ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาร้านที่เชี่ยวชาญในการดูแลรักษาและซ่อมแซมประตู Slide ครับ  (อ่าน 1487 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สวัสดีครับ

ผมใช้ Honda Freed ปี 2012 โฉม Minor Change แล้ว

ประตูไฟฟ้ารถผมด้านซ้ายตอนนี้ เวลาที่เปิดไฟฟ้าและวิ่งเกือบจะสุด มันจะมีเสียงเหมือนสลิงมันเปิ้ลครับ ดังกว่าปกติ

ทำการหล่อลื่นประตูโดยใช้จารบีหล่อลื่นประตูแล้ว เอารถเข้าศูนย์ไปหล่อลื่นประตูแล้ว ก็ดีขึ้นแต่ยังมีเสียงครับ

อยากหาร้านที่ทำด้านนี้ที่ ราคาสมเหตุผลและเชี่ยวชาญเรื่องนี้จริงๆ ครับ

คือในคลับก็มีอาการแบบนี้หลายคันครับ ทุกคนก็จะไปร้านล้างประตู ซึ่งก็เหมือนจะไม่ช่วยเท่าไหร่ครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ apinui

ไม่ลองเข้าศูนย์ดูล่ะครับ  น่าจะแก้ปัญหาได้ดีกว่านะ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ไม่ลองเข้าศูนย์ดูล่ะครับ  น่าจะแก้ปัญหาได้ดีกว่านะ

ที่ทำนี่คือ ไปศูนย์มานะครับ ดีขึ้นแป้บเดียว อาการก็กลับมาอีกครับ

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
เคยหาข้อมูลตอนจะไปติดกระโปรงท้ายไฟฟ้า ที่อัพผลงานบ่อยๆก็ p2b แต่ผมยังไม่เคยใช้บริการนะครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เคยมีปัญหาประตูเลื่อนของ คาราเวล 

ใช้บริการ แถวๆลำลูกกาคลอง 2 แต่เห็นรถในร้านเป็นแนวรถตู้ซะส่วนใหญ่เลยไม่แน่ใจ Freed ทำได้ไหม 

ผลงานก็โอเคครับ ประกอบกลับก็ทำได้ดี
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ SM.

ที่ทำนี่คือ ไปศูนย์มานะครับ ดีขึ้นแป้บเดียว อาการก็กลับมาอีกครับ

รถผมก็เคยเป็น ให้ศูนย์แก้ ก็หายนะครับ อาจจะต้องลองเปลี่ยนศูนย์ดูหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ namea

• Jr. Member
  • **

รถผมก็เคยเป็น ให้ศูนย์แก้ ก็หายนะครับ อาจจะต้องลองเปลี่ยนศูนย์ดูหรือเปล่าครับ

ทำศูนย์ไหนหายแนะนำด้วยครับ