่าน ปปส นี่เจอพวกหมาๆเยอะจริงๆครับ ยิ่งไอพวกแก่พรรษานี่ตัวดี แต่เด็กๆที่ยศสูงกว่านี่สุภาพมาก เลยสุภาพให้ตามที่เค้าสุภาพมา
ตรวจไปเลย แต่ไอแก่ปากดีนั่นไปไกลๆ ขอแค่ให้พวกสุภาพๆมาค้นพูดในด่านนั้นเลยว่าทำตัวไม่น่าเคารพ ให้คนสุภาพอยากทำงานทำดีกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
ประจำครับ แต่ถ้าขับแล้วมีลูกไปด้วยไม่เคยโดนไม่ว่าจะขับคันไหนครับ

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
ผมขับ Z4 วาร์ปเหลืองพอร์ช โดนเรียกตรวจฉี่ประจำครับ (ด่านเดิมตลอด) บางครั้งก็ค้นรถ
และคำถามยอดฮิต ที่เวลาเจอด่านตรวจ 99% จะต้องโดนถามว่า
1.รถราคาเท่าไร
2.ทำงานอะไร
3.0-100 กี่วิ (คำถามแปลก แต่โดนถามประจำ)

เท่าที่ผมถาม ตร. ว่ามีเกณฑ์เรียกตรวจยังไง เขาบอก ดูหน้าตา ประเมิณอายุและรถที่ใช้
ส่วนมาก ถ้าหน้าเด็กแต่ขับรถแพง โอกาสเจอพวกเล่นยาจะพบบ่อยกว่า คนปกติทั่วไป  :'(
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5