ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้ หรือคนที่ใช้ ML250 หน่อยค่ะ  (อ่าน 5845 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
ML250 AMG รถศูนย์ มีเนวิประเทศไทยมากับรถ แต่เป็นภาษาอังกฤษ ไม่ทราบว่า เราจะลงเป็นภาษาไทยได้ไหมคะ? แล้วก็เรื่องปลอดล็อคdvd และทีวี ทำได้ไหมคะ? จะหมดประกันหรือเปลา?

ภายนอก ถ้าอยากแต่งให้เป็นหน้าตาแบบml63 amg มีที่ไหนทำได้ไม๊คะ?

ขอบคุณค่ะ(ป.ล.จองเป็นสีขาวไปค่ะ)

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
Re: รบกวนถามผู้รู้ หรือคนที่ใช้ ML250 หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 15:20:47 »
แต่ง ML63 มีหลายคนรับทำอยู่นะคับ ใน Facebook เท่าทีดูก็มี 2 เจ้าละ
เค้าทำ E63 C63 กัน แต่ ML ผมก็คิดว่าน่าจะทำได้เหมือนกัน
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: รบกวนถามผู้รู้ หรือคนที่ใช้ ML250 หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 17:14:25 »
ลองสอบถามที่นี่ดูครับ http://www.hms-thailand.com/
ทีวีแนะนำต่อตัวรับ Digital TV เดี่ยวนี่ไม่ถึง 5 พันต่อไปดูสบายเลยครับไม่เกะกะแบบดาวเทียมด้วยชัดเหมือนกันอาจจะต้องต่อผ่าน Interface ถ้ารถไม่มีรองรับนะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 18:03:54 »
ขอบคุณค่ะ

tv free กับ tv tuner นี่หมายถึงคนละแบบใช่ไม๊คะ?

tv free คือ ปลดล็อคให้ดูแผ่นได้เวลารถวิ่ง ส่วน tv tuner นี่คือทำให้ดูช่อง 3 5 7 9 ได้ ใช่ไหมคะ?

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 21:03:30 »
ขอบคุณค่ะ

tv free กับ tv tuner นี่หมายถึงคนละแบบใช่ไม๊คะ?

tv free คือ ปลดล็อคให้ดูแผ่นได้เวลารถวิ่ง ส่วน tv tuner นี่คือทำให้ดูช่อง 3 5 7 9 ได้ ใช่ไหมคะ?
คนละแบบใช่ครับ ปลดล้อคคือใส่กล่องหลอกให้ระบบเข้าใจว่ารถจอดอยู่ ถ้าCommandเสียต้องเปลี่ยนก็มีสิทธิ์จะโดนMBThailandเรียกรถไปดูและอาจVoid Warrantyก้ได้ครับ แต่0มักจะไม่รายงานให้MBThailandทราบก่อน แต่ถ้าเป็นรถMBThailandและยังอยู่ในWarrantyก็ไม่แนะนำใหปลดล็อคครับ ถ้าเป็นรถเกรยืก็ทำไปเถอะครับ กล่องนึงประมาณ12000บาทครับ
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 21:38:56 »
เป็นรถศูนย์ค่ะ ^ ^"

เหมือนเคยอ่านในเวบมาเนีย เค้าบอกว่า เดี๋ยวนี้ ศูนย์ก็มีรับปลดล็อคหรือเปล่าคะ? ไม่หมดประกัน

และขอถามอีกนิด เรื่องคำว่า หมดประกัน....  ถ้าหมดประกันนี่คือหมายถึง ยังเอารถเข้าศูนย์ได้ แต่มีค่าใช้จ่าย ใช่ไม๊คะ? หรือเค้าไม่รับเข้าศูนย์แบบรถเกรย์กันเลย?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2013, 22:18:57 โดย puccamam »

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 08:27:24 »
เป็นรถศูนย์ค่ะ ^ ^"

เหมือนเคยอ่านในเวบมาเนีย เค้าบอกว่า เดี๋ยวนี้ ศูนย์ก็มีรับปลดล็อคหรือเปล่าคะ? ไม่หมดประกัน

