ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่อง โช๊คอัพ ของ Innova  (อ่าน 4843 ครั้ง)

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
ปรึกษาเรื่อง โช๊คอัพ ของ Innova
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 13:06:47 »
พึ่งจะเอารถไปเข้าศูนย์มาเมื่อวาน ทางศูนย์แจ้งว่า โช๊คอัพด้านหน้าขวา กับ ด้านหลังขวา เกิดการรั่วซึมแต่ยังใช้ได้อยู่
แต่ผมก็ยังไม่ได้สั่งให้เปลี่ยน เพราะถ้าเปลี่ยนก็คงเป็นของศูนย์ อยากจะลองหาตัวใหม่ๆดูบ้าง

เลยอยากจะถามผู้ที่ใช้ Innova หรือ ผู้มีความรู้เรื่องโช๊คอัพ เข้ามาแนะนำหน่อยครับ
ถ้าจะเปลี่ยนนี่คงเป็นทั้ง 4 ต้นเลย ควรจะเปลี่ยนไปใช้ของอะไรดี ราคาขอปานกลางๆ คุณภาพพอใช้เป็นพอ
เน้น นุ่ม(ผมเตรียมใจไว้แล้วรถมันคงไม่ได้ นุ่ม อะไรมากมายจริงๆ) หนึบ ไม่โคลงมาก

ผมไม่มีความรู้เรื่องโช๊คอัพ รู้เพียงว่ามันมี ตัวที่เป็นแบบ แก๊ส กับ น้ำมัน
ยังไม่เปลี่ยนในเร็วๆนี้ แค่ต้องการหาข้อมูลไปก่อนครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Re: ปรึกษาเรื่อง โช๊คอัพ ของ Innova
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 14:08:39 »
ในคลับเปลี่ยน Tokico Alpha ครับ เปลี่ยนทั้งชุด 4 ต้นเตรียมไว้  4-5 พันครับ สบายๆ ดีกว่าเดิมหน่อยๆด้วยครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
Re: ปรึกษาเรื่อง โช๊คอัพ ของ Innova
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 16:22:14 »
ที่เขานิยมเปลี่ยนๆกันก็ Tokico Monroe Kayaba
ผมคิดว่าที่ต่างๆกันน่าจะเป็นเรื่องความทนทานมากกว่า ราคาพอๆกัน ความนุ่มไม่ต่างกันมาก

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2016, 17:03:56 »
เคยได้ยินว่า Kayaba Red คู่หน้าของ Vigo ตัวเตี้ย
หลัง Fortuner คับ

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 00:41:20 »
ขอบคุณมากครับ จากนี้ลองหาข้อมูลใน google เอาต่อ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 10:07:15 »
tokico นุ่มครับ
ค้ายาบ้า แดง ขี่เกวียนดีกว่า เคยใส่แล้วครับ
'19 Honda Civic EL