ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 สอบถามทะเบียนหมวดเก่า 💖  (อ่าน 1549 ครั้ง)

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
💖 สอบถามทะเบียนหมวดเก่า 💖
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2022, 22:50:07 »
ทะเบียนหมวดจับฉลากคืออะไรหรอครับ
มันแตกต่างกันอย่างไรกับทะเบียนปกติ ตอนได้มามันยากหรือง่ายครับ

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
Re: 💖 สอบถามทะเบียนหมวดเก่า 💖
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2022, 00:46:20 »
ทะเบียนหมวดจับฉลากคือ ในช่วงนั้นขนส่งอยากทำให้การให้ป้ายทะเบียนรถมันมีความโปร่งใสขึ้น ทุกเลขเลยแจกจ่ายผ่านการจับฉลากครับ เหมือนกับลอตเตอรี่ ตอนนั้นมีรถคนธรรมดาบางคันได้หมายเลขทะเบียนสวยที่เขาขายกันแพง ๆ ไปด้วย ถามว่าเลขทะเบียนได้มายากไหม ก็เกมของโชคอะครับ แต่โอกาสได้มันแฟร์ที่สุดเท่าที่เคยมีมาแล้ว แต่ทำอยู่ไม่กี่ปีก็เปลี่ยนมาเป็นระบบประมูลเหมือนปัจจุบัน ตอนนี้สถานะมันก็ไม่ต่างกับทะเบียนยุคก่อนประมูล หรือทะเบียนปัจจุบันที่ไม่ใช่เลขประมูลนั่นแหละครับ