ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 7 แสนจะซื้อ MZ2 , MG3 , Mirage , Mobilio หรืออะไรดีครับ  (อ่าน 7773 ครั้ง)

ออฟไลน์ NIKE

• Full Member
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆ   ;D

ผมขอคำแนะนำหน่อยนะครับ คือ ตอนนี้ผมอยากได้รถไว้สำหรับเดินทางไกลไปมหาวิทยาลัยในต่างจังหวัด อาทิตย์ละ 400 กว่ากิโลเมตร ครับ ไป 200 กลับ 200 จันทร์-ศุกร์ จอดไว้หอครับ อาจจะขับไปใกล้ๆบ้าง ไม่สนใจเรื่องการประหยัดน้ำมัน แต่ถ้าประหยัดก็ดี สนเรื่องช่วงล่างดี กับอัตราเร่งให้ได้พอๆหรือดีกว่า mirage at ก็พอครับ แค่นี้ก็พอครับ

ตัวเลือกที่คิดไว้ คือ   

1.Mazda 2 1.5D หรือ 1.3เบนซิล
   - คันนี้พ่อชอบตัวดีเซลเป็นพิเศษครับ เพราะได้ดิสเบรคหลัง แต่ผมว่าก็ไม่ค่อยจำเป็นนะ และผมไม่ค่อยโอเคกับที่นั่งด้านหลังครับ กลัวได้แบกคนเยอะและอึดอัด
      แต่เห็นรีวิวหลายๆคนบอกว่าเครื่องกับช่วงล่างดี  แต่ถ้าจะเอาต้องเอาสีแดง เพิ่มเงินอีก กลัวจะเกินงบไปอ่าครับ ดีเซล หรือ เบนซิลดีครับ แฮ่ะๆๆ

2.MG3 Xross
   - คันนี้พ่อเหมือนจะไม่ค่อยชอบแต่แม่ชอบครับ เพราะคล้ายๆมินิ เพราะราคาถูกได้อะไรหลายๆอย่างคุ้ม ส่วนผมเฉยๆครับ ไม่ค่อยชอบเกียร์แบบนี้ แต่ผมชอบที่มีมูนรูฟ

3.Mitsubishi Mirage limited 2014
   - คันนี้แม่ชอบมากกกกกผมก็ชอบนะ ที่มีคันนี้ในตัวเลือกเพราะ ราคาถูก รุ่นท๊อปลดได้หลายบาท แต่กลัวเรื่องอะไหล่ต่างๆมันดูบอบบางครับ พ่อไม่ปลื้ม
     แต่เวลาผมกับแม่ไปตจว. ก็จะเช่า มิราจ ประจำครับ เพราะ เล็กและขึ้นเขาดีมากครับ เลยผูกพันนิดๆ

4.Mobilio RS 
   - คันนี้ผมชอบมากกกกกแม่ก็ชอบมั้ง แต่พ่อเฉยๆ ที่สนใจเพราะว่ามี 7 ที่นั่ง ไว้เผื่อขนเพื่อนๆ ขนของเวลาไปเที่ยวกันหลายๆคน จะได้ไม่ต้องเอารถไปหลายคัน
     คันนี้ราคาแอบแพง ไม่รู้ว่าจะคุ้มไหม แต่ไปดูรถมาแล้วก็ไม่เลวร้ายอะไรมากมั้งครับ

....ไม่ใช่รถคันแรกของบ้านครับ ตอนนี้ในบ้านมี Vios 2014, Jazz GD , GE , รถตู้ 1 คันครับ
...ผมคิดไว้นิดนึงแล้วว่าไม่อยากเอารถใหม่ไปจอดหอ เลยอยากเอา Jazz ของแม่ไปแทน แล้วทิ้งคันใหม่ไว้ให้แม่ไว้เดินทางในเมือง วันละ 8-16 กิโลเมตรครับ
....แต่ก็ติดตรงที่ว่า แม่ชอบช่วงล่างแข็งๆพวงมาลัยหนักมากๆ แบบ Jazz ครับ มีคันไหนพอไกล้เคียงบ้างไหม แม่บอกขับวีออสแล้วเวียนหัว แม่ไม่แตะอีกเลย ฮ่าๆๆๆ

ปล.อันนี้คือคัดสรรมาสุดๆละนะครับ เหลือ 4 คัน แต่ถ้าพี่ๆเพื่อนๆ จะแนะนำคันไหนเพิ่มเติมก็บอกมาได้เลยนะครับ พร้อมพิจารณาและรับฟังครับผม แบรนด์ไหนก็ได้ครับ ที่ไม่ใช่โตโยต้านะครับ   

........ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆ  :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2015, 17:12:30 โดย NIZE »

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
Re: งบ 7 แสนจะซื้อ MZ2 , MG3 , Mirage , Mobilio หรืออะไรดีครับช่วยแนū
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 18:55:45 »
ถ้าไม่คิดถึงรถครอบครัว นั่งคนเดียวเป็นส่วนใหญ่ แนววัยรุ่น เชียร์MZ 2 ครับตัวไหนก็ได้(เบ็นซิน,ดีเซล) ยังไม่ตกรุ่นง่ายๆขับได้อีกยาวสาวมองตรึม

แต่ถ้านึกถึงรถครอบครัว ใช้ง่ายยาวๆ ก็โมบิครับ (ผมก็เล็งไว้เหมือนกัน ^ ^)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: งบ 7 แสนจะซื้อ MZ2 , MG3 , Mirage , Mobilio หรืออะไรดีครับช่วยแนū
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 19:00:40 »
เอาวีออสมาใช้ แม่ขับแจ๊สเหมือนเดิม ส่วนพ่อก็จัดมาสด้า 2 ดีเซลไปเลยครับ ตัวล่างสุดก็พอไม่เกินงบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 19:12:52 »
ถ้าไม่คิดถึงรถครอบครัว นั่งคนเดียวเป็นส่วนใหญ่ แนววัยรุ่น เชียร์MZ 2 ครับตัวไหนก็ได้(เบ็นซิน,ดีเซล) ยังไม่ตกรุ่นง่ายๆขับได้อีกยาวสาวมองตรึม

แต่ถ้านึกถึงรถครอบครัว ใช้ง่ายยาวๆ ก็โมบิครับ (ผมก็เล็งไว้เหมือนกัน ^ ^)

ขอบคุณนะครับบบ ฮ่าๆๆ ผมก็คิดถึงอนาคตอยู่อยากใช้ไปนานๆ

เอาวีออสมาใช้ แม่ขับแจ๊สเหมือนเดิม ส่วนพ่อก็จัดมาสด้า 2 ดีเซลไปเลยครับ ตัวล่างสุดก็พอไม่เกินงบ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ แต่วีออสมันเป็นรถของพี่ครับ แม่ให้พี่ไว้ใช้ แห่ะๆๆ

ออฟไลน์ chettaphong

• Jr. Member
  • **
Re: งบ 7 แสนจะซื้อ MZ2 , MG3 , Mirage , Mobilio หรืออะไรดีครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 19:40:59 »
ซื้อแจ๊สใหม่ให้แม่ แล้วเอาแจ๊สแม่มาขับครับ จบ win win

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: งบ 7 แสนจะซื้อ MZ2 , MG3 , Mirage , Mobilio หรืออะไรดีครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 19:45:09 »
ทิ้งแจสให้แม่
ไปออกมาสด้าสองครับ
มิราจผมเฉยๆนะ เมียใช้อยู่ เลยไม่แนะ เสียงเข้าห้องโดยสารรำคาญมาก
ไปเล่นสองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 19:48:25 »
ซื้อรถใหม่ให้แม่ใช้ก่อน  เรายังอยู่อีกนานขับรถใหม่เมื่อไหร่ก็ได้

ออฟไลน์ beercs

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 21:10:53 »
ชอบ มาสด้า 2 ครับ  สวยดี

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 21:12:53 »
ซื้อแจ๊สใหม่ให้แม่ แล้วเอาแจ๊สแม่มาขับครับ จบ win win
ทิ้งแจสให้แม่
ไปออกมาสด้าสองครับ
มิราจผมเฉยๆนะ เมียใช้อยู่ เลยไม่แนะ เสียงเข้าห้องโดยสารรำคาญมาก
ไปเล่นสองดีกว่าครับ
ซื้อรถใหม่ให้แม่ใช้ก่อน  เรายังอยู่อีกนานขับรถใหม่เมื่อไหร่ก็ได้
ชอบ มาสด้า 2 ครับ  สวยดี

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Tha10050

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 22:19:30 »
Mazda 2  Sky Activ  ดีเซลครับ พ่อชอบ เราชอบเยี่ยมเลย
ตัว Sedan ก็สวย ตัว Hatch ก็ เท่ห์
ถ้าเป็นผม จัด Sedan  คนับ

