ผู้เขียน หัวข้อ: Accord โฉมปัจจุบันไมเนอเชนไปหรือยังครับ  (อ่าน 5183 ครั้ง)

ออฟไลน์ setta

• Newbie
  • *
Accord โฉมปัจจุบันไมเนอเชนไปหรือยังครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 18:51:32 »
1.ไม่ทราบว่าแอคคอดโฉมปัจจุบันมีการไมเนอเชนไปแล้วหรือยังครับ

2.ถ้ายังไม่ทราบว่าจะมีการไมเนอเชนเมื่อไหร่ครับและมีอะไรที่เปลี่ยนแปลงไปบ้าง

3.คำถามสุดท้ายครับแอคคอดโฉมนี้จะมีการเปลี่ยนโฉมเลยปีอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 18:53:18 โดย setta »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: Accord ไมเนอเชนไปหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 18:55:18 »
ไมเนอร์แล้วครับ แต่รุ่นใหม่มาอีกที 2013 ครับ

รายละเอียด http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2035:honda-accord-minorchange-2011-2-&catid=85:new-cars-in-thailand&Itemid=55
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ setta

• Newbie
  • *
Re: Accord โฉมปัจจุบันไมเนอเชนไปหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 19:11:20 »
ขอบคุณครับ ไมเนอเชนมองแทบไม่ออกเลยแฮะรุ่นนี้

ออฟไลน์ HYDE--

Re: Accord โฉมปัจจุบันไมเนอเชนไปหรือยังครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 19:24:43 »
ปรับออฟชั่น เพิ่มรุ่น 2.0EL กะ 2.0EL Navi
เพิ่มสี เปลี่ยนกระจังหน้า เพิ่มแมกลายใหม่ แล้วก็ มีภายในดำ

แค่นี้ครับปกติผมเห็น MC ของ Honda ก็ประมานนี้แหล่ะ
Honda จะมีอายุการตลาดประมาน 5-6 ปีครับ ยกเว้น FD ที่ลากยาว
Accord โฉมนี้ ออกปี 2008 ตอนนี้ก็ 3 ปีกว่าแล้ว แต่ยังไม่มีท่าทีึว่าจะออกรุ่นใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 19:31:02 »
nanochangeสุดๆ ต่อไปคงทำแบบนี้ไม่ได้แล้ว ขืีนยังไม่ง้อลูกค้าเหมือนเดิม มีหวังโดนนิสสันแซงแน่

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 19:40:56 »
nanochangeสุดๆ ต่อไปคงทำแบบนี้ไม่ได้แล้ว ขืีนยังไม่ง้อลูกค้าเหมือนเดิม มีหวังโดนนิสสันแซงแน่
อาจจะเป็นผู้บริหารคนเก่าแน่ๆครับ ผมว่าคนใหม่คงเอาใจคนไทยมากน่าดู ไม่น่าอาจมีปรับออปชั่นเล็กน้อยให้ทันยี่ห้ออื่นเค้าก็เป็นได้นะครับ

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 19:51:17 »
minor change น้อยมากๆครับ มีกระจังหน้า กับเส้นโครเมี่ยมที่ไฟท้ายฝากระโปรง
ปกติรถเก๋ง จะขายประมาณ 4-5ปีครับ แล้วจึงเปลี่ยนโฉม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 20:00:34 »
สำหรับ Accord โฉมนี้นะครับ ให้ภายในดำ ผมว่าสวยดีครับ
แต่ผมว่า น่าจะให้ปุ่ม Push start มาได้แล้วนะ ขนาด Teana 200XL กะ Camry 2.0G ยังให้เลย แต่อันนี้ ตัวทอปก็ไม่ให้
พวงมาลัย อยากให้หนืดกว่านี้หน่อยอะ รถคันใหญ่ขนาดนี้ ความมั่นใจในความเร็วสูงให้ได้แค่นี้ ไม่เลวร้าย แต่ผมว่า ไม่สมราคาเลยครับ ปรับปรุงด่วนเลย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 20:03:14 »

เห็นได้ชัดเลยว่า T กะ H ประเทศไทย ไม่ตั้งใจผลิตรถให้ออกมาดีเท่าที่ควรครับ

โดยเฉพาะ ตัว T เพราะคิดว่า ยังไงลูกค้าก็เลือกรถเค้า แต่ H นี่ ยังโอเคหน่อยครับ

keanetona

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 21:15:15 »
สำหรับ Accord โฉมนี้นะครับ ให้ภายในดำ ผมว่าสวยดีครับ
แต่ผมว่า น่าจะให้ปุ่ม Push start มาได้แล้วนะ ขนาด Teana 200XL กะ Camry 2.0G ยังให้เลย แต่อันนี้ ตัวทอปก็ไม่ให้
พวงมาลัย อยากให้หนืดกว่านี้หน่อยอะ รถคันใหญ่ขนาดนี้ ความมั่นใจในความเร็วสูงให้ได้แค่นี้ ไม่เลวร้าย แต่ผมว่า ไม่สมราคาเลยครับ ปรับปรุงด่วนเลย

จริง!

