ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับฟิล์มรถยนต์  (อ่าน 3425 ครั้ง)

ออฟไลน์ UpInTheAir

• Newbie
  • *
เกี่ยวกับฟิล์มรถยนต์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 17:57:19 »
เลือกยี่ห้อไหนดีครับ lamina / 3m / hikool เลือกไม่ถูก ส่วนตัวคิดว่าไม่แตกต่างกันมาก แต่ยังสงสัยอยู่ว่ายี่ห้อไหนใช้คุ้มสุดครับ แนะนำรุ่นมาให้เลยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: เกี่ยวกับฟิล์มรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 18:21:29 »
ฟิล์มดำ หรือฟิล์มสีปรอทครับ ?

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 19:02:34 »
เลือกยี่ห้อไหนดีครับ lamina / 3m / hikool เลือกไม่ถูก ส่วนตัวคิดว่าไม่แตกต่างกันมาก แต่ยังสงสัยอยู่ว่ายี่ห้อไหนใช้คุ้มสุดครับ แนะนำรุ่นมาให้เลยก็ได้ครับ

ที่บ้านใช้แต่ลามิน่าครับ กันความร้อนดี สีสวย ขับสบายตาครับ ที่นี่บริการคอลเซ็นเตอร์สุดยอดครับแอบชม

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:38:17 »
ลามิน่า

แนะนำ รอบคัน 60

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 21:28:40 »
เอาจากประสบการณ์ที่เคยใช้มานะครับ

3M = ทน  กันร้อนค่อนข้างดีและคงเส้นคงวา  เนื้อฟิล์มค่อนข้างดีไม่ทึบ แต่สีไม่ค่อยสวยเท่าไรนัก  มีรุ่นให้เลือกน้อย

Lamina  =  สีสวยมาก(ฟิล์มแฟชั่น)   มีรุ่นให้เลือกเยอะมาก  กันร้อนดีมากในช่วงแรกๆ  แต่ไม่ค่อยทนกันความร้อนลดลงชัด ซีดเร็วกว่า 3M พอสมควร

Hi-Kool  =  กันร้อนดี  เนื้อฟิล์มทึบไปหน่อย  สีและรุ่นก็มีให้เลือกเยอะ  ราคาถูก   

ไม่นับพวกรุ่นพิเศษ special อะไรพวกนี้นะครับ เอาแค่รุ่นทั่วๆไป   (ยกเว้น Lamina POP นะครับ)

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 21:52:22 »
ทำไมผมใช้ ทั้ง lamina และ 3mนี้แล้วรู้สึกว่าไม่เวิคซักยี่ห้อนึงเลยแฮะ ตอนนี้หนีมาติด solar gard แล้ว

lamina ทั้งตัว pop anl ติดมา 4 คัน ปีแรกใช้ได้อยู่ ปี 2 เริ่มมีอาการ ปี 3 ลอกทิ้งสถานเดียวแทบไมได้ช่วยไรเลย

3m ใช้ตัว fx กับ fxr มีดีที่สวย แต่กันความร้อนไม่ได้แตกต่างกับ lamina เท่าไหร่เลย ตอนนี้ปีที่ 3 อาการเริ่มเหมือนกับ lamina แล้ว

ออฟไลน์ 13December

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 07:48:03 »
คันใหม่ที่จะซื้อมีนาคมนี้ มองไปที่ solar gard อีกเสียงครับ

ไม่ชอบทั้ง 3m และ ลามิน่า ผมติด 2 คันไม่ชอบเลย

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:36:01 »
รถ 3 คันที่บ้านได้ของแถมติดรถมา 3 ยี่ห้อเลย 3M  ลามิน่า  Hi-Kool ผมว่าคุณภาพก็ตามที่เป็นเกรดของแถมนะครับ
ทุกวันนี้เปลี่ยนไปคบ solar gard หมดแล้วครับ ประทับใจ คุณภาพต่างกันมากมายกับของแถมที่ติดรถมาครับ

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 14:20:10 »
3M ครับ สีซีดช้ากว่ายี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 15:27:42 »
ลองมาเกือบทุกยี่ห้อ ทนแดดเมืองไทยไม่ไหวสักอัน

มาลงตัวที่ vkool นี่แหละ มีpanoramic glass จอดตากแดดยังร้อนน้อยกว่า เก๋งธรรมดาติด lamina เลยฮะ - -a

ออฟไลน์ suksan4

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 20:42:47 »
ผมคิดว่าขึ้นกับงบประมาณ...

ในกลุ่มหนุ่มสาว ชอบความเป็นส่วนตัว
บางท่านเลือกสี เช่นสีเขียว สีชา
ท่านอาจเลือกฟิล์มที่มีใบรับประกัน และพิสูจน์เอกลักษณ์ได้
แต่ละยี่ห้อก็มีทั้งราคาสูง และต่ำ
ร้านค้าที่มีฟิล์มหลายชนิด อาจเลือกบ้านหน้าที่แสงผ่านได้มาก และรอบคันอีกยี่ห้อหนึ่งที่ราคาถูกกว่าก็ได้

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 23:02:34 »
ลองติดยี่ห้อไม่ต้องแพง เช่น hi kool พอซํกสองปีแล้วรู้สึกว่ามันไม่กันไร ก็ลอกเปลี่ยนใหม่ ... ดีมั๊ยครับ ไม่ต้องคิดมากเรื่องราคา
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ TorTy

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 16:07:05 »
ฟิล์มลามิน่ารับประกัน 7 ปีคับ ผมใช้มาตลอดไม่เคยมีปัญหาเลย ใช้ดีมากคับ