ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเตือนใครคิดจะย้ายหนีน้ำมาพัทยา  (อ่าน 11154 ครั้ง)

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ผมก็ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้มากนัก ส่วนใหญ่เน้นตอบใสกกว่า คราวนี้ขอตั้งสักหน่อย คือว่าผมมาอยู่พัทยาได้4วันแล้ว ใครคิดจะมาพัทยาคิดให้ดีนะครับ ของกินที่นี่เริ่มหายากแล้ว น้ำเปล่าเริ่มหมด ของกินของใช้ต่างๆเริ่มน้อยลง คนกรุงเทพฯ มากันเยอะตอนนี้ ผมถามหลายๆร้านบอกว่าของสั่งไปแล้วมาส่งไม่ได้เพราะทางน้ำท่วม ที่พักตอนนี้ก็ราคาขึ้นเพราะสิ้นปีฝรั่งจะหนีหนาวมาอยู่กันเยอะ คิดให้ดีนะครับ ขอให้ทุกคนโชคดี ตูดแห้งนะ

ออฟไลน์ zamba

• Newbie
  • *
Re: ขอเตือนใครคิดจะย้ายหนีน้ำมาพัทยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 23:46:15 »
บางแสนก็เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ CRO

Re: ขอเตือนใครคิดจะย้ายหนีน้ำมาพัทยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 23:50:52 »
ภูเก็ต ของในห้างบางอย่างขาดตลาดครับ อาทิข้าวถุง แพมเพิด มาม่า เครื่องกระป๋อง แต่ของกิน ของสดยังอุดมครับ :)
ส่วนเครื่องกระป๋องคงไม่ต้องเป็นห่วงสามารถนำเข้าจากมาเลเซียได้ครับ :>

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 00:11:12 »
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ญาติผมก็กำลังจะไปอยู่ที่บางแสนชั่วคราวแล้ว

ถ้าของขาดจริงก็คงลำบากไม่ต่างจากกรุงเทพแน่ แค่ไม่ต้องกลัวเรื่องน้ำท่วม

ส่วนผมถ้าหนักจริงๆก็แว๊บไปเพชรบุรีแทนละครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 00:19:16 »
เพชรบุรี หัวหินไม่ต้องห่วงครับ ตอนนี้ คนกรุง อยู่กันเพียบเลยทีเดียว

ทั้งหมดทั้งสิ้น อยู่ที่ Supply chain และ Logistic นั่นละครับ
ว่าจะกู้กลับมาได้เมื่อไหร่ ที่แน่ๆ ถ้าไปทางใต้ คิดให้ดีๆ
เพราะปลายเดือนนี้ ต้นเดือนหน้า มีโอกาสที่ เส้นทางสายใต้ จะถูกตัดขาด
ในขณะที่ ทางเหนือ และอีสานจะเริ่มกลับมาใช้การได้อีกครั้งพอดีๆ

และทางใต้เอง ก็น่าจะมีเหตุการณ์ฝนชุก หรืออาจมีเหตุอะไรบางอย่าง ในเดือนพฤศจิกายน
ดังนั้น ตั้งมั่นอยุ่ในความไม่ประมาทนะครับ คิดให้ดีๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 00:22:15 »
ตอนนี้ผมก็ยังอยู่กทม.

แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ คงหาทางขึ้นอีสาน (ซึ่งก็นึกไม่ออก ไปทางไหนดี) แต่โซนนั้น มีบางจุดยังพออยู่ได้ และคนกทม. ไม่ได้ไปกันเยอะมากครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ motion

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 00:33:11 »
แนะนำเลยครับ เพิ่งกลับจากบึงกาฬมาครับ

ของซื้อของขาย ไม่ต้องไปโลตัสครับ สนับสนุนชาวบ้านร้านโชว์ห่วยเอา และลาวก็ส่งสินค้ามาฝั่งนี้ได้ครับ

