ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามความเห็นเรื่องยางครับ p7 vs primacy 3 runflat vs ps5  (อ่าน 180 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blackorwhite

• Newbie
  • *
เนื่องจากยางเก่า p7 รันดฟรต  ปี 21 ใช้มา 17xxxโล
มีปัญหากับ ช่วงล่างเวลา ผ่านรอยต่อถนน ขอลองสลับยาง กับคันอื่น เป็น primacy 3 zpรู้สึก ดีขึ้นเล็กน้อย ยางปี22
ทีนี้ ตัดสินใจว่า ยางเก่าควรเปลี่ยนทิ้งเลยไหม
ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าควรเปลี่ยนประมาณไหนดี ยางเก่าก้เสียดาย ใช้น้อย
1.primacy 3zp ยางเปอเซน 8-9000 ได้ยางปี 23 (ไม่เคยมีประสบการ ยางเปอเซน ครับ)
2.เปลี่ยนชุดใหม่เต็มๆ 4หมื่นต้นๆ ps5 non runflat

ที่เปลี่ยนจุดประสงค์คือ อยากเช็คให้ชัวว่า รถ ช่วงล่างไม่ได้มีปัญหา อยากแก้อาการ ดีดๆดิ้ดๆ อาจเพราะยางเก่าไหม เลย เปลี่ยนให้หายคาใจ เผื่อเครม 0 เรื่องโชคต่อ

ยาง3 ตัวนี้ ถ้าเทียบกันได้ประมาณไหนครับ ช่วงปี ตามที่ ระบุไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
Re: อยากถามความเห็นเรื่องยางครับ p7 vs primacy 3 runflat vs ps5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2024, 21:21:51 »
ถ้าอยากลองผมจะไม่เอายาง % เพราะตัวแปรมันไม่มาตรฐาน
ยางผ่านอะไรมาบ้างก็ไม่รู้

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
Re: อยากถามความเห็นเรื่องยางครับ p7 vs primacy 3 runflat vs ps5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:14:17 »
ตัดยางเปอร์เซ้นต์ออกจากตัวเลือกก่อนเลยครับ

ส่วนยาง ถ้าจะลองเปลี่ยนจาก รันแฟลต เป็นยางธรรมดา ตัวเลือกเดี๋ยวนี้มีเยอะครับ ทั้งแบรนด์ดัง มาทำยางเกรดรอง หรือ แบรนด์จากเกาหลีมาทำยางในราคาไม่แรงมาก เกรดดีๆก็มีเยอะครับ

ลองเข้าไปส่องรุ่น ยี่ห้อ ยางที่เวปของร้าน ติวานนท์ ดูครับ ผมชอบส่องของเขาดูบ่อยๆเขาจะทำไว้ดีอย่างว่า ยางเบอร์นี้ ใส่ไป เขามีตัวไหนให้เลือกบ้าง จะมีหลายรุ่น หลายยี่ห้อ แล้วเราก็เทียบๆดูเกรดดูราคาไปได้ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN