ผู้เขียน หัวข้อ: Benz ให้ยางติดรถเป็น handkook แล้ว  (อ่าน 12042 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
Re: Benz ให้ยางติดรถเป็น handkook แล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 15:30:42 »
ยางเขาก็ดีนะครับ แต่คงสู้ยางที่เคยให้มาไม่ได้ เช่น คอนติฯ  ผมก็ยอมรับ ณ จุดนี้นะ ว่าเขาก็ลดต้นทุนไปบ้าง ไม่มากก็น้อยครับ
แต่ก็รับได้ ตามราคาตัวรถที่สามารถไขว่คว้าได้ในปัจจุบัน ส่วนรถรุ่นสูงๆ4ล้าน+ ได้ยางดีอยู่แน่นอนครับ

ออฟไลน์ bingoman

Re: Benz ให้ยางติดรถเป็น handkook แล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 18:40:14 »
ยาง Hankook ถือเป็นยางดีเลยหละครับ  ยิ่งถ้าเกรดสูงๆ สมรรถนะไปเทียบ S001, P-Zero ได้แบบใกล้เคียงมากๆ แล้วครับ

แต่ต้องเข้าใจภาพลักษณ์ก่อนว่ายังสู้แบรนด์ดังๆ ไม่ได้  แต่ Hankook ไม่ใช่ยางกระจอกแบบ Maxxis, Firestone, Kumho แน่นอน

เอาเป็นว่า  Benz ขั้นตอนการเลือกยางติดรถ   เค้าไม่ได้แค่ไปซื้อมาจาก Hankook ให้ถูกเข้าไว้หรอกครับ  เค้ามีการควบคุมคุณภาพ  มีเกณฑ์สมรรถนะที่ต้องการ ทั้ง handling, stabillity, durability และอื่นๆ แบบไม่หย่อนแน่นอน   ไม่ต้องห่วงเรื่องสมรรถนะเลยบอกตรงๆ   

แต่ถ้าเลือกได้ ผมก็อยากได้เป็น P-Zero, S001, Pilot Supersport มากกว่าอยู่ดี 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 01:25:31 »
ของแบบนี้มันต้องลองครับ ถึงจะแฮงคุ๊กแต่ก็เป็นตัวเกรดบนๆ
แต่ถ้าให้เลือกยังไงก็ขอ S001 PSS ไว้ก่อนละกัน ฮา

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 10:08:41 »
ถ้าจำไม่ผิด เป็นยางเกาหลีใช่มั๊ยครับ

การทำตลาดระดับโลก ผมว่าก็ไม่ได้เล็กนะครับ ใครดูบอล ดูแข่งรถ น่าจะคุ้นๆตา อยู่บ้าง

บ้านเราอาจจะติดที่ว่ายางเกาหลีไม่ดีหรือเปล่า

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 11:06:54 »
ถ้าจำไม่ผิด Ventus อะไรนี่ มันก็ใส่มาในเบนซ์ตั้งนานแล้วไม่ใช่หรอครับ??

เคยมีc200 amg ปีประมาณ2005-2006 ก็ได้ตัวนี้มาครับ

ถามว่าห่วยไหม ก็เคยแค่เปลี่ยนเลน แล้วท้ายสะบัดไปชนอีกคันครับ

หลังจากนั้น ไม่เคยจะมองยี่ห้อนี้อีกเลย  :-\

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 12:41:01 »
ที่บ้านเป็นคอนติเนนตัลสองคันครับ แต่คงไม่ได้ผลิตยุโรปเพราะรถ ckd ไม่เห็นเมดอินที่ไหนเหมือนกัน
เดาว่าคง มาเลย์ อินโดแถวๆบ้านเรารึป่าว รู้สึกว่าดังและแข็งเร็ว  เปลี่ยนมาเป็นดันลอปเจแปนนุ่มเงียบดีกว่าอีก
คุณภาพคงไม่หนียางเกาหลีที่ว่ามาเท่าไรมั้ง 
แอบสงสัยเหมือนกันว่าทำไมไม่ใส่พวกยางญี่ปุ่นมาต้นทุนพอๆกันก็ได้แต่ได้ความน่าเชื่อถือกว่า  เช่น บริดโตน พีแรลรี่ อย่าง bm บ้างมันทนกว่านะเท่าที่ลองสังเกตุดู

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 23:25:36 »
เท่าที่ตามข่าวพริตตี้เกาหลีญี่ปุ่นในงาน motorsport ผมว่ายางยี่ห้อนี้มันไม่ได้ขี้เหร่เลยนะครับ
เอ๊ะ... ยังไง!?!?
ขยายความด้วยปลากรอบหน่อยซิครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 00:25:16 »
คนไทยเอะอะชอบด่าแต่ยี่ห้อนั้นนี้ไม่ดี แต่ไม่ได้รู้เลยว่าแต่ละยี่ห้อนั้นแบ่งเกรดยาง ล่าง กลาง บน ยางจะดีหรือไม่ดี คุณต้องรู้จักเลือกและหาข้อมูลว่ายางรุ่นนั้นๆเด่นในด้านไหน ดีหรือไม่ดี ส่วน hankook รุ่นที่ดีและดังมีอยู่ 3 รุ่นหลักคือ

Hankook S1 evo2
Hankook V12 evo2
Hankook RS3

ไม่แปลกหรอกครับที่ benz จะเอาไปใช้เป็นยางติดรถ 3 รุ่นนี้คุณภาพดีครับ

ออฟไลน์ E@K

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 11:05:18 »
เคยเปิดใจใช้ V12 Evo กับ RS3 ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าดีมากนะครับ จริงๆผมว่าคนไทยติดแบรนด์มากเกินไป(รวมทั้งผมด้วย ;D)
ถ้าลองเปิดใจอาจจะเห็นสิ่งดีๆต่างๆเพิ่มขึ้นนะ