ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนสติตัวเองให้ขับรถช้าลงยังไงบ้างครับ  (อ่าน 10101 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: เตือนสติตัวเองให้ขับรถช้าลงยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 19:31:37 »
เห้อพูดมันง่ายนะแต่พอเวลาอยู่หลังพวงมาลัยมันชั่งทำยากซะจริง เนอะ(อยู่ในช่วงดัดตัวเองเหมือนกันครับเพราะรู้ซึกหลังๆ ขับได้ระย่ำมากๆ(ด่าตัวเอง)  )

ว่าๆกำลังจะหาเพลงjazzไปฟังอยู่ เพื่อว่าจะใจได้เย็นและชิวๆขึ้น :-\

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
Re: เตือนสติตัวเองให้ขับรถช้าลงยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:02:06 »
ผมใช้ความรู้สึกนี้ครับ

รถซื้อมา จ่ายตังไปเป็นล้าน ด้วยน้ำพักน้ำแรงของเรา

จะซิ่ง จะเร่ง ไปทำไม ให้รถมันพังเร็วขึ้น

ก็ค่อยๆ ขับ ค่อยๆ ใช้  ใช้ถนอมๆ มันจะได้อยู่กับเราไปนานๆ

เดี๋ยวนี้ขับไม่เคยเกิน 100 เลยครับ

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:35:44 »
ผมคิดถึงหน้าแม่ครับ แล้วก็คิดถึงค่าน้ำมันที่แพงขึ้นทุกวันๆ ทุกวันนี้ขับไม่เกิน 100 เลยครับ ;)
ปล.จขกท.อยู่แถวนครปฐม ราชบุรีเหรอครับ ถ้าใช่ก็คนบ้านเดียวกันเลย :D

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 13:09:07 »
บ้านอยู่กทมครับ มาทำงานที่ราชบุรี แล้วก็ได้แฟนเป็นคนสวยโพธารามครับ เลยต้องอยู่ยาว555 หนีไปไหนไม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ EakkyMan

• Jr. Member
  • **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 17:06:07 »
ครอบครัวๆๆๆๆๆ, ลูกๆๆๆๆๆๆ คิดไว้ในใจเสมอ ลูกน่ารักๆ เสียงหัวเราะอันคุ้นเคย รออยู่ แค่นั้นก็มีสมาธิแล้วครับ

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 17:27:21 »
เห็นนี้น่าจะช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 18:24:39 »
ผมเคยขับรถชนท้ายรถพ่วงจนรถพัง แต่ตัวไม่เป็นอะไร

ก็ใช้เหตุผลว่า ชีวิตเรามีชีวิตเดียว อวัยวะ มีชุดเดียว เปลี่ยนไม่ได้

ยังมีสิ่งต่างๆมากมาย ที่อยากทำ อยากมี ยังมีคนอีกหลายคน ที่รักเรา รอเรากลับบ้าน ยังมีที่ต่างๆที่อยากไป

ถึงบ้านช้าดีกว่าไม่ถึงครับ แค่นี้แหละ