แต่พอผมกลับมาถึงบ้านที่พัทยาเมื่อเช้านี้ก็ต้องอึ้ง!!!! เช่นเดียวกับเจ้าของกระทู้

ออฟไลน์ vashali

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 00:41:25 »
ผมคนภาคเหนืองนะคับ แนะนำเล่นๆ เผื่อเอาจริง สำหรับคนที่ปรับตัวง่าย ลางานมาอยู่ทางภาคเหนือคับ หาบ้านเช่า ในตัวเมืองหรือชนบท
ทรัพยากรต่างๆ มี พร้อม ทั้งปัจจัยสี่และอินเตอร์เน็ต ในราคาเดือนละสอง-สามหมื่น

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 00:49:46 »
ตอนแรกก็คิดว่าจะไปเชียงใหม่ เพราะน้ำลดแล้วหลายๆสิ่งน่าจะเข้าที่เข้าทางแล้ว แต่ผมมีคุณยายอายุเกือบ90แล้ว ยังไงก็ไปไกลไม่ไหวแน่ๆ แนะนำอีกอย่างครับ ใครมีเครื่องกรองน้ำแบบmobile เอาติดมาด้วยนะครับ มันเป็นประโยชน์แน่นอน

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:33:58 »
ผมก็กำลังจะหนีน้ำครับ...เรียนอยู่ศาลายา สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจเท่าไหร่ จะหนีกลับบ้านที่เชียงใหม่แล้ว ไปรับอากาศเย็นๆดีกว่า....

ใครไม่รู้จะไปไหนขึ้นเหนือกันครับ แหะๆ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:43:19 »
ภูเก็ต ของในห้างบางอย่างขาดตลาดครับ อาทิข้าวถุง แพมเพิด มาม่า เครื่องกระป๋อง แต่ของกิน ของสดยังอุดมครับ :)
ส่วนเครื่องกระป๋องคงไม่ต้องเป็นห่วงสามารถนำเข้าจากมาเลเซียได้ครับ :>

ภูเก็ตเป็นแบบนี้ครับ +1   แต่รู้สึกว่าตอนนี้ข้าวสารแพงมาก

ออฟไลน์ mew123765

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 07:18:58 »
ดีนะผมจะเอารถไปจอดบ้านที่พัทยาแล้วไปอยู่บ้านญาติที่สัตหีบ ผมว่าที่กองเรือยุธการน่าจะไม่ขาดของกินแน่ๆ  ;D

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 07:35:53 »
กะไปพัทยา สงสัยได้ปรับแผนไปที่อื่นแทนล่ะมั้ง
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 08:23:31 »
มาอยู่นครนายกกับผมดิ ไม่ไกลกรุงเทพของกินของใช้ทั่วไปยังพอมีไม่ขาดแคลน ข้อสำคัญยังไงน้ำก็ไม้ท่วมแล้วเฉพาะโซนที่ผมอยู่นะ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 08:26:24 »
เพชรบุรี หัวหินไม่ต้องห่วงครับ ตอนนี้ คนกรุง อยู่กันเพียบเลยทีเดียว

ทั้งหมดทั้งสิ้น อยู่ที่ Supply chain และ Logistic นั่นละครับ
ว่าจะกู้กลับมาได้เมื่อไหร่ ที่แน่ๆ ถ้าไปทางใต้ คิดให้ดีๆ
เพราะปลายเดือนนี้ ต้นเดือนหน้า มีโอกาสที่ เส้นทางสายใต้ จะถูกตัดขาด
ในขณะที่ ทางเหนือ และอีสานจะเริ่มกลับมาใช้การได้อีกครั้งพอดีๆ

และทางใต้เอง ก็น่าจะมีเหตุการณ์ฝนชุก หรืออาจมีเหตุอะไรบางอย่าง ในเดือนพฤศจิกายน
ดังนั้น ตั้งมั่นอยุ่ในความไม่ประมาทนะครับ คิดให้ดีๆ

ผมย้ายไปที่ม.ศิลปากร เพชรบุรีชั่วคราวครับ

ของหม่ำน่าจะไม่ต้องห่วง   ;D

ออฟไลน์ p111222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 08:31:08 »
เพิ่งกลับมาพอดี..

ช่วงที่ไป ข่าวเรื่องน้ำประปาเหลือง+กลิ่นเริ่งแรงขึ้นเรื่อยๆ
ลองหาซื้อน้ำเปล่าดู..เกลี้ยงครับ ทั้งเทสโก้ บิ๊กซี 7-11
สุดท้ายมาเจอที่แฟมิลี่มาร์ท เลยเหมาเค้ามาเลย

ถ้าใครจะหาซื้อนะครับ แนะนำห้างไมค์ เลยเซนทรัลไปหน่อย
น้องผมไปซื้อมา ยังพอมีอยู่ครับ(คนไทยไม่ค่อยเดิน)..