และขอถามอีกนิด เรื่องคำว่า หมดประกัน....  ถ้าหมดประกันนี่คือหมายถึง ยังเอารถเข้าศูนย์ได้ แต่มีค่าใช้จ่าย ใช่ไม๊คะ? หรือเค้าไม่รับเข้าศูนย์แบบรถเกรย์กันเลย?
ถ้า0บอกอย่างนั้นก็ควรขอคำยืนยันหรือหนังสือให้ชัดเจนครับเพราะอย่างS Classที่ผมใช้เมื่อDVDซึ่งอยู่ในตัวCommandเสียทางMB Thailandเค้าก็เรียกเอารถจาก0ไปตรวจสอบดู ช่างเล่าให้ฟังว่าเมื่อเจ้าหน้าที่เห็นว่ามีการต่อสัญญาณภาพจากDVD Changerภายนอกก็ไม่ว่าอะไรแต่พอเห็นว่ามีการเเงะเอาแผ่นCDที่ติดขัดออกเขาก็ไม่รับเคลมเลยครับ Commandตัวนึงก็เป็นแสนแน่นอน แต่S Classยิ่งแพงใหญ่ราคา3แสนกว่าบาทครับ การปลดล็อคจะต้องมีการTapสายCAN BUSที่ส่งสัญญาณความเร็วลล้อรถไปที่Commandเพื่อตัดภาพขณะวิ่ง กล่องจะแยกสัญญาณออกเพื่อหลอกCommandว่ารถยังไม่วิ่งภาพจึงไม่ตัดครับ ผมเกรงว่าการที่เราTapสายไฟจะเป็นการดัดแปลงทำให้การรับประกันสิ้นสุดสำหรับอุปกรณ์ดังกล่าว แต่ไม่มีผลถึงอุปกรณ์อื่นๆครับ รถ0เข้าได้สิครับ หมดประกันหมายถึงถ้าจะเปลี่ยนชิ้นส่วนนั้นเราก็ต้องออกตังค์เองครับ MB Thailandไม่มีนโยบายซ่อม เปลี่ยนอย่างเดียวแต่ในความเป็นจริงแล้วเราสามารถส่งซ่อมที่เมืองนอกเองก้ได้ ตัวอย่างCommandรถผมเป็นของBeckerผมก็ติดต่อHarman Beckerที่เยอรมนีแล้วให้Star Electronicsที่เป็นตัวแทนBeckerส่งไปซ่อม กลับมาก็ใช้ได้ปกติ ส่วนของMLไม่แน่ใจว่าเป็นยี่ห้ออะไร แต่เคยเปิดของE Classดูเป็นยี่ห้อMitsubishiครับ
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 10:01:52 »
ชัดเจน
ขอบคุณมากๆค่ะ

ป.ล. แล้วเรื่องเนวิฯภาษาไทยล่ะคะ ยุ่งยากเหมือนdvd หรือเปล่า  จริงๆแล้ว สนใจเนวิฯ กับแต่งรถภายนอกมากกว่าค่ะ dvd ไม่ทำก็ได้ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2013, 20:12:16 โดย puccamam »

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 15:34:23 »
ปลดล้อค DVD ไม่ต้องตัดต่อสายไฟแล้วครับ มีตัว adapter ต่อเข้ากับของเดิมเลย จะถอดเมื่อไรก็ได้

ส่วนแผนที่ navi ไทย ราคาราว 2 หมื่นบาทครับ จริงๆ ตัวแผนที่หาได้ไม่ยาก แต่ติดขัดตรง code ครับ ต้องใส่อักษร 4 ตัว เพื่อทำการ activate ให้มัน install ให้ ซึ่งต้อง register ผ่าน MB ครับ ถึงจะได้ code มา  แผนที่ล่าสุดก็ของปี 2013 ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 16:16:59 »
ปลดล้อค DVD ไม่ต้องตัดต่อสายไฟแล้วครับ มีตัว adapter ต่อเข้ากับของเดิมเลย จะถอดเมื่อไรก็ได้

ส่วนแผนที่ navi ไทย ราคาราว 2 หมื่นบาทครับ จริงๆ ตัวแผนที่หาได้ไม่ยาก แต่ติดขัดตรง code ครับ ต้องใส่อักษร 4 ตัว เพื่อทำการ activate ให้มัน install ให้ ซึ่งต้อง register ผ่าน MB ครับ ถึงจะได้ code มา  แผนที่ล่าสุดก็ของปี 2013 ครับ

แล้ว tv tuner ล่ะคะ? ทำได้ง่ายๆแบบนี้หรือเปล่า

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 23:05:53 »

แสดงว่า จะลงเนวิ แผนที่ไทย ภาษาไทย ต้องให้ศูนย์ทำเหรอคะ

ออฟไลน์ Torque

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 13:36:40 »

แผนที่ตัวใหม่สามารถค้นจุดหมายเป็นภาษาไทยแล้วเหรอครับ
มี poi มากขึ้นกว่า V4 เยอะไหมครับ และใช้เสียงค้นหาได้ด้วยไหมครับ
a = F/m