ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ Civic RS VS Mazda3 S  (อ่าน 7850 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
ช่วยหน่อยครับ Civic RS VS Mazda3 S
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 18:38:44 »
กำลังจะออกรถใหม่ครับ เหลือแค่ 2 ตัวเลือกแล้วครับ Civic RS กับ Maxda3 S 4 ประตู

ขอตั้งเกณฑ์น้ำหนักตามนี้นะครับ
ความมั่นใจในการขับขี่ 35% เป็นคนชอบขับรถ แล้วก็ขับค่อนข้างเร็วครับ
ความปลอดภัย 25%
ความสวยงาม 20%
ความสะดวกสบาย 10%
ออฟชั่นและประโยชน์ใช้สอย 10%

ถ้าเกณฑ์ประมานนี้ควรเลือกตัวไหนดีกว่ากันครับ

+ + + + + + + + + + + + + + +

วันนี้มีโอกาสได้ลองขับทั้งสองรุ่นแล้วครับแต่เป็นการขับในช่วงสั้นๆเท่านั้นครับยังหาข้อสรุปไม่ได้

เรื่องการขับขี่ ช่วงล่าง ไม่มีคอมเม้นครับได้ลองขับแค่ช่วงสั้นๆ อัตราเร่ง civic ดูดีกว่าครับ เบรคผมว่า civic มั่นใจกว่า***จะลองถามเพื่อนๆที่ขับมาสด้า 3 ครับ เพราะผมรู้สึกว่าเบรคของมาสด้า3คันที่ผมทดสอบมันแปลกๆ แป้นเบรคค่อนข้างลึกผิดปกติ พอกดเบรคไปประมาน 1/3 ของแป้นแล้วไม่รู้สึกว่ารถเริ่มหน่วงเลยครับ ตอนช่วงใช้ความเร็วเลยไม่ค่อยมั่นใจ (ต่างกับมาสด้า2ที่มีอยู่คันนึงมากกกกกก) ไม่ทราบว่าเป็นแบบนี้ทุกคั้นมั้ยครับ

ความสวยงาม ผมให้คะแนนพอๆกันครับ มีส่วนที่ชอบและไม่ชอบปะปนกันไปครับ แต่โดยรวมพอใจทั้งคู่

ความสะดวกสบายกับออฟชั่น civic ดีกว่าแต่ราคาก็สูงกว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: ช่วยหน่อยครับ Civic RS VS Mazda3 S
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 18:52:36 »
ขอรออ่านความเห็นด้วยคนครับ
โจทย์เดียวกับผมเลย เพียงแต่ผม
ต้องการรถที่ขับสนุกและนั่งสบายในคันเดียวกัน
โดยเฉพาะเบาะตอนหลัง

แต่ทั้ง 2 คันมีคาแร็กเตอร์กันคนละแบบ

เลยอยู่ในช่วงการตัดสินใจเหมือนกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2016, 19:11:17 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
Re: ช่วยหน่อยครับ Civic RS VS Mazda3 S
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 18:56:28 »
จากคนใช้มาสด้าสามรุ่น S 5ประตูนะครับ ถ้าพี่เน้น%ไปทางด้านการขับขี่มากกว่าผมว่ามาสด้าตอบโจทย์นะครับอัตราเร่งแน่นอนว่าแพ้ซีวิคโบแน่นอน แต่เอาเข้าจริงผมชอบการตอบสนองของเกียร์สกายแอคทีฟมากกว่า มันฉลาดมากๆ ขับยาวๆเร่งแซงสนุก ทำงานฉับไวตามเท้ามากๆ ผมขับบนบูรพาวิถี 130-140 นิ่งมาก พวงมาลัยหนักแน่นมาก แต่ต้องทำใจเรื่องเสียงผมกันหน่อย สำหรับผม ผมเฉยๆมากที่คนอื่นบ่นว่ามันดังสุดๆ อยากรู้เหมือนกันว่ารถที่เงียบมันจะเงียบขนาดไหน ส่วนตัวแล้วลมที่ผ่านเข้ามาทางกระจกน้อยมาก แต่มาจากพื้นถนนและซุ้มล้อเสียมากกว่า การนั่งด้านหลังผมสูง 180 หัวไม่ชน นั่งได้สบายๆ ตัวเบาะก็กระชับดี เพียงแต่ว่าบรรยากาศมันอาจจะดูบีบๆนิดนึงทำให้อึดอัดบ้าง แต่ถ้าคนที่นั่งหลังขนาดตัวเล็กหน่อยผมว่าก็สบายๆ ถ้ารอได้ให้รอ 3 ไมเนอร์ปลายปีครับ เพราะอาจจะได้เทคโนโลยีด้านความปลอยภัยเพิ่มมากขึ้นพอสมควร แต่เดิมๆที่ให้มาก็ค่อนข้างครบนะครับ ... ถ้าเทียบกับซีวิคแล้ว ส่วนตัวไม่มี ปสก ด้านการขับขี่เลยไม่ขอตอบละกันนะครับ แต่ได้เข้าไปนั่งเล่นมาแล้วในงานมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา ผมว่ามันก็ดูมีอะไรมากกว่ามาสด้านะ ออพชั่นต่างๆ ดิสเพลที่ค่อนข้างอลังการมากกว่า แอปเปิลคาเพล คอนโซลกลางที่ดูมีอะไรมากกว่ามาสด้า มาสด้ามันจะออกแบบมาในแนวเรียบง่ายกว่า ยูสเซอเฟนลี่มากกว่ากันนิดหน่อย มาตรวัดก็แบบสปอตจ๋าไปเลย อันนี้ผมว่าแล้วแต่ชอบนะครับ ห้องโดยสารของซีวิคจะมีพลาสติกเยอะกว่าหน่อย แต่โดยรวมผมก็โอเคกับมันนะครับ ในด้านการใช้งานพลาสติกมันอาจจะทนทานกว่าบุนุ่มในระยะยาวก็ได้ แล้วแต่ชอบครับ แต่เบาะหลังโคตรนิ่ม+จม นั่งแล้วเตี้ย ฝืนๆนิดหน่อย แต่ถ้าพี่เน้นแค่ 10% ผมว่ามีส่วนในการตัดสินใจน้อยทั้ง2ค่าย ... สุดท้ายเรื่องเบรคครับ เบรคมาสด้า3ของผมผมว่าแป้นมันกะง่ายมากนะครับ เหยียบแล้วตอบสนองดีมาก กะก็ง่าย ไม่มีอาการอย่างที่พี่ว่านะครับ ลองไปขับดูอีกทีก็ได้ครับผม พล่ามมาซะเยอะ ยังไงก็ขอให้พี่ได้รถถูกใจนะครับผม มีอะไรสงสัยกับตัวมาสด้า3ถามได้นะครับ มีอะไรก็มาแชร์กันได้ :")

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 19:34:19 »
Civic RS แบบไม่ยากเรยครับ

หากกับ civic ธรรมดาค่อยว่ากัน

สรุป
Handling พอๆกันครับ แต่rs แรงกว่า มันกว่านะดับนึงเลย
นิ่งเงียบ จนถึง180 มี่เริ่มแสดงลิมิตของรถออกมา

ส่วนมาสด้า3ขับสนุกตั้งแต่ออกตัว แต่ในความเร้วสุงเกิน180 ออกอาการเยอะกว่านิดๆ คงเพราะเสียงด้วยแหละ นึกว่าเปิดกระจกขับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Inwsatan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 19:57:08 »
รอดู3ปลายปีก่อนไหมครับถ้าไม่รีบอาจจะได้i-activesentมาแบบcx3 cx5น่าจะคุ้มกว่า

ออฟไลน์ Meliodaz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 20:21:41 »
โจทย์คล้ายๆ ผมเลย แต่ผมเลือกระหว่าง Mazda 3 SP vs Civic Turbo RS

Mazda 3 SP
ข้อดี
1. ช่วงล่าง ดีกว่าจากที่ลองขับ(รู้สึกได้แต่ผมแยกออกไม่ได้มาก)
2. เกียร์ auto 6 speed เสียงเล้าใจกว่า
3. ส่วนลด เยอะเพราะออกมานานแล้ว
4. 5 ประตูเอนกประสงค์ในเรื่องของการบรรทุก (ผมชอบไปซื้อ furniture เองบ่อยๆ)
5. ทัศนวิสัย ดีกว่า
ข้อเสีย
1. แคบ (ผมตัวสูงใหญ่)
2. ศูนย์ดีๆ ไกลเกินไปจากบ้านผม