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 08:34:53 »
เชียงใหม่ ของกินขาดแคลนเพราะส่งมาไม่ได้เหมือนกันครับ แต่โดยรวมก็อุดมสมบูรณ์อยู่
คน กทม. มาก็เยอะครับ ช่วงนี้ที่พักก็เห็นจองกันเยอะอยู่ โดยเฉพาะพวกห้องเช่ารายเดือนในเมือง

ที่ห้างตอนนี้ ขาดพวกน้ำเปล่า กับมาม่าครับ

ร้านเบเกอรี่บางร้านขึ้นราคาเพราะบอกว่าแป้งหายาก ไม่มาส่งจาก กทม.
ร้านก๋วยเตี๋ยวปิดร้านเพราะลูกชิ้นไม่มาส่งจาก กทม.

ขอให้สถานการณ์คลี่คลายได้เร็ว ๆ เถอะครับ

รู้สึกสงสารเด็ก ม.6 ที่จะสอบเข้ามหาวิทยาลัยปีนี้จัง
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 08:41:08 »
บางแสนก็เหมือนกันครับ

ตอนนี้มาม่า ข้าวสาร น้ำปลา นม เกลี้ยงชั้นของ Lotus, BigC, และ BigC extra เรียบร้อยแล้วครับ
ของสดไปซื้อมาเมื่อวาน ก็มีแต่ไก่ หมูเริ่มจะหายไปแล้ว
เดือดร้อนกันไปทุกย่อมหญ้า แต่ยังไงก็คงไม่สู้คนที่โดนน้ำท่วม
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ zekoza11

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 09:16:35 »
ช่วงนี้ไม่ว่าจะที่ไหน ของก็เริ่มหาซื้ออยากแล้วครับ
เพราะเล่นท่วมกันแบบนี้ ขนส่งลำบาก
ยิ่งของบางอย่าง ก็ผลิตไม่ได้อีก

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 09:29:38 »
ทำไมไม่มองมาทางแปดริ้ว  ปราจีน หรือ นครราชสีมา ละครับ

วิ่งรถจาก กทม. ถึงแปดริ้ว ก็ 40 นาที
วิ่งรถจาก กทม. ถึงโซนนิคมฯ 304 หรือ นิคมกบินบุรี (ปราจีน) โซนนี้ตลาดสดของเยอะ หอพักเยอะ
บ้านเช่าก็เยอะมาก วิ่งรถไม่เกิน 2 ชม.ก็ถึงแล้วครับ
สุดท้ายก็ข้ามไปทางฝั่งโคราชก็ได้ครับ วิ่งรถไม่เกิน 4 ชม.ครับ
หรือแนะนำอีกที่ ก็เลยจังหวัดนครนายกมาหน่อย ก็วิ่งรถไปแถบโซน ม.พระจอมเกล้าพระนครเหนือ วิทยาเขตปราจีนก็ได้ครับ
หอพักบ้านเช่าก็เยอะเหมือนกัน ตลาดสดของก็มีมาก แถมอยู่ใกล้ตีนเขาใหญ่ด้วยครับ

ผมมองว่าทางเพชรบุรี ประจวบฯ คนจะเยอะมากแถมเป็นเมืองท่องเที่ยว ที่พักอาหารแพงๆทั้งนั้น
รวมทั้งโซนทางจังหวัดชลบุรีด้วย ผมว่าค่าครองชีพสูงไปครับ แถมจังหวัดพวกนี้ไม่ใช่จังหวัดเกษตรกรรม
อาหารของกินผมว่าลำบากกว่าทางที่ผมแนะนำแน่ๆ

