ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่อง]ขอสอบถามเส้นทางจาก อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม ไป ถ.วิภาวดี ครับ  (อ่าน 6585 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
เดือนหน้าผมมีความจำเป็นต้องขับรถจาก ม.เกษตร วิทยาเขต/อำเภอกำแพงแสน ไปที่สโมสรทหารบก ถ.วิภาวดี

ที่อยู่ข้างๆสนามกีฬากองทัพบก และตรงข้ามกับ ศูนย์ฝึก รด. วิภาวดี

ช่วงเวลา 11.30-13.00 ในวันอาทิตย์ ทุกอาทิตย์ โดยมีเวลาเดินทางจำกัดแค่ 1ชั่วโมง 30นาที ต้องมาทันเวลาหรือเลทน้อยที่สุด

ทีนี้ผมจึงวางแผนการเดินทางว่าออกจากกำแพงแสนมาจะวิ่งเส้น 346 ผ่าน อ.บางเลน วิ่งเข้า บางบัวทอง-สุพรรณ > ถ.รัตนาธิเบศร์ > ทางพิเศษศรีรัช

แล้วอ้อมเข้า ถ.ดินแดง โพล่ ถ.ดินแดงฝั่งสนามกีฬาทบ.พอดี

หรือจะ วิ่งเส้น 346 ผ่าน อ.บางเลน วิ่งเข้า บางบัวทอง-สุพรรณ > ถ.รัตนาธิเบศร์ แต่ไม่ขึ้นทางพิเศษศรีรัช

โดยตรงไปเข้า ถ.งามวงศ์วาน แล้วเข้า > ถ.วิภาวดี

หรือมีวิธีไหนที่พอจะลัดเลาะแล้วใช้เวลาน้อยที่สุด เลี่ยงรถติด หรือเส้นทางยอดฮิตในวันอาทิตย์ตอนเที่ยงๆได้บ้างครับ อยากขอความช่วยเหลือเพื่อนสมาชิก

ตอนนี้เครียดมาก ไม่รู้จะทำยังไงดีโดยจำกัดเวลาให้ออก 11.30 แต่ต้องถึงอีกที่ไม่เกิน 13.00  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
บางเลน,,, ถนนพังเป็นช่วงๆ ระมัดระวังด้วยนะคับ

ออฟไลน์ alankarm

• Full Member
บ้านผมอยู่บางเลนครับ เวลา 1.30 ซม นั้นกระชั้นชิดไปครับ จากกำแพงแสน ไป วิภาวดี รถไม่ติดก็เฉียดๆเลยล่ะครับ ช่วงเวลานั้น

ปกติผมถึงแยก บางบัวทอง ตลิ่งชัน ผมจะออก 345 ตัดเข้า ราชพฤกษ์ แล้วเข้าชัยพฤกษ์ ออก สะพานพระราม 4 แจ้งวัฒนะ แล้วขึ้นทางด่วนเลย เซ็นทรัล จะเร็วกว่าครับ

ถ้าไป รัตนาธิเบตร์ กว่าจะได้ขึ้นทางด่วน โอกาศ รถติดมีสูงกว่าครับ

ออฟไลน์ alankarm

บางเลน,,, ถนนพังเป็นช่วงๆ ระมัดระวังด้วยนะคับ

ตอนนี้เริ่มสะดวกขึ้นแล้วครับ เคลื่อนตัวช้าเป็นบางจุดครับ สอง สาม อาทิตย์ก่อน เป็นชั่วโมง เซง

ออฟไลน์ delete

บ้านผมอยู่บางเลนครับ เวลา 1.30 ซม นั้นกระชั้นชิดไปครับ จากกำแพงแสน ไป วิภาวดี รถไม่ติดก็เฉียดๆเลยล่ะครับ ช่วงเวลานั้น

ปกติผมถึงแยก บางบัวทอง ตลิ่งชัน ผมจะออก 345 ตัดเข้า ราชพฤกษ์ แล้วเข้าชัยพฤกษ์ ออก สะพานพระราม 4 แจ้งวัฒนะ แล้วขึ้นทางด่วนเลย เซ็นทรัล จะเร็วกว่าครับ

ถ้าไป รัตนาธิเบตร์ กว่าจะได้ขึ้นทางด่วน โอกาศ รถติดมีสูงกว่าครับ

แจ้งวัฒนะ เสาร์-อาทิตย์ ติดทั้งวันครับ ตั้งแต่เซ็นแจ้ง ถึง เมืองทอง
ถ้ามา346 แล้วออก 345 มุ่งหน้าข้ามนวลฉวี มาขึ้นทางด่วนศรีรัช ตรงศรีสมานเลยดีกว่า ไม่น่าจะมีช่วงไหนที่รถติดหนัก
ตรงข้ามนวลฉวีมา ขึ้นสะพานข้ามแยก กรุงเทพ-ปทุม มาถึงทางด่วนศรีสมานเลย

ออฟไลน์ rute

ลองเข้ากาญจนา เลี้ยวเข้านครอินทร์ข้ามพระราม5 เลี้ยวเข้ากรุงเทพฯ-นนท์ เข้ารัชโยธินตัดเข้าวิภาวดีฯ ดูไหมครับ...

ไม่แน่ใจว่าจะเร็วกกว่าเข้ารัตนาธิเบศร์หรือเปล่า แต่วันอาทิตย์ผมไปติดแถวๆงามวงศ์วานอยู่หลายหนจนเบื่อแย่แล้วครับ...  ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมไม่มีอะไรจะแนะเลย แต่อ่านเเล้วขอแสดงความเป็นห่วงเรื่องการรีบเร่งขับรถละกันนะครับ

ยังไงความปลอดภัยมาก่อนนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ติดเวลาหน้าหลังเลยสินะครับ....
มาเก็บข้อมูล เผื่อโดนเรียกไปรร.การบิน

ออฟไลน์ lovehome

• Jr. Member
  • **
บางเลนครับ ถนนดีแต่อย่าแช่ขวา ทางหลวงเยอะมาก

ออฟไลน์ tubtup

แนะว่า ถ้ากลัวรถติด วิ่งเข้า 345 ไปจนถึงรังสิต แล้วขึ้น โทร์เวย์ ย้อนกลับเข้ามาครับ

รถไม่ติด แต่อ้อมหน่อย คิดว่า 1.30 นาที น่าจะทัน

เพราะถ้าวิ่งเข้าข้างใน ไม่สามารถเดาเหตุการณ์ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นหรือไม่

ส่วนถ้าจะเข้ามาทางงามวงศ์วาน เส้นนั้นแล้วแต่ช่วง ถ้าเป็นช่วงเงินเดือนออก คนก็จะใช้รถเยอะหน่อย ขับออกมาช็อปปิ้ง
แต่ส่วนตัวคิดว่า เวลาเที่ยงวันอาทิตย์ น่าจะพอไปได้

ออฟไลน์ Nuttie

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านมากๆครับ ผมหาทางออกให้ตัวเองได้แล้ว แต่คาดว่าเส้นทางที่ช่วยแนะนำกันมาจะยังมีประโยชน์กับผมในอนาคตแน่ๆ เดี๋ยวจะลองวิ่งดูทุกแบบที่แนะนำเลย เอาทางที่เร็วที่สุด ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆครับ