ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูวิธีลดน้ำหนักรถยนต์กันครับ ^ ^ (เห็นผลอย่างแรงงงงส์)  (อ่าน 7062 ครั้ง)

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ art_duron

อารมณ์เหมือนที่ผมเคยเห็นในหนังสือรถเมื่อหลายปีก่อนที่เอา Sunny B14 มาทำเลยรื้อทั้งคัน
แต่คันนั้นเสา A ก็ไม่เหลือ เหลือแต่เสา B ข้างคนขับเท่านั้นเอง
เทียบกับรถเดิม Drag 1/4 ไมล์ เร็วขึ้นตั้ง 2 วิ  ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
อารมณ์เหมือนที่ผมเคยเห็นในหนังสือรถเมื่อหลายปีก่อนที่เอา Sunny B14 มาทำเลยรื้อทั้งคัน
แต่คันนั้นเสา A ก็ไม่เหลือ เหลือแต่เสา B ข้างคนขับเท่านั้นเอง
เทียบกับรถเดิม Drag 1/4 ไมล์ เร็วขึ้นตั้ง 2 วิ  ;D
ใช่หนังสือเล่มนั้นมั้ยนะเล่มนั้นผมก็มีครับ

ออฟไลน์ art_duron

เทียบกับรถเดิม Drag 1/4 ไมล์ เร็วขึ้นตั้ง 2 วิ  ;D
ใช่หนังสือเล่มนั้นมั้ยนะเล่มนั้นผมก็มีครับ
เป็นหนังสือแนวรถแต่งของไทยครับ จำไม่ได้ว่า X... หรือ Car Per...
บทความนั้นเป็นบทความแปลมาจากต่างประเทศครับ
แต่ที่เล่าๆ มานั้น หนังสือเล่มนั้นผมก็ไม่มีหรอกครับ
พอดีอ่านยืมของเพื่อนเอา  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 13:01:09 โดย art_duron »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เทียบกับรถเดิม Drag 1/4 ไมล์ เร็วขึ้นตั้ง 2 วิ  ;D
เป็นหนังสือแนวรถแต่งของไทยครับ จำไม่ได้ว่า X... หรือ Car Per...
บทความนั้นเป็นบทความแปลมาจากต่างประเทศครับ
แต่ที่เล่าๆ มานั้น หนังสือเล่มนั้นผมก็ไม่มีหรอกครับ
พอดีอ่านยืมของเพื่อนเอา  :D
ผมไปค้นเล่มนั้นออกมาจากลังครับมันอยู่ใน X... ครับแหม่ๆมันนานมากนะนั้น  :D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
มีใครสังเกตบ้างครับ ระหว่าง 3 ==> 4 ที่มีการตัดโครงสร้างรถออกไปอีก10-15กก. เวลาน่าจะน้อยกว่านี้อีกสัก2วินาทีครับ แต่เหมือนว่าคนขับเองก็เอารถไม่อยู่ หรือ แอโรไดนามิคส์แย่ลง ถึงได้เร็วขึ้นแค่0.2วินาที

ออฟไลน์ YenChar

นี่แสดงให้เห็นว่า Weight Ratio สำคัญจริงๆ

ออฟไลน์ jose

• Jr. Member
  • **
ถ้าลดกันขนาดนี้

ผมยอมแบกทำหนักดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้านลมมากขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ redsun

เวลาลดไปอย่างเยอะ
เหมือนขับรถคนละคัน