อาหารในตลาดสดมีเยอะแยะครับ บางวันผมก็ไปซื้อไก่บ้านมาย่างเตาถ่านที่บ้านกิน
บางวันก็เดินไปซื้อปลานิลมาเผาเกลือกินครับ แม่น้ำปราจีนมีกระชังเลี้ยงปลานิล ปลาทับทิมเยอะนะครับ
บ้านเช่าก็ราคาถูกครับ  เพื่อนผมก็ย้ายจากกทม. มาหาบ้านเช่าโซนนี้กัน ได้บ้านเช่าพร้อมเฟอร์ครบ
2 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ แอร์ 2 ตัว ราคาเดือนละ 4000 บาทครับ อย่างแพงไม่เกินหลังละ 5500 บาทครับ
มีเฟอร์ครบ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 10:13:56 »
มาบ่อวินกันมั๊ยล่ะครับ ไม่ท่วมแน่นอนอยู่บนที่สูง แต่เรื่องที่พักอาจลำบากนิดนึง เพราะช่วงน้มีการขยายโรงงานกันเยอะ คนเลยเยอะตามไปด้วยแต่ที่พักผุดไม่ทัน เรื่องของกินของใช้เยอะมากมาย แต่น้ำดื่มที่เป็นขวดเหมือนกันกับทุกที่ หมด

อีกที่ที่แนะนำ สระแก้วครับ สิ่งอำนวยความสะดวกอาจไม่มาก ถือว่าไปแบบโฮมสเตย์ซะก็ดีไปอีกแบบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 10:22:38 »
เพิ่งไปพัทยามาเมื่อวันจันทร์ รถเยอะจริงๆครับ แต่อาหารการกิน ของใช้ในห้าง ยังมีอยู่เพียบ ซึ่งละแวกชลบุรี - ศรีราชา ยังจะหาซื้อพวกนี้ลำบากกว่าเลยครับ
ผมมองว่าชลบุรี เหมาะที่จะอพยพมาจริงๆ ไม่จำเป็นต้องไปพัทยา แถว บางแสน ศรีราชา ที่พักก็มีถมเถ

อ้อ แปดริ้ว ถ้าเป็นไปได้ อย่ามาเลยครับ ในตัวเมืองเมื่อเช้าผมแวะไปดูระดับน้ำมา มันก็ปริ่มๆแล้ว ยังคาดเดาไม่ได้ว่ามันจะท่วมหรือเปล่า เดี๋ยวมาแล้วต้องอพยพซ้ำซ้อนกันอีก

ปล. กรุงเทพฯ - แปดริ้ว หรือจะ แปดริ้ว - ชลบุรี 40 นาที ไม่ได้แล้วล่ะครับ ตอนนี้รถเพียบ ผมอยู่แปดริ้วขับรถมาทำงานอมตะ ทุกวันนี้ใช้เวลาเดินทางร่วม 1.30 ช.ม. แล้วครับ (ปกติไม่เกิน 1 ช.ม.หรือถ้าเหยียบๆหน่อย ก็ราวๆ 40-45 นาที)

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 10:36:14 »
แนะนำลองไปหาที่พักในพะเยาดูครับ ของกินมีเยอะ เพราะไม่ได้รับผลกระทบสักเท่าไหร่

แต่ไม่ค่อยจะมีสถานที่เที่ยว จากพะเยาสามารถไปได้ทั้ง เชียงราย และเชียงใหม่ ถนนดีที่จะไปทั้งสองเส้นทางเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ csamabat

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:30:47 »
ผมอยู่พัทยา รถติดมากมายครับ สังเกตุได้เลยว่า่รถมาจากคนกรุงทั้งนั้น แบกของขึ้นหลังคามากันตรึม ญาติๆผม เพื่อนๆ มากันเพียบ ไปเดินโลตัส บิ๊กซี แมกโคร น้ำซักขวดไม่มีเลย ข้าวก็ไม่มี น้ำตาลก็หมด   ต้องหาซื้อจากร้านขายส่งตามตลาดจะยังมี
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 12:32:30 »
เศรษฐีอยู่หัวหินชะอำเพียบเลยของกินสะดวกมากไม่ขาดเเครน ผมอยู่วันนึงก่อนกลับลงใต้ เจอ Cayenne ไม่ต่ำกว่า 10 คัน 1 ใน 3 เป็น Turbo  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 18:47:54 »
กรรม เพื่อนผม พวกบรรดา เศรษฐี,มลว,มล ชิ่งจาก กทมไปชะอำ หัวหิน ระยองกันเพียบเลยครับ

ไปกันเยอะจริงๆ  คอนเฟิร์ม ยังมีโทรมาถามผมอีกว่าเอ็งไม่มาฟร่ะ มาอยู่กับกรูได้ อาหารกรูตุนไว้เพียบ ;D

เลยต้องบอกไปว่า ข้าจะอยู่สู้ศึกเพื่อปกป้องกรุง อยู่ที่นี่ไม่ไปไหน เมื่อถึงครากรุงแตกจริงเดี๋ยวค่อยคิด

ตอนนี้มีบ้านอยู่หัวหิน เพื่อนอยู่ระยอง ชะอำ แก่งกระจาน ผมนั่งlist แล้วว่า อาจจะลงไปหัวหินอันดับต้นๆ

ไม่งั้นก็โดดไประยองเลยครับ สู้่ๆครับ ศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก

ออฟไลน์ Berkin

• Jr. Member
  • **
    • facebook.com/CHeNlKachen
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 19:51:54 »

เชียงใหม่ ของกินขาดแคลนเพราะส่งมาไม่ได้เหมือนกันครับ แต่โดยรวมก็อุดมสมบูรณ์อยู่
คน กทม. มาก็เยอะครับ ช่วงนี้ที่พักก็เห็นจองกันเยอะอยู่ โดยเฉพาะพวกห้องเช่ารายเดือนในเมือง

ที่ห้างตอนนี้ ขาดพวกน้ำเปล่า กับมาม่าครับ

ร้านเบเกอรี่บางร้านขึ้นราคาเพราะบอกว่าแป้งหายาก ไม่มาส่งจาก กทม.
ร้านก๋วยเตี๋ยวปิดร้านเพราะลูกชิ้นไม่มาส่งจาก กทม.

ขอให้สถานการณ์คลี่คลายได้เร็ว ๆ เถอะครับ

รู้สึกสงสารเด็ก ม.6 ที่จะสอบเข้ามหาวิทยาลัยปีนี้จัง

นะ Gat Pat ก็เลื่อน ไม่รู้ว่าโควตา มช. คณะที่บวก Pat 5 จะเลื่่อนด้วยรึป่าว ปีนี้เลื่อนสอบ Gat Pat และไม่มีการสอบ Gat Pat เดือนกรกฏา รับตรงก็ต้องเลื่อนไปหมดเซเว่น ลำพูน บิ๊กเปาหมด ของขาด แต่มันก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นนะครับ  ยังใงพี่ๆ ทาง กรุงเทพก็สู้ๆ นะครับ

ออฟไลน์ SigsauerP229

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 21:28:33 »
เชียงใหม่อุดมสมบูรณ์ครับ ของกินของใช้เพียบ ค่าเช่าหอพักยังถูกมากอยู่ครับ มาเยอะๆเลยครับอากาศก็กำลังสบายๆ ::) ::)

ออฟไลน์ iiuuiisj

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 22:19:22 »
ไม่สนใจมา เเถว ๆ ตะวัน ออกมั้งหลอครับ

สระแก้ว ระยอง จันทร์ ตราด

ระยอง เริ่มของ ขาด เเล้ว ขนาดหา เเค่ pepsi ไม่ได้เลย  พึ่งไปบ้านญาติมา

ตัวผมอยู่สระแก้ว ทุกอย่างโอเคร น้ำ มีเยอะ เเต่ ขาด พวกๆ บริษัท ที่โดน น้ำท่วม
น้ำเปล่า ทาง จังหวัด มี อยู่ เองอยู่ เเล้ว  เเต่ จะ ขาด เรื่อง เบื่อเพราะไม่รู้จะไปไหน + ร้อน ด้วย
ค่าครอง ชีพ ไม่เเพง  อาหาร ข้าวปา ที่พัก

เเนะนำ ให้มา เเถว ๆ ตะวันออก น่าจะ ดี กว่า   เพราะ อีสาน + เหนือ มัน อยู่ช่วง กำลัง พื้นฟู
ใต้ อาจจะน้ำท่วม  ตะวัน ตก เส้นทางอาจโดยตัดขาด 

เอาใจช่วย ทุกๆ คนครับ