ผู้เขียน หัวข้อ: วีออสใหม่ ทำtaxiได้ด้วยหรอครับ สงสัยนิดหน่อย มีรูปด้วย  (อ่าน 7205 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
ผมถ่ายรูปมาได้ครับ แต่ไม่ชัดน่ะครับ เลยสงสัยว่าสามารถทำtaxiได้หรอครับ
ถ้าทำได้ ค่าtaxi นะจะลดลงนะครับ เพราะต้นทุนถูกลง สนับสนุนครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ป้ายเห็นไม่ชัดแต่คงเป็นหมวด ทก xxxx เป็นป้ายตั้งแต่ยุคแท๊กซี่ไม่มีมิเตอร์ครับ จำกัดอายุรถ แต่ไม่จำกัดความจุเครื่องยนต์ เอารถอะไรมาทำก็ได้

ออฟไลน์ mild-melody

• Jr. Member
  • **
พวกทะเบียนรุ่นเก่าอย่าง 1ท ไงคะ

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
ได้ครับ ccถึงก็ทำได้รึเปล่า

แต่ไม่กล้านั่งนะ แค่ altis วิ่งเกิน100 ก็เสียวจะแย่แล้ว :D

ออฟไลน์ Tonaka

ผมไม่สนับสนุนนะครับ  เพราะว่ามันคือหนทางในการลักไก่มากกว่า

ส่วนถ้าเอาวีออสมาทำแท็กซี่นั้นผมว่าโดยรวมแล้วต้นทุนคงไม่ต่างกับเอา อัลติสรุ่นต่ำสุดมาทำมากเท่าไหร่หรอกครับ

เพราะรถวิ่งเยอะนั้นต้นทุนจะไปหนักอยู่ที่ค่าพลังงานและค่าบำรุงรักษามากกว่าครับ

ถึงจะถูกกว่าจริง  ก็คงไม่ถูกมาจนถึงขนาดลดราคาค่าโดยสารหรอกครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
เจมส์สั่งได้ คุณก็โบก ได้ -..-
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
เจมส์สั่งได้ คุณก็โบก ได้ -..-

5555 เอาไป 10 กระโหลก เลย

ออฟไลน์ YAmodels

อ่ะ เอารูปชัดๆไปชมกัน
เท่าที่เคยได้ยินมาก็คือว่าสามารถเอามาแทนเท๊กซี่เก่าได้ แต่ไม่สามารถติดมิเตอร์ได้

ออฟไลน์ phatta

^
ภาพนี้หลัง รพ.ศิริราช ใช่ไหมฮะ

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
ถ้าเราขยาย ช่วงระยะชักให้มันสั้นลงเพิ่ม CC นิดนึง ก็ได้แล้วนิครับ จำไม่ผิด taxi เคลมกฏหมายที่ 1500 cc แต่ vios มัน 1497 ผมว่าทำไม่ยากหรอก 3 cc  ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเราขยาย ช่วงระยะชักให้มันสั้นลงเพิ่ม CC นิดนึง ก็ได้แล้วนิครับ จำไม่ผิด taxi เคลมกฏหมายที่ 1500 cc แต่ vios มัน 1497 ผมว่าทำไม่ยากหรอก 3 cc  ;D
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ ID-4

• Jr. Member
  • **
น้องเบญครับ

เค้ากำหนดที่ 1501 cc. ขึ้นไป ถึงจะทำแท๊กซี่ได้ไม่ใช่เหรอ
cc. ที่ได้ ไม่ใช่มาจากการทดสอบ แต่มาจากรถรุ่นนั้นๆที่บริษัทแม่เค้าผลิต
ในกรณีนี้ ถ้า Vios มีแค่ 1497 cc. (ตามแคตตาล๊อค) คือไม่ถึง 1501 cc. ก็ถือว่าทำแท๊กซี่ไม่ได้

ไม่งั้น รถทุกรุ่น เครื่องไม่ถึง 1501 cc. ก็เอามาโม ทำแท๊กซี่ได้ทั้งหมดอะซิครับ

ไม่ได้คุยกันนาน น้องเบญสบายดีนะครับ

keanetona

น้องเบญครับ

เค้ากำหนดที่ 1501 cc. ขึ้นไป ถึงจะทำแท๊กซี่ได้ไม่ใช่เหรอ
cc. ที่ได้ ไม่ใช่มาจากการทดสอบ แต่มาจากรถรุ่นนั้นๆที่บริษัทแม่เค้าผลิต
ในกรณีนี้ ถ้า Vios มีแค่ 1497 cc. (ตามแคตตาล๊อค) คือไม่ถึง 1501 cc. ก็ถือว่าทำแท๊กซี่ไม่ได้

ไม่งั้น รถทุกรุ่น เครื่องไม่ถึง 1501 cc. ก็เอามาโม ทำแท๊กซี่ได้ทั้งหมดอะซิครับ

ไม่ได้คุยกันนาน น้องเบญสบายดีนะครับ

ในอดีตกาลแลนเซอร์แชมป์เคยเอาไปขยายนะครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
พึ่งเคยเห็นนะเนี่ยๆๆๆ
เหมือนจะเคยเห็น Aveo ด้วยนะถ้าจำไม่ผิด(แต่อาจจะเป็นเครื่อง 1600 ก็ได้) 8)

ออฟไลน์ YAmodels

^
ภาพนี้หลัง รพ.ศิริราช ใช่ไหมฮะ
ใช่ครับ

อีกไม่นานคงมีแท๊กซี่โซนิคแล้วล่ะมั้ง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.5 ทำ TAXI ไม่ได้ ไม่ใช่หรอครับ

GreenG

น้องเบญครับ

ในอดีตกาลแลนเซอร์แชมป์เคยเอาไปขยายนะครับ
ขยายไปเถอะครับ พูดจริงๆ

ออฟไลน์ H.

ว่าแต่ทำไมต้องกำหนดเครื่อง 1501 ขึ้นไป
H.