ผู้เขียน หัวข้อ: MB CLS250cdi W218 ตัวก่อนไมเนอร์ มีปัญหาและข้อจุกจิกเยอะไหมครับ  (อ่าน 3922 ครั้ง)

ออฟไลน์ the kit

• Hero Member
มีเพื่อน "ในกลุ่ม"
สนใจ MB CLS250cdi W218 ตัวก่อนไมเนอร์
1. ปัญหา, ข้อจุกจิก และข้อควรระวังเยอะไหมครับ
2. รถมือสอง ข้อสังเกตุ จุดที่ต้องมอง ของรถรุ่นนี้คือ?
3. ราคาอะไหล่ ค่าซ่อมในจุดที่ต้องเปลี่ยนบ่อยโดยประมาณครับ

มีอะไรเสนอแนะเชิญได้เลย
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ tonph079

• Jr. Member
  • **
ใช้งานมา 5 ปี วิ่งไป จะ 90,000 โล แล้ว

ซ่อมบำรุง ตามระยะ ปกติ ครับ

ยังไม่มีอะไรเสีย นะครับ

ออฟไลน์ EVA01

• Sr. Member
1. ต้องระวังเรื่องเพลทเกียร์ครับ (แต่สังเกตอาการลำบาก) แนะนำให้ถ่ายน้ำมันเกียร์ทั้งหมดครับ นอกนั้นไม่มีอะไรจุกจิกครับ
2. ก็เรื่องเกียร์แหละครับ อ้อมีสวิตช์กระจกอ่ะครับค่อนข้างเปราะ ดูดีๆละกัน
3. เพลทเกียร์ประมาณ 50,000 รวมค่าซ่อมค่าถ่ายน้ำมันก็ 60,000 นอกนั้นอะไหล่ผมว่าไม่แพงนะ ถูกกว่าฮอนด้าอีก 555

ใช้งานมา 5 ปี วิ่งไป จะ 90,000 โล แล้ว

ซ่อมบำรุง ตามระยะ ปกติ ครับ

ยังไม่มีอะไรเสีย นะครับ

อันนี้ คือ ตัวไมเนอร์ใช่ไหมครับ?
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

1. ต้องระวังเรื่องเพลทเกียร์ครับ (แต่สังเกตอาการลำบาก) แนะนำให้ถ่ายน้ำมันเกียร์ทั้งหมดครับ นอกนั้นไม่มีอะไรจุกจิกครับ
2. ก็เรื่องเกียร์แหละครับ อ้อมีสวิตช์กระจกอ่ะครับค่อนข้างเปราะ ดูดีๆละกัน
3. เพลทเกียร์ประมาณ 50,000 รวมค่าซ่อมค่าถ่ายน้ำมันก็ 60,000 นอกนั้นอะไหล่ผมว่าไม่แพงนะ ถูกกว่าฮอนด้าอีก 555

เท่าที่รู้มา "เขาว่า" มีปห. เรื่อง ท่อทางเดินน้ำมันเชื้อเพลิง หรือรางคอมมอนเรล อะไรประมาณนั้น จริงไหมครับ?

ออฟไลน์ EVA01

• Sr. Member

เท่าที่รู้มา "เขาว่า" มีปห. เรื่อง ท่อทางเดินน้ำมันเชื้อเพลิง หรือรางคอมมอนเรล อะไรประมาณนั้น จริงไหมครับ?

ยังไม่เจอนะครับ ของผมปี 2011 วิ่งมา 170,000 แล้ว
2 ปีหลังมานี้มีซีลรั่ว น้ำมันเครื่องซึมๆ ซ่อมไป 2,000 กับเรื่องเพลทเกียร์แค่นั้นครับ
รถวิ่งดีครับกดก็มาเรื่อยๆ เพียงพอต่อการใช้งาน ถ้าจะเล่นผมว่าไม่น่ากลัวครับรุ่นนี้

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
เค้าว่า ปัญหาส่วนใหญ่ จะเป็นเรื่อง หัวฉีด ครับ
ถ้าต้องเปลี่ยนเองก็หลายตังค์อยู่

ออฟไลน์ รถจักรไอน้ำ

ที่บ้านผมมีอยู่คันนึง วิ่งมา 4x,xxx โลเห็นคนขับเอาเข้าศูนย์ไปเปลี่ยนชุดเบรคมาครั้งเดียว นอกนั้นไม่เจอปัญหาอะไรครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)