ถ้ามีคนรับเปลี่ยนจากสีเบจเป็นสีดำ ผมอาจไปเปลี่ยน

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 22:32:07 »

เห็นได้ชัดเลยว่า T กะ H ประเทศไทย ไม่ตั้งใจผลิตรถให้ออกมาดีเท่าที่ควรครับ

โดยเฉพาะ ตัว T เพราะคิดว่า ยังไงลูกค้าก็เลือกรถเค้า แต่ H นี่ ยังโอเคหน่อยครับ

จริงๆ แล้ว ถ้าว่ากันตามตรง พอคูรเป็นผู้ตามและคิดจะแข่งกับผู้นำ
ก็ต้องมีอะไรที่ "มากกว่า" ผู้นำ เป็นธรรมดาครับ

ไม่อย่างงั้น ก็เป็นได้แค่ "ผู้ตาม" อยู่วันยังค่ำ

เพียงแต่ผู้นำส่วนใหญ่มันจะเหลิง คือว่า ตรูดีแล้ว แน่แล้ว พอใจแล้ว
จนละเลยที่จะใส่ใจกับสิ่เล็กๆน้อยๆรอบข้าง จนทำให้ตกลงมาจากบังลังก์
ก็มีตัวอย่างกันให้เห็นร่ำไป

ออฟไลน์ tonine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 23:05:19 »
 เพราะ nano-change นี่แระ เทียน่าถึงได้แซงได้ไง 555
เป็นไมเนอเชนที่น่าเกลียดมาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 23:33:48 »
Epic fail เลยล่ะ MC ของ Accord เนี่ย
City MCทีแรกคิดว่า fail เหมือนกัน แต่ดูไปดูมาบนถนนแล้ว ไม่ fail แฮะ แถม cool เล็กๆอีกต่างหาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 14:53:20 »
ผมมองว่า MC ของ Accord หน่ะ ทำให้รถดูสวยขึ้นเหมือนกันนะครับ ก็ทำได้ดีในระดับนึง
แมกของตัว 2.4 ลายใหม่ สวยดีนะผมว่า กันชนหน้าหลัง ก็สวยดี ผมเองยังอยากได้เลย
ภายในดำ ถ้าจะทำจริงๆ ศูนย์น่าจะทำได้นะ แต่คงแพงคอตอะ

แต่พี่ไม่คิดจะปรับปรุง"ใส้ใน"ของรถบ้างเลยหรอค้าบบบ ขอช่วงล่าง กะ พวงมาลัยให้มันแ่น่นๆหน่อย
อะไรๆก็ดีนะ แต่เวลาเข้าโค้งยาวๆบนทางด่วน ผมว่าขับ Fiesta ยังเครียดน้อยกว่าเลยครับ

keanetona

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 16:25:15 »
ผมมองว่า MC ของ Accord หน่ะ ทำให้รถดูสวยขึ้นเหมือนกันนะครับ ก็ทำได้ดีในระดับนึง
แมกของตัว 2.4 ลายใหม่ สวยดีนะผมว่า กันชนหน้าหลัง ก็สวยดี ผมเองยังอยากได้เลย
ภายในดำ ถ้าจะทำจริงๆ ศูนย์น่าจะทำได้นะ แต่คงแพงคอตอะ

แต่พี่ไม่คิดจะปรับปรุง"ใส้ใน"ของรถบ้างเลยหรอค้าบบบ ขอช่วงล่าง กะ พวงมาลัยให้มันแ่น่นๆหน่อย
อะไรๆก็ดีนะ แต่เวลาเข้าโค้งยาวๆบนทางด่วน ผมว่าขับ Fiesta ยังเครียดน้อยกว่าเลยครับ

ช่วงล่างน่าจะปรับให้หนึบอีกนิด แต่ฟีลสปอร์ทนี่ใช้ได้ละ ส่วนพวงมาลัย ความฉับไวน่ะได้ แต่ น้ำหนักพวกมาลัยควรปรับอย่างแรง (แต่มันดีอีตอนถอยจอดนี่แหละ เบาแรงดี)