ผู้เขียน หัวข้อ: >> fiesta@Doi suthep โปรโมตกันสุดๆ <<  (อ่าน 13250 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
>> fiesta@Doi suthep โปรโมตกันสุดๆ <<
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 22:23:21 »
วันนี้เด็ก มช. (มหาวิทยาลัยเชียงใหม่) เดินขึ้นดอยสุเทพกัน ผมเดินขึ้นไปเรื่อยๆ (รถแดงทิ้งกลางทาง) พอเกือบถึงโค้งสปิริต (โค้งขุนกันชนะนนท์)

ก็เห็นไฟท้ายที่ไม่คุ้นเคย...เลยเดินเข้าไปดูใกล้ๆ โอ้ววว เฟียสต้าสี่ประตูป้ายแดง มาโปรโมตถึงนี่เลย...มีแจกโบรชัวร์ด้วย

พนักงานประมาณ 5-6 คน เฟียสต้าใหม่คร้าาาาบบบบบบ......

ได้โบรชัวร์มาหลายใบ แต่ก็รักษามันไว้ไม่ได้ T_T เอาบังฝนตอนเดินลงดอย เปียกเละเลย...ก็เลยทิ้ง

ตอนลงดอยเห็นตัว 5 ประตูสีส้ม สวยมากๆในสายตาผม...

อยากได้สุดๆ ต้องรอดูว่ารุ่น top ราคาจะออกมาเท่าไหร่...(ถ้า 720,000 อย่างที่คุยๆกันคง จบ!!)

แต่แปลกใจอยู่อย่าง...ตัว 5 ประตูนี่วิ่งขึ้นลงดอยประมาณ 3 รอบที่ผมเห็น   concept โปรโมตเป็นยังไงกันเนี่ย

ปล.ในโบรชัวร์เค้าบอกว่า เจอกันสิงหาคมนี้จ้าาา ราคา 5XX,XXX บาท (ช่วงกว้างมาก 500,000-599,999 อิอิ)

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
Re: >> fiesta@Doi suthep โปรโมตกันสุดๆ <<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 22:54:45 »
ปีอะไรครับเนี้ยยย

วันนี้ผมก็ขึ้น นิติ คร๊าบบ

อิอิ

ออฟไลน์ ?????

• Newbie
  • *
Re: >> fiesta@Doi suthep โปรโมตกันสุดๆ <<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 23:04:59 »
ตัวพวกนี้จะเอามาตี มาสดา 2 ราคาน่าจะพอๆกันแต่เป็นเครื่อง 1.6 อัตราเร่งดี แ่ต่เรื่องประหยัด อย่างว่าครับ ฟอร์ดไม่มีชื่อเสียงในด้านนี้อยู่แล้ว เค้าบอกว่าราคา้เริ่มที่  ห้าต้นๆครับ

ยินดีที่ได้รู้จัดคนเชียงใหม่ด้วยกันครับ

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 23:22:21 »
วันนี้ผมเห็น ฟอร์ด เฟียสต้า 5 ประตู ตัวล่างสุด ตัวจริง เสียงจริง
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ firstzeng

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 23:57:53 »
ถ่ายรูปมา นำรูปร่วมกิจกรรม ลุ้นเที่ยวฟรี  รางวัลใหญ่ได้รถ 1 คัน โอ้วว แม่เจ้า

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 00:26:49 »
รู้สึกว่าราคาจะออกแล้วนะครับ วันจันทร์นี้รู้น่าจะแน่แล้ว ทางฟลีทจะโทรมาบอกครับ

อันนี้ เป็นราคาจากเวปคลับ น่าจะประมานนี้แหละ

4DR
1.4L Style 564000 A/T
1.6L Trend 644000
1.6L Sport 699000 !!
5Dr
1.4L Style 574000
1.6L Trend 654000
1.6L Sport 699000 !!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 00:46:01 »
ตัวพวกนี้จะเอามาตี มาสดา 2 ราคาน่าจะพอๆกันแต่เป็นเครื่อง 1.6 อัตราเร่งดี แ่ต่เรื่องประหยัด อย่างว่าครับ ฟอร์ดไม่มีชื่อเสียงในด้านนี้อยู่แล้ว เค้าบอกว่าราคา้เริ่มที่  ห้าต้นๆครับ

ยินดีที่ได้รู้จัดคนเชียงใหม่ด้วยกันครับ

ข่าวจากในเวปนะครับ (พี่ HOMY เอาลง) ฟอร์ดดำเนินนโยบายเน้นเรื่องการประหยัดน้ำมันแล้วนะครับ
จากที่ได้ข่าวๆมา เค้าว่ากันว่าได้พอๆกับ city vios เลยดีเดียว

จริงเท็จอย่างไร พอพี่ิจิมมี่รีวิวคับ อิอิ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 01:24:34 »
ผมคิดว่าน่าจะประหยัดในระดับนึงอะครับ แต่อาจจะไม่เท่ากับวีออส ซิตี้หรอกมั้ง

เพราะว่ารถนี้ใช้วาล์วแปรผันครับ แล้วก็เกียร์คลัชคู่ 6 spd

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 02:08:29 »
แ่ต่เรื่องประหยัด อย่างว่าครับ ฟอร์ดไม่มีชื่อเสียงในด้านนี้อยู่แล้ว

คงจะไม่รู้จัก Focus 2.0 TDCi ซินะ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 02:08:51 »
โอ้ย เล่นกันแสบสันต์มาก โปรโมทกันแบบนี้เลย

Mazda เพิ่งจะไป ม.มหิดล
Ford เล่น ขับรถขึ้นดอย ไปพร้อมกับ น้องๆ มช. เลย

แสบใช้ได้นะเนี่ย

ตาโป่ง หรือ ไอ้เข่งงงง บอกมาซะดีๆ โปรเจ็กต์นี้ เอ็ง หรือใครกันแน่ที่คิด หา?

---------------------------------------

InCarUs ครับ

ถ้าจะตอบในลักษณะนี้

พี่ขอแนะนำว่า

เปลี่ยนเป็น ใช้คำว่า

"อันที่จริง ฟอร์ด มีชื่อเรื่องความประหยัดน้ำมันอยู่เหมือนกัน
ก็ Focus TDCi ไงครับ รีวิว พี่จิมมี่ ก็มีให้อ่านกัน ลองอ่านดูได้ครับ"

ถ้าตอบประมาณนี้ ฟังดูลื่น และ เป็นมิตร กว่าไหม?
ไม่ต้องตอบเหน็บแนมกัน ก็จะดีครับ อย่าเอาสิ่งที่คนในบอร์ดอื่นๆ เขาใช้กัน
เอามาใช้กับที่นี่เลย นะครับ ได้โปรด นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2010, 02:11:06 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 02:12:00 »
อีกหน่อย รับน้องหลายๆ ม. คงมีรถมาจอดรอหน้า มหาวิทยาลัย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 02:17:59 »
มาสด้ามีจัดงานโปรโมทที่มหิดลหรอครับ พี่จิมมี่

ว่าไปแล้วก้คิดถึงมหาลัยจะ อยากกลับไปที่มหิดลอีก อิอิ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 02:32:19 »
ขออภัยท่าน J!MMY และท่านอื่นมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 04:31:22 »
มาสด้ามีจัดงานโปรโมทที่มหิดลหรอครับ พี่จิมมี่

ว่าไปแล้วก้คิดถึงมหาลัยจะ อยากกลับไปที่มหิดลอีก อิอิ
ตอนไปเดินเล่นเอแบคบางนา มาสด้าสอง(5dr)มาพอดีครับ อาจจะให้ลองขับได้แต่เขาไม่ได้บอกเลยไม่ได้ขอ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:42:59 »
มาจัดที่มหิดลครับ
เค้าแจกปากกา+ทิชชู่+บัตรเล่นเกม Wii
ผมก็ได้มาเต็มเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:56:10 »
มาจัดที่มหิดลครับ
เค้าแจกปากกา+ทิชชู่+บัตรเล่นเกม Wii
ผมก็ได้มาเต็มเลย
อันหลังเนี่ยสิครับน่าสน

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:07:41 »
มาสด้าเค้าตระเวนไปตามมหาลัยในกรุงเทพอยู่น่ะ
อาทิตย์ก่อนเหมือนเห็นว่าไปม.เกษตรมา

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:13:28 »
มช. แทบไม่มีที่จอดรถแล้วล่ะครับ 55+
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:21:18 »
น่าจะแวะมา ม แม่ฟ้าหลววงมั่งน้าาาา

:o
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:22:34 »
เมื่อวานไปขึ้นมาเหมือนกันครับ

แต่ไม่เห็น มันเหนื่อย ความสนใจต่อสิ่งแวดล้อมลดลง อิๆ

ฟอร์ดเอามาโปรโมทตอนคนกำลังเหนื่อยแบบนี้ จะมีคนสนใจดูรถมัยเนี้ย 55

แต่ชื่นชมในความพยายามขับขึ้นดอย ที่รถติดสุดๆ ตั้งหลายรอบ ขอให้ขายดีละกัน

นิติเมื่อวานขึ้นคณะสุดท้ายหรือเปล่าครับ เปียกฝนหรือเปล่าเอ่ย ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:03:36 »
ผม วิดยา 50 ครับ....ยินดีที่ได้รู้จักเน่อ.....^^

ใครเดินลงแล้วเปียกฝนเหมือนผมบ้างแสดงตัวหน่อยนะ...

ไข้ขึ้นเลย.....

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:13:13 »
เมื่อวานเห็นแถวตากสิน ขับเอื่อยๆ แล้วก็มีรถชะลอดูกันบ้างประปราย

เหมือนกับจะเอามาถ่ายโฆษนาด้วย เป็นผู้หญิงหน้าตาเหมือนพริตตี้ สวยๆหน่อยขับ มีกล้องติดหน้ารถสองตัวได้มั้ง ไม่มีรถ camera crew วิ่งตาม

ผมก็สงสัยว่า เขาจะมาทำอะไร - -"

พอดีเหลือบไปเห็นในกระจกหลังน่ะครับ เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้

แต่ผมว่าคงไม่ต้องถ่ายแล้วมั้ง น่าจะหาเจอได้ไม่ยากเลยดูจากสภาพการแล้ว :D

ออฟไลน์ Adrenalin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:59:46 »
เมื่อวานเห็นแถวตากสิน ขับเอื่อยๆ แล้วก็มีรถชะลอดูกันบ้างประปราย

เหมือนกับจะเอามาถ่ายโฆษนาด้วย เป็นผู้หญิงหน้าตาเหมือนพริตตี้ สวยๆหน่อยขับ มีกล้องติดหน้ารถสองตัวได้มั้ง ไม่มีรถ camera crew วิ่งตาม

ผมก็สงสัยว่า เขาจะมาทำอะไร - -"

พอดีเหลือบไปเห็นในกระจกหลังน่ะครับ เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้

แต่ผมว่าคงไม่ต้องถ่ายแล้วมั้ง น่าจะหาเจอได้ไม่ยากเลยดูจากสภาพการแล้ว :D

เมื่อวานผมก็เจอคันนี้ครับ สีส้ม ทะเบียน ฟฟ999 ใช่ม่ะงับ ผมตามประกบถ่ายรูปเลย 555 แต่สังเกตุเห็นว่า มีกล้องติดอยู่กระโปรงหน้า เหมือนกำลังอัดเทปอยู่
คอนเฟิร์ม คนขับสวยมาก แต่เฟียสต้าสวยกว่า อิอิ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 12:06:20 »

ผม วิดยา 50 ครับ....ยินดีที่ได้รู้จักเน่อ.....^^

ใครเดินลงแล้วเปียกฝนเหมือนผมบ้างแสดงตัวหน่อยนะ...

เคยอยู่อีค่อน 51 คร๊าบพี่ ปีหน้าว่าจะเดินลงกับเพื่อนๆ 555

แต่ตอนนี้สิงอยู่ที่รหัส 52 นิติคร๊าบบ

ออฟไลน์ firstzeng

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 12:37:51 »
สีส้มตัวจริงเป็นอย่างไร ส้มแบบเจ็บๆ หรือส้มธรรมดา ประกายเพชร ด้วยรึป่าว

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 13:54:21 »
ไม่มี ดีเซล เกียร์ธรรมดา ยังไงก็ไม่ซื้อ

อิอิ  :D

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 14:29:06 »

เคยอยู่อีค่อน 51 คร๊าบพี่ ปีหน้าว่าจะเดินลงกับเพื่อนๆ 555

แต่ตอนนี้สิงอยู่ที่รหัส 52 นิติคร๊าบบ

ผมรัฐศาสตร์ 51 คร้าบบบผม
เปียกฝนเหมือนกัน แต่ยังไม่ป่วยก๊าบ :D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 14:33:24 »
อีกหน่อย รับน้องหลายๆ ม. คงมีรถมาจอดรอหน้า มหาวิทยาลัย

ที่แน่ๆบางมดไม่ยักกะมีใครมามั่งเลยอะ

T^T

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ slugger

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 15:06:42 »
มช. แทบไม่มีที่จอดรถแล้วล่ะครับ 55+

เห็นด้วยยยคร้าบบ

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 16:39:47 »

ผมรัฐศาสตร์ 51 คร้าบบบผม
เปียกฝนเหมือนกัน แต่ยังไม่ป่วยก๊าบ :D

รู้สึกว่าแก่ไปเลย...ปีสี่แล้วเรา...ปีหน้าถ้ามีโอกาสจะขึ้นดอยลงดอยอีก...

แต่คงไม่เดินละ ไม่ไหว ปวดขา ปวดหัว ไข้ขึ้น...

เรารถขึ้นดีกว่า...

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม...^^