ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม New D-Max ตัว Top V-Cross ถึงไม่ใส่กล้องติดหน้ารถเหมือนตัวก่อนเปลี่ยนโฉม  (อ่าน 3794 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jinda Ananta

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมเป็นคนขับรถของ Isuzu ทั้ง Mu-X และ D-Max โดยใช้กันทั้งบ้าน สลับกันใช้ในครอบครัว
โดยจะซื้อตัวท๊อปทั้งคู่ สิ่งที่ผมชอบในรถของทั้ง 2 รุ่นนี้มาก ๆ คือตัวกล้องบันทึกหน้ารถ ผมรู้สึกว่า ภาพมันชัดมาก คุณภาพดี ซึ่งความรู้สึกผม ผมรู้สึกว่ามันเป็น
กล้องที่โดดเด่นมาก จากรถแบรนด์อื่นๆ ทีนี้พอตัว D-Max มาเปลี่ยนโฉมใหม่ ผมก็ไปเล็งๆ มาเหมือนเดิมครับ เพราะเป็นคนชอบรถ Isuzu อยู่แล้ว
แต่พอไปดูกลับไม่มีกล้องตัวนี้แล้ว ถามกับคนขาย คนขายก็บอกว่า ตัวใหม่ไม่มีใส่มาให้ มีลูกค้าถามถึงกล้องตัวนี้อยู่ แต่ก็ได้คำตอบกลับมาว่า ถ้าลูกค้าสนใจ
ต้องซื้อเองอย่างเดียว ไม่มีแถมมากับตัวรุ่น Top แล้ว ก็ไม่เข้าใจทำไมเค้าถึงเอาตัวนี้ออก เสียดายมากๆ ครับ มีคนพอทราบมั้ยครับ ว่าเค้าจะมีแผนเอากลับเข้ามาอีกหรือเปล่า

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ตัดออกบางอย่าง  เพิ่มเติมบางอย่าง มันก็เรื่องปกติ

บริษัทเน้นทำกำไร 

ออฟไลน์ O_o"

รถรุ่นนี้ทำตลาดอย่างมากก็ 8 ปี มีปรับออปชั่น MY ทุกปี และมี MC 1-2 ครั้ง

กล้องบันทึกมาแน่ แต่รอรุ่น MY ปีต่อๆไปครับ ปรับออปชั่นเล็กน้อย เพิ่มมาเรื่อยๆ

เหมือนหลายๆยี่ห้อ ออปชั่นต่างๆจะเยอะ ก็ช่วงปลายอายุตลาด

ออฟไลน์ I_AM_M

• Full Member
กล้องแบบนี้เห็นกว้างเหรอครับ ผมเห็นส่องข้างทางอย่างเดียวเพราะกระจกเอียงตามคนขับไม่มองตรงเหมือนกล้องที่ติดกระจก

ออฟไลน์ recycleman

อุปกรณ์ที่สามารถใส่เพิ่มเติมได้ไม่ยากส่วนใหญ่เขาจะเก็บไว้ใส่ในตัวอัพเกรดประจำปีไม่ก็ mc ในแต่ละทีครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

เคยคุยกับศูนย์อีซุซุแห่งนึงเค้าบอกเบิกกระจกพร้อมกล้องตัวนี้มาใส่รุ่นใหม่ได้ครับ แต่ต้องมีการจั้มสายไฟนะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้ามีสายมารอ ลองดีลกะเซลส์แถมให้ดูได้มั้ยครับ หรือให้ขอราคาส่วนลดพิเศษ เบิกของ 0 มาใส่เลยก็น่าจะได้อยู่นะครับ เน้นๆกับเซลส์หน่อยว่าต้องของ 0 เท่านั้น

ออฟไลน์ the kit

มันต้องมี เพียงแต่ว่าต้องรอ "ก็อกสอง" นะ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

• Newbie
  • *
กล้องแบบนี้เห็นกว้างเหรอครับ ผมเห็นส่องข้างทางอย่างเดียวเพราะกระจกเอียงตามคนขับไม่มองตรงเหมือนกล้องที่ติดกระจก

เห็นกว้างเลยครับ ถึงแม้ตัวกระจกจะปรับเข้าหาคนขับ แต่ว่าไอ้ตัวกล้องมันที่อยู่ด้านหลัง มันสามารถปรับองศาได้ครับ แค่ออกแรงนิดหน่อยแค่นั้นเอง
ภาพมันเลยปกติครับผม

• Newbie
  • *
รถรุ่นนี้ทำตลาดอย่างมากก็ 8 ปี มีปรับออปชั่น MY ทุกปี และมี MC 1-2 ครั้ง

กล้องบันทึกมาแน่ แต่รอรุ่น MY ปีต่อๆไปครับ ปรับออปชั่นเล็กน้อย เพิ่มมาเรื่อยๆ

เหมือนหลายๆยี่ห้อ ออปชั่นต่างๆจะเยอะ ก็ช่วงปลายอายุตลาด

ขอบคุณครับ ผมก็หวังว่าตรีเพชรจะปรับออปชั่นโดยใส่ตัวนี้เข้าไป เสียดายตัว Vcross ของ New D-Max คือข้างในดีงามเลยครับ ออปชั่นที่ใส่เข้ามาก็ดีมาก ถ้าเพิ่มตัวกล้องบันทึกภาพแบบตัวเก่ามาด้วยมันจะยิ่งทำให้ดูว่าใส่เข้ามาเต็มที่ สำหรับคนยอมจ่ายแพงครับ

• Newbie
  • *
ถ้ามีสายมารอ ลองดีลกะเซลส์แถมให้ดูได้มั้ยครับ หรือให้ขอราคาส่วนลดพิเศษ เบิกของ 0 มาใส่เลยก็น่าจะได้อยู่นะครับ เน้นๆกับเซลส์หน่อยว่าต้องของ 0 เท่านั้น

ผมเคยถามเซลล์ครับ เซลล์บอกตัวนี้แถมให้ไม่ได้ เพราะว่าแพงครับ ที่ผมเคยถามราคาคร่าวๆ ถ้าจะติดเอง ตัวละเป็นหมื่นเลยครับ
ถามไว้เมื่อสัก 2 ปีที่แล้วครับ

• Newbie
  • *
มันต้องมี เพียงแต่ว่าต้องรอ "ก็อกสอง" นะ

ครับผม ได้แต่รอแล้วครับ

• Newbie
  • *
เคยคุยกับศูนย์อีซุซุแห่งนึงเค้าบอกเบิกกระจกพร้อมกล้องตัวนี้มาใส่รุ่นใหม่ได้ครับ แต่ต้องมีการจั้มสายไฟนะครับ

น่าจะใช่นะครับ เพราะตัวเก่าของผม V-Cross ก็ใส่มาให้ครับ ก็เลยแปลกใจว่า ตัวเก่าใส่มาให้ แล้วทำไมโฉมใหม่ถึงไม่มี
เสียดายอย่างมากครับ

ออฟไลน์ SM.

มั่นใจว่ามีแน่ครับ แต่ไม่ใช่ตอนนี้

ออฟไลน์ tnp_super

อย่าว่าแต่กล้องหน้าเลยครับ รุ่นท๊อปกระจกมองหลัง จะให้แบบตัดแสงอัตโนมัติมาให้หน่อยก็ไม่ได้

ออฟไลน์ songjudo

• Newbie
  • *
ยังไม่ถึงเวลายัดออฟชั่นครับ ค่ายนี้จะน่าใช้สุด ๆ ก็ต่อเมื่อปลายอายุตลาด ของเต็ม แม้รถที่มีออฟชั่นเยอะยังแอบมองเลยครับ เปลี่ยนโฉมเล็ก ๆ น้อย ๆ ทุกปี ออฟชั่นเพิ่มทุกปี

• Newbie
  • *
มั่นใจว่ามีแน่ครับ แต่ไม่ใช่ตอนนี้

รอครับผม