Civic Turbo RS:
ข้อดี
1. เครื่องยนตร์ แรงสั่งได้จริงๆ
2. เกียร์ ตอนแรกที่เห็นสเป็ก ผมร้องยี้ก่อนเลย แต่พอได้ขับแล้วกับเข้า กับรูปแบบการขับ กับสภาวะการจราจร ติดๆ ที่ผมเจอประจำได้อย่างดี
3. Lane watch ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะมีประโยชน์อะไร แต่ช่วยแก้ปัญหา มอเตอร์ไซค์ หลบท้ายได้มากๆ
4. เก็บเสียงดีกว่า (ไม่ได้ให้น้ำหนักมาก เพราะผมชอบปิดวิทยุฟังเสียงเครื่อง)
5. ห้องโดยสารกว้างกว่า นั่งสบาย เบาะคนขับปรับได้เกือบ perfect
ข้อเสีย
1. เกียร์ CVT ไร้วิญญาณ ถึงแม้มันจะมีเปลี่ยนเกียร์หลอกๆให้ แต่ก็สู้ 6 speed mazda ไม่ได้
2. วัสดุเบาะหลัง ลดต้นทุนจนหน้าเกลียดจริง
3. รถเตี้ย คนตัวสูง ลุกเข้าออก ลำบาก
4. ทัศนวิสัยการมองเห็น สู้ mazda ไม่ได้
5. รถใหม่ ยังไม่รู้จะมี defect อะไรบ้าง

ตอนนี้รับ Civic มาแล้ว โดยรวมตอบโจทย์สไตล์ การขับรถเรื่อยๆของผมซึ่งมีแค่แซงหลบรถช้าแช่ขวา
จุดหลักๆที่ชอบ
1. เกียร์ CVT ที่วิ่งบนทางด่วน ก็เร่งได้ไม่อืด เหมือน CVT Nissan พอลงทางด่วนเจอรถติด ก็ไม่กระโชกโฮกฮากตอนเปลี่ยนเกียร์เวลากระดึ้บๆ
2. Lane watch อันนี้ผมมองว่าเหมาะกับตอนรถติดๆ ในกทม ที่มี มอเตอร์ไซค์ แทรกเลนมากๆ มองเห็นดีมาก
3. เครื่องยนตร์ ที่มีเรี่ยวแรง และประหยัดน้ำมัน (14-15 km/l) เหยียบแว้บๆ ไหลไป 120 km/hr ไม่รู้ตัว

ออฟไลน์ NongEak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 20:24:18 »
จากตัวเลือก 2 คันนี้
ผมเลือก civic RS ครับ เสริมข้อดีของตัวนี้นิดนึง Civic RS รุ่นนี้อะไหล่ทุกอย่าง+การประกอบรถยนต์ มาจากจังหวัดปราจีนบุรีทุกขั้นตอน เวลาจะเครมอะไหล่ มั่นใจได้ว่ามีstock+ได้รับบริการรวดเร็วแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2016, 20:32:07 โดย NongEak »

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 20:37:31 »
RS สิครับ
เกียร์ cvt honda ตัวนี้ใช้ได้เลยนะครับ
จะมีติก็แค่คอนโซลกลางสูงไปนิด แต่ท้าวแขนดันต่ำไปหน่อย

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 20:43:22 »
Mazda3เบรกลึกครับไหลนิดๆแต่ก็เอาอยู่นะครับเคยกดจาก140-60หน่วงดีมากตอนกดเบรคมีลดเกียร์ให้ด้วย
Civicยังไม่เคยลองครับถ้าไม่ใช่rsคงไป3แน่ๆเพราะโบทำให้คิดหนัก555😂 แต่ส่วนต่าง200kเก็บไว้รอหัวตัด2.5หรือ2.2dและกัน^^

ออฟไลน์ Monsterz

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 20:51:13 »
ตามน้ำหนักที่ให้มา civic RS แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Tha10050

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 21:29:11 »
ถ้าซื้อตอนนี้เลย ไม่รอดู MC ของ มาสด้า

จากโจทย์ของ จขกท.
ถ้าเป็นผม ผมไป Civic X 1.5T RS ครับ

ออฟไลน์ bia

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 21:56:21 »
พึ่งไปลอง mazda มาเลย ชอบคันเร่ง Civic Turbo มากกว่ามันตามเท้าดีแต่ชอบเบรค 3 มากกว่ากดได้ลึกดีทำให้ขับได้นิ่มนวลกว่า เพราะเหมือนคันที่ใช้อยู่เลยรู้สึกดีกว่า ขับ 3 รู้สึกนิ่งกว่า civic กระด้างกว่าแต่ก็ดีกว่าคันที่ใช้อยู่เยอะเลยเฉยๆ ไม่ชอบหน้าปัด 3 ดูยากโคตรๆ ลองขับจนจะกลับศูนย์แล้วพึ่งเห็นว่าอยู่ได้เข็มวัดรอบเล็กมาก สรุปชอบการขับขี่ของ civic ความปลอดภัยน่าจะเยอะกว่า 3 นะเพราะตัว top sedan มีแค่ ถุงลมคู่หน้าเอง ความสวยงามพอๆ กันแหละ แต่ 3 ออกมานานแล้วแถมหน้าก็ซ้ำไปซ้ำมากะรุ่นอื่น แต่ผมว่าไงก็ยังดูได้ไม่เบื่อนะ ความสะดวกกะประโยชน์ใช้สอยอันนี้ไม่ค่อยรู้ แต่ 3 แคบกว่าชัดเจน ถ้าให้ผมเลือกก็คงไป civic rs เพราะมันกลางๆ ดี มีศูนย์ใกล้บ้านด้วย

