ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม โช๊ค camry Hybrid เลือกตัวไหนดีครับ  (อ่าน 11081 ครั้ง)

ออฟไลน์ duckykung

• Newbie
  • *
สอบถาม โช๊ค camry Hybrid เลือกตัวไหนดีครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 00:09:08 »
พอดีเปลี่ยนล้อ ช่างบอก โช๊คหลังรั่ว ต้องเปลี่ยนใหม่เฉพาะโช๊คหลัง camry Hybrid พอหาข้อมูล สนใจ tokico รุ่น hybrid กับ kayaba e gel รถเป็นผู้ใหญ่ขับ ชอบความนุ่ม ซึ่งสอบถามมา kayaba จะกระด้างหน่อย แต่หนืดกว่า ผมไม่รู้ว่ากระด้างคือไง คือนั่งแล้วเด้งกระแทกมากกว่าหรอ หรือนุ่มน้อยกว่า ช่วยตัดสินใจ 2 ตัวไหนดีครับ โช๊ค หน้า น่าจะเป็นตัว oem เปลี่ยนเฉพาะหลังน่ะครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: สอบถาม โช๊ค camry Hybrid เลือกตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 00:22:18 »
ถ้า KYB New SR เทียบกับโช้คเดิม จะหนืดกว่า หมายความว่า ช่วงยุบตัวจะน้อยกว่า สังเกตง่ายๆเวลาข้ามลูกระนาด
ทำให้รถเข้าโค้งได้ดีขึ้น โคลงน้อยลง แต่ก็จะกระด้างขึ้นนิดหน่อย กับ Accord G8 พอไส่มาแล้ว ค่อนข้างกระด้าง แต่กับ Camry คงไม่ขนาดนั้น
ถ้าอยากได้หนึบขึ้น ก็ต้องยอมแลกหน่อยครับ หรือถ้าคิดว่า เดิมๆก็ขับดีพอแล้ว ก็เปลี่ยนโช้คเดิมๆที่ศุนย์นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
Re: สอบถาม โช๊ค camry Hybrid เลือกตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 01:50:10 »
"รถผู้ใหญ่ขับ ชอบความนุ่ม"

โช้คเดิม สปริงเดิมติดรถครับ ผมลองมาหมดแล้ว Tein Silver ค้ายาบ้า เอ้ย คายาบ้า เทียบกับของเดิมติดรถ แข็งกว่าหมด

ถ้ารถผู้ใหญ่ขับ เน้นนั่งนิ่มสบาย เปลี่ยนของเดิมๆโรงงานครับ นิ่มย้วยได้ใจลุงๆป้าๆสุดแล้วจ้า

ไม่งั้นดันทุรังใส่โช้คแต่ง ไม่ถึงเดือนได้ถอดออกขายแน่ครับ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 10:41:17 »
"รถผู้ใหญ่ขับ ชอบความนุ่ม"

โช้คเดิม สปริงเดิมติดรถครับ ผมลองมาหมดแล้ว Tein Silver ค้ายาบ้า เอ้ย คายาบ้า เทียบกับของเดิมติดรถ แข็งกว่าหมด

ถ้ารถผู้ใหญ่ขับ เน้นนั่งนิ่มสบาย เปลี่ยนของเดิมๆโรงงานครับ นิ่มย้วยได้ใจลุงๆป้าๆสุดแล้วจ้า

ไม่งั้นดันทุรังใส่โช้คแต่ง ไม่ถึงเดือนได้ถอดออกขายแน่ครับ

จริงครับ โดยเฉพาะสตรัททั้งหลาย ถ้าไม่สามารถละได้ซึ่งความสบายกับประสิทธิภาพมีขายต่อทิ้งทุกยี่ห้อเลย ผมรับได้กับความกระแทกกระทั้นแต่ถ้าออกต่างจังหวัดทางยาวๆๆๆเจอถนนไม่เรียบนานๆเข้ายังมีอาการปวดหลังบ้างครั้งเลย  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 12:10:58 »
โช้คเดิม เน้นที่ยางแทนครับ

ออฟไลน์ duckykung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 12:46:39 »
ขอบคุณมากครับ จัดไปๆๆ

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 14:29:04 »
รุ่นนี้นี่มันมีปัญหาเรื่องโช็คจริงๆนะครับ ขนาดรถผมตอนซื้อมาใหม่ๆ จอดกว่า80% วิ่งน้อยมากใช้งานน้อยมาก ไม่มีจั้มพ์ต่างระดับแรงๆแน่ๆไปเข้าศูนย์ครั้งแรก พบโช็คหลังรั่วซ้ายรั่ว นึกว่าผมเป็นคนเดียว ถามๆดู คนรู้จักหลายๆคันก็เจอเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 04:45:12 »
โช้คเดิม เน้นที่ยางแทนครับ

+1 ครับ ตามนี้เลย