ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Toyota เอา Yaris sedan มาในช่วงเดือน สิงหาคมนี้ ควรวางราคาและ option อย่างไร  (อ่าน 5923 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member

จากกระแสข่าวที่ Toyota เห็นถึงช่องว่างที่ขายดีของ Mazda 2 1.3 ทำให้มีข่าวลือว่าจะนำ Toyota Yaris sedan มาขายพร้อมกับการ Minor change ของ Yaris hatchback

ทุกท่านคิดว่า Toyota ควรวางราคาและ option อย่างไร ให้ทั้ง Toyota Vios 1.5 และ Yaris sedan & Hatchback 1.2 ไม่ให้ตีกันเองจนบางรุ่นขายไม่ดี ขายไม่ได้

ส่วนตัวผมอยากให้ Yaris sedan ราคาสูงกว่า hatchback แต่ไม่สูงเกินกว่า รุ่น G คือ ราคาตั้งแต่ 4.7 แสนแต่ไม่เกิน 5.9 แสน

ทุกท่านคิดอย่างไรกันครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่าข่าวลือแน่นอนครับ เพราะเป็นฝาแฝด Vios 1.5 แค่เปลี่ยนหน้า
Vios ขายดีอยู่แล้ว Yaris ขายดีอยู่แล้ว
ถ้ายังขาย Yaris sedan คือไม่มีเหตุผลรองรับ
แต่ถ้ามีเหตุผลผมอยากรับฟังเช่นกันครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ผมคิดว่าน่าจะอยู่กึ่งกลางระหว่างยาริสและวีออส ...แต่เขาจะเอามาให้วางตำแหน่งตลาดยากทำไมครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าข่าวลือแน่นอนครับ เพราะเป็นฝาแฝด Vios 1.5 แค่เปลี่ยนหน้า
Vios ขายดีอยู่แล้ว Yaris ขายดีอยู่แล้ว
ถ้ายังขาย Yaris sedan คือไม่มีเหตุผลรองรับ
แต่ถ้ามีเหตุผลผมอยากรับฟังเช่นกันครับ

ใช่ครับ ลือกันมาสักพักแล้ว

ส่วนตัวผมหวังแค่ถ้า Yaris ตัว minor มี VSC
มีรุ่น J eco ที่มีกระจกไฟฟ้าคู่หน้า เซ็นทรัลล๊อค ราคาไม่เกิน 5 แสน จะโอเคเลย ผมอาจเปลี่ยนใจไม่รอ solio ไม่รอ daihatsu eco ครับ ถ้าโปรดี

ออฟไลน์ HHHsung

ถ้าผมเป้นผุ้บริหาร ตราบใดที่ ยาริสยังขายดี ผมไม่ผลิตรถมาขายแข่งตัดกันเองหรอกครับ

เปิดไลน์เพิ่มแต่ละรุ่น บริษัทใหญ่ต้นทุนสุง ถ้ายอดประเมินไม่ถึงเป้า ไมมีทางเสี่ยงผลิตครับ

ออฟไลน์ HIHI

• Newbie
  • *
ดูจากยอดขาย almera ciaz attrage mazda2 sedan รวมๆกัน 4-5 พัน/เดือน ผมว่า toyota ไม่น่าจะอยู่เฉยๆนะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: ถ้า Toyota เอา Yaris sedan มาในช่วงเดือน สิงหาคมนี้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 16:04:07 »
ผมอยากได้วีออส 5 ประตูมากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mamaman

ผมอยากได้ Yaris 1.2T มากกว่า

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Symphonic

ถ้าให้ผมเดานะ ตามนิสัยของเจ้านี้ก็จะตั้งให้แพงกว่าตัว 5 ประตูไว้ก่อน
แล้วถ้าขายไม่ออกค่อยให้ส่วนลด 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ก็ควรจะพอๆยาริส เพราะเห็นว่าวีออสขยับราคาขึ้นไปรอแล้ว

ออฟไลน์ CJ.

น่าคิดนะ จับมาเป็น eco car ก็จะมี Yaris hatch & sedan
ส่วน Vios เป็น B-seg อยู่แล้ว เพิ่ม Vios hatch เข้ามาก็ยังน่าจะไปได้

อย่างน้อยเท่ากับได้รถอีก 2 รุ่นมาแย่งยอดจากคู่แข่งอีก เพราะค่ายอื่นก็มีกันครบ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าควรเป็นรุ่นที่ขายถูกที่สุด ของโตโยต้า ณ ตอนนี้ครับ หรือไม่ก็ ขายเท่าๆ กับ yaris ไปเลย

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
อยากให้มา
ตั้งราคาเท่า Yaris น่าจะขายดีครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
เร่งเอา CH-R ออกมาขายเถอะ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ mamaman

เร่งเอา CH-R ออกมาขายเถอะ

รถแพง ขายไม่ดีครับ

ออฟไลน์ Jacob

ไม่สวยอ่ะ เป็นผมเพิ่มเงินไปวีออสดีกว่า

ออฟไลน์ SM.

พี่โตก็คงแบบเดิมแหละครับ ตั้งแพงๆ option น้อย แล้วมาอัดส่วนลดเอา