ออฟไลน์ ottomjd

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 22:32:40 »
คู่นี้ถ้า ณ เวลานี้ ผมเลือก civic rs
แต่ถ้าไม่รีบก็รอดู MZ3 MC ก็ดีนะครับ อาจจะได้คอนโซลใหม่คล้าย CX-4
ถ้าไม่รีบรอดูช่วงปลายปีก็ไม่เสียหายครับ แต่ถ้ารีบใช้รถจัด civic ไปเลยครับ

แต่ถ้าเป็นรถผมนะ ผมรอดู MZ3 MC ครับ
มีหลายสิ่งที่ไม่ถูกใจใน Civic อะครับตามที่ท่านด้านบนบอกไว้ และรูปทรงสวยเฉพาะด้านหน้า ด้านหลังดูไงก็แปลกๆ ท้ายมันลาดเอียงไม่สมส่วน หรืออาจยังไม่ชินตาก็ไม่ทราบ
แต่สิ่งที่ชอบใน civic คือ กว้าง นั่งสบาย เบาะหลังก็นั่งสบาย แต่ไม่เหมาะกับคนสูงอายุ เวลาลุกคงลำบากน่าดู เบาะมันดูจมๆ ราคาขายต่อที่ดีกว่า รถเพิ่งเปิดตัวอีกนานกว่าตกรุ่น

ไงก็ขอให้ได้ๆคันที่ชอบนะครับ

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 22:59:48 »
แป้นเบรคมาสด้าจะลึกนิดนึง แต่ก็ linear ตามเท้าดี ขับในเมืองคุมจังหวะง่ายมาก ยกเว้นถ้าอัดมาแรงๆ แล้วต้องลดสปีดแบบด่วนๆ จะมีไหลนิดๆ แต่ยังเอาอยู่ รถไม่ส่าย ไม่มีเฟด ถือเป็นเบรคจากโรงงานที่ดีรุ่นนึงครับ

เบรคของซีวิคก็ใช้ได้ครับ หน่วงดี ยังไม่เจอเฟด เพราะไม่มีโอกาสใช้ความเร็วสูงมาก แต่ฟีลลิ่งแป้นเบรค ยัง linear ไม่เท่ามาสด้า 3

ส่วนเรื่องช่วงล่าง ในฐานะที่ใช้ 3 รุ่นปัจจุบันอยู่ ขอเทียบกับ Civic fc รุ่น 1.8 ที่ได้ลองขับ ช่วงล่างซีวิคจะตึงตังน้อยกว่าอยู่หน่อย วิ่งเร็วๆ นิ่งใช้ได้ ใกล้เคียง 3 ครับ ที่น่าตำหนิคือ แฮนด์ลิ่งของซีวิคฟีลจะออกแปลกๆ ผมไม่ค่อยชอบ คือพวงมาลัยมันส่งฟีดแบคมาน้อย ไม่ไว ไม่คม เข้าโค้ง เปลี่ยนเลนไม่ได้ตามสั่ง คือพวงมาลัยลักษณะนี้ควรจะไปอยู่ใน G9 มากกว่า แล้วเอาพวงมาลัย G9 มาใส่แทน น่าจะเข้าท่ากว่านี้ การสาดโค้ง อาการออกเป็นกลาง ท้ายจะออกนิดๆ แต่ความสนุกในแง่ของการเล่นโค้ง ผมยังถือไพ่ 3 เหนือกว่า เพราะพวงมาลัยไว คม บอดี้โรลน้อย ผมลองสาดโค้งเดียวกัน เส้นเดียวกัน ความเร็วพอๆ กัน จับอาการได้สบาย ถ้าได้พวงมาลัยที่เซทติ้งมาดีกว่านี้ ผมว่าขึ้นหัวแถวของกลุ่มได้เลย

ส่วนด้านอัตราเร่ง ผมว่าเหลือเฟือ ขนาดรุ่น 1.8 ผมยังไม่รู้สึกอืดเลย เป็นซีวีทีที่คบหาได้ ฉลาดพอตัว ถ้ารุ่น 1.5 RS สบายหายห่วง โดยรวมๆ ถ้าผมยังไม่ได้ออกมาสด้า 3 มาก่อน มีเขวอยู่ครับ เป็นซีวิคที่ผมชอบมากที่สุดรุ่นนึง นับตั้งแต่ eg เป็นต้นมา ชอบกว่า fd ด้วยซ้ำ เพราะผมไม่ถูกจริตกับเกียร์ออโต้ฮอนด้ามาแต่ไหน แต่ไร อารมณ์ตามใจฉันเกิน ตอนใช้ es ขับทีไรเหวี่ยงตลอด fd มีเพิ่มเป็น 5 สปีด แทนที่จะฉลาดขึ้น ก็เหมือนเดิม พอเปลี่ยนมาเป็นซีวีทีรุ่นใหม่ ค่อยเข้าท่า ทรงรถ เส้นสายก็สวยดี ดูแล้วชวนมอง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 23:07:37 »
รอดู3ปลายปีก่อนไหมครับถ้าไม่รีบอาจจะได้i-activesentมาแบบcx3 cx5น่าจะคุ้มกว่า

สามปีไม่น่าไหวครับ จะออกรถเดือน 7 เดือน 8 นี้แล้วครับ

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 23:19:24 »

สามปีไม่น่าไหวครับ จะออกรถเดือน 7 เดือน 8 นี้แล้วครับ

เค้าน่าจะหมายถึงรอดู mazda3 ตอนปลายปีครับ ตามกำหนดการจะมี mc ปลายปีนี้

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 23:20:05 »
ผมว่าเบรคมาสด้า 3 ตัวที่ผมไปลองน่าจะมีอะไรผิดปกติอยู่พอสมควรครับ คุยกับน้องที่ไปนั่งลองด้วยเค้าก็บอกว่าตอนผมขับมาสด้าดูแปลกๆ

ที่แรกคาดหวังไว้ว่าเซตติ้งต่างๆกับฟิวลิ่งการขับขี่จะดีกว่านี้ ตอนนี้เลยเอียงมาทาง RS มากกว่าแล้ว สงสัยว่าจะต้องไปหาลอง 3 ที่อื่นอีกซักรอบ

ได้เรื่องยังไงจะกลับมาส่งข่าวนะครับ ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 23:21:16 »

เค้าน่าจะหมายถึงรอดู mazda3 ตอนปลายปีครับ ตามกำหนดการจะมี mc ปลายปีนี้

ผมอ่านผิดเองขออภัยครับ ดึกแล้วหูตาไม่ค่อยจะดี 555

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 23:30:37 »
ตอนนี้ civic rs ครับ ทรงใหม่กว่า ดูเท่กว่า แรงกว่านิดๆ แต่ mazda 3 ก้โอเคครับแค่ภายในงั้นๆไป เรื่องความแรงผมว่าแพ้ไม่เยอะนะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 23:50:43 »
ถ้ารอได้ รอดู 3mc ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 01:41:15 »
ส่วนต่าง แสน สองแสน ถ้าได้เครื่องที่ แรง ขึ้น บางที ลูกค้าบางคนก็ ยอม จ่ายแพงขึ้นนะครับ

ถ้า 3 Minor อยากให้ลองใส่ เครื่อง 2.5 กะ 184 แรงม้า มาลองตลาด หน่อยนะครับ
 ;D ;D ;D

ถ้า ยังไม่รีบใช้รถ รอ Minor 3 มาก่อนกะได้นะครับ ถ้าตอนนั้นยังไม่โดนใจ วนกลับมา Civic
ก็ได้ ส่วนลดเพิ่มกว่าตอนนี้แน่ๆอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2016, 00:16:53 »
เอาRSไปเปลี่ยนช่วงล่างผมว่าเหมาะกับ จขกท. เลย

ออฟไลน์ min217

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2016, 08:33:39 »
Civic RS ครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2016, 09:57:04 »
Civic Turbo RS อีกเสียงครับ แต่ถ้าตัว1.8 ธรรมดา 3 น่าสนใจกว่า
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2016, 13:07:31 »
Civic RS ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2016, 13:13:46 »
ชม.นี้ ต้อง RS ครับ

ช่วงล่างโรงงานอาจสู้ M3 ไม่ได้   แต่+ - ปัจจัยอื่นที่ตามมา   RS เข้า win