รองๆ ลงมาแต่ไม่อยู่ในตัวเลือก
ก็ 1.0 Ecoboost Fiesta ครับ ตัว Hatch สวยเลยครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 22:49:18 »
ซื้อ mobilio ให้พ่อหรือแม่ใช้ครับ
แล้วก็ยึดรถพ่อมหรือแม่มาใช้ตามความเห็นบน

เวลาไปไหน ก็ไปกันทั้งบ้านได้สบายขึ้น ดูครอบครัวอบอุ่น น่าอิจฉาจะตายไป
แล้วอีกหน่อยเผื่อมีครอบครัว คุณก็ขอ Mobilio คืน

ใช้รถครอบครัวแล้ว จะไม่อยากกลับไปใช้คันเล็กๆอีกเลย เชื่อผมเหอะ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 23:16:04 »
ถ้าจะเอาไว้แบกเพื่อนหมีหลาดกับ MZ2 ตัดทิ้งได้เลยครับ หมีหลาดนี่อีโค่คาร์ วิ่งทางไกลจะเครียดได้ครับผมขับอัลมีร่าถึงขั้นต้องซื้อรถใหม่เพราะทนไม่ไหวตัดทิ้งเลยอีโค่ทั้งหลาย แต่ขับมันส์+ประหยัดผมให้ MZ2 มากสุดตัวดีเซลนะ ตัวเบนซินอีโคคาร์ ไม่ค่อยมีแรงเท่าไร

MG3 วิ่งก็พอๆ กับวีออสครับ แต่ช่วงล่างหนึบดีวิ่งทางไกลสบาย ห้องโดยสารใหญ่พอประมาณ ที่สำคัญคือถูกมาก ซื้อตัวท็อป เปิดซันรุฟ พาเพื่อนเอาหน้าปะทะลมซะหน่อยก็น่าจะสนุกดี

Mobilio ดูจะตรงจุดประสงค์มากสุดครับ ถ้าเอาไว้แบกเพื่อน เรื่องการขับขี่ก็ถือว่าโอเคครับ แต่งช่วงล่างซะหน่อย แต่อย่างว่า เกินงบ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 23:54:17 »
Mazda 2  Sky Activ  ดีเซลครับ พ่อชอบ เราชอบเยี่ยมเลย
ตัว Sedan ก็สวย ตัว Hatch ก็ เท่ห์
ถ้าเป็นผม จัด Sedan  คนับ

รองๆ ลงมาแต่ไม่อยู่ในตัวเลือก
ก็ 1.0 Ecoboost Fiesta ครับ ตัว Hatch สวยเลยครับ

ขอบคุณนะครับ ผมชอบนะ อีโค่บู๊ส แต่ภายในมันแปลกๆ เลยตัดทิ้งไปครับ ;D

ซื้อ mobilio ให้พ่อหรือแม่ใช้ครับ
แล้วก็ยึดรถพ่อมหรือแม่มาใช้ตามความเห็นบน

เวลาไปไหน ก็ไปกันทั้งบ้านได้สบายขึ้น ดูครอบครัวอบอุ่น น่าอิจฉาจะตายไป
แล้วอีกหน่อยเผื่อมีครอบครัว คุณก็ขอ Mobilio คืน

ใช้รถครอบครัวแล้ว จะไม่อยากกลับไปใช้คันเล็กๆอีกเลย เชื่อผมเหอะ

ขอบคุณนะครับ เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับ ผมนี่คิดหนักเลย ฮ่าๆๆ   ;D

ถ้าจะเอาไว้แบกเพื่อนหมีหลาดกับ MZ2 ตัดทิ้งได้เลยครับ หมีหลาดนี่อีโค่คาร์ วิ่งทางไกลจะเครียดได้ครับผมขับอัลมีร่าถึงขั้นต้องซื้อรถใหม่เพราะทนไม่ไหวตัดทิ้งเลยอีโค่ทั้งหลาย แต่ขับมันส์+ประหยัดผมให้ MZ2 มากสุดตัวดีเซลนะ ตัวเบนซินอีโคคาร์ ไม่ค่อยมีแรงเท่าไร

MG3 วิ่งก็พอๆ กับวีออสครับ แต่ช่วงล่างหนึบดีวิ่งทางไกลสบาย ห้องโดยสารใหญ่พอประมาณ ที่สำคัญคือถูกมาก ซื้อตัวท็อป เปิดซันรุฟ พาเพื่อนเอาหน้าปะทะลมซะหน่อยก็น่าจะสนุกดี

Mobilio ดูจะตรงจุดประสงค์มากสุดครับ ถ้าเอาไว้แบกเพื่อน เรื่องการขับขี่ก็ถือว่าโอเคครับ แต่งช่วงล่างซะหน่อย แต่อย่างว่า เกินงบ

ขอบคุณนะครับ ผมก็กังวลเหมือนกันว่า ถ้าเรามีรถ แล้ว เพื่อนๆมันจะเห็นค่าเราเพราะเรามีรถหรือเปล่า มันจะใช้เราไปไหนมาไหนไหม แฮ่ๆๆๆ   

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 00:08:31 »
ตัดข้อ 2 ออกครับ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 00:59:30 »
ถ้าเอาความคุ้มค่า MG3 เลย​ครับ เงิน​เหลือ​อีก​แสนไว้​ใช้​เป็น​ค่า​น้ำมันได้​สบาย ออพชั่นล้น​กว่าตัว​อื่นๆ โดยเฉพาะซันรูฟ

ถ้า​เน้น​ครอบครัว ก็​ต้อง​เป็น Mobilio ตัว​ท็อป แต่​ถ้า​เน้น​เอนกประสงค์ก็ Mobilio ตัว​ล่าง ที่มีกระบะใส่ของมาให้แทนเบาะแถว​ที่ 3

ถ้า​เอา​ขับ​สนุก Mazda 2 แต่​ต้อง​เป็นตัวดีเซลเท่านั้น​ครับ งบ 7 แสนจะ​ได้ตัว​ล่าง​สุด แต่​ออพชั่นก็​ถือว่าเพียงพอ​แล้วครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Poj

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 09:15:09 »
ตอบตามอารมณ์ ถ้าผมเป็นวัยรุ่นและเลือกรถได้

ผมเลือก 2 ดีเซล เป็นคำตอบแรกและสุดท้าย

สมัยเรียน ถ้าใครมีรถคันใหญ่ ลำบากครับเพื่อนชอบอาศัย

เปลืองน้ำมันด้วย

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 10:47:47 »
4 คันในตัวเลือก ถ้าวัยรุ่นก็เลือก mazda2 ดีเซล ไปเลยครับ ขับมิราจคงอึดอัดหน่อย ยกเว้นขับในเมืองน่าจะสะดวก
ไม่ต้องไปคิดเผื่อเพื่อนครับ เหนื่อยทีหลังบอกเลย ขนาดรถผมอัลติสเพื่อนมันยังยัดกันไป 9 คนเลย mobilio คงไม่เหลือ

แต่เป็นผม เอา sonic 1.6 ช่วงนี้คงโปรโมชั่นเพียบ เรื่องซ่อม รถใหม่ผมไม่กลัวอยู่ละ นักศึกษาใช้คงไม่ได้วิ่งเยอะแยะมากมาย
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 15:37:02 »
เชียร์ MZ2 ครับ  ;D
MG มันดูคุ้มกับออฟชั่น แต่ระยะยาวผมว่าไม่คุ้มที่จะเสี่ยงครับ
ปัจจุบันผมก็ขับรถซิตี้ตัวถูกสุดนะ ก็ไม่ได้คิดมากกับออฟชั่นโน้นนี้
ออฟชั่นก็แค่เครื่องอำนวยความสะดวกครับ อย่าไปเอามาคิดเป็นปัจจัยหลักเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 17:00:26 »
Mazda2 อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 20:07:16 »
เชียร์ mz2 sky 1.5 D XD ตัวต่ำสุด 675k อยู่ในงบ
ตัดโมบิไปเพราะเห็นว่ามีรถตู้แล้ว แล้วไม่ต้องขนเพื่อนๆหรอกครับ เปลืองน้ำมัน เอาไว้นั่งกับแฟนก็พอ 555
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 21:22:11 »
2ดีเซลตัวล่างครับ

ออฟไลน์ ariazero

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 22:44:37 »
+1 Honda Mobilio ครับแต่ รุ่นRS ไม่ต้องก็ได้มั้ง

ลดลงมาเป็นตัว S แล้ว
-ติดวิทยุ + กล้องถอยหลัง
-แล้วก็ติดแก้สด้านหลังแทนที่จะเป็นคนนั่ง
4 คนประหยัดระยะยาวๆครับ ในกรณีที่จบแล้วจะมีครอบครัวเล็ก ต่อเลย คุ้มมากครับ
จะคุณแม่ หรือจะ เพื่อนหรือจะ ศูนย์บริการก็น่าจะไว้ใจได้ครับ

ถ้าซื้อให้คุณแม่ในเมืองMitsubishi Mirrage ก็ ok ครับผม หักส่วนต่างจาก Mobilio/M2 ไว้เติมน้ำมัน ***(ในกรณีที่คุณแม่จะทำงานในเมืองนะครับไม่ใช่ไปกลับๆข้ามจังหวัดบ่อยๆ 
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 02:32:48 »
....ขอบคุณสำหรับทุกๆๆๆๆๆ คำแนะนำจากทุกๆคนนะครับบบ

ส่วนมากจะเชียร์ๆไปทางมาสด้า 2 กันซะส่วนใหญ่ แต่ทั้งนี่ทั้งนั้น มันก็อยู่ที่ตัวเราอีกนั่นแหล่ะ

ทางที่ดีที่สุด เดี่ยวผมจะพา พ่อกับแม่ไป ลองขับ ลองนั่ง มาสด้าสองดูนะครับ

เพราะ เคยแค่ลองนั่งใน motor show ยังไม่ได้ลองขับเลยครับ แฮ่ะๆๆๆ

เรื่องออปชั่นไม่ค่อยห่วงครับ ยังไงก็ได้ แฮ่ะๆๆ ....  ;D

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 02:36:42 »
+1 Honda Mobilio ครับแต่ รุ่นRS ไม่ต้องก็ได้มั้ง

ลดลงมาเป็นตัว S แล้ว
-ติดวิทยุ + กล้องถอยหลัง
-แล้วก็ติดแก้สด้านหลังแทนที่จะเป็นคนนั่ง
4 คนประหยัดระยะยาวๆครับ ในกรณีที่จบแล้วจะมีครอบครัวเล็ก ต่อเลย คุ้มมากครับ
จะคุณแม่ หรือจะ เพื่อนหรือจะ ศูนย์บริการก็น่าจะไว้ใจได้ครับ

ถ้าซื้อให้คุณแม่ในเมืองMitsubishi Mirrage ก็ ok ครับผม หักส่วนต่างจาก Mobilio/M2 ไว้เติมน้ำมัน ***(ในกรณีที่คุณแม่จะทำงานในเมืองนะครับไม่ใช่ไปกลับๆข้ามจังหวัดบ่อยๆ 

ขอบคุณนะครับ ผมไม่น่าจะติดแก๊สครับ แม่ไม่ปลื้ม แฮ่ะๆๆ มิราจก็โอเคนะครับ หาที่จอดง่ายดี แห่ะๆๆ ผมนี่สับสนไปหมดเลยครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 06:33:07 »
ที่บ้านมีรถเล็กเยอะแล้วนะครับ ผมว่า Mobilio น่าจะตอบโจทย์สุด

ตอนผมอยู่มหาลัยเที่ยวกับเพื่อนๆเอารถไปคันเดียวสนุกกว่าเยอะครับ แล้วถ้าอยู่หอเวลาจะขนของอะไรก็สะดวกมากๆครับ

ออฟไลน์ Invisibleman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 11:58:24 »
แนะนำ Mazda 2 ดีเซล ครับ เสียงดังหน่อย กับแคบไปนอกนั้นดีหมด ที่บ้านมีสวิฟอีกคัน สรุปประหยัดกว่าสวิฟอีก ชอบมากครับ  ;D

ออฟไลน์ ikooccook

• Newbie
  • *
  • 2
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 15:32:27 »
ผมอยากจะเชียร์ mz2dieselนะครับ เพราะ เพื่อผมหลายคนออกมาแล้วhappyทุกคน
แต่ที่บ้าน จขกท มีb-segหลายคันแล้ว เลยเชียร์mobilioแล้วกัน เพื่อการใช้งานที่หลากหลายและขนเพื่อนตามความต้องการ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 15:07:48 »
ผมว่าตัวเลือกทั้งหมดนี้ ไม่น่าเลือกสุดคือ mirage

นอกนั้นดูตามความต้องการใช้งานดีกว่า รถ 7 ที่นั่ง ต้องถามว่าไปพร้อมๆกันบ่อยแค่ไหน แบบบ้านผมซื้อมานั่งกัน 2 คน ปีนึงไปเต็มรถแค่ครั้ง 2 ครั้ง มันก็แอบเสียดายค่าน้ำมัน

ส่วน Mazda2 รถน่ารัก ถ้ารับได้กับเบาะหลัง ก็โอเคแหละ ผมรับได้แต่คนอื่นอาจจะรับไม่ได้ ยิ่งตัวใหญ่ๆหน่อย คงร้องไห้บ้างละ

MG3 ยังต้องรอบทพิสูจน์เรื่องอัตราการกินน้ำมันก